1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác các chị ai giúp được thì giúp ,e sắp banh não rồi T_T

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi dinhluan2403, 01/11/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dinhluan2403

dinhluan2403 Thành viên mới

Em kể chuyện hơi dài và chi tiết,mong các anh chị đọc hết gỡ rối cho e ,chứ e ko thể nói ngắn gọn được ^^.
    E 27 quen 24 thông qua 1 người bạn trong cty.
    E là FA xuyên thế kỷ và từng bị gái lừa,bạn bè lừa,nên hiện tại e hơi đa nghi.E xấu trai,gọi là xấu toàn tiện ,không chút tài lẻ, chỉ có sự chân thành thôi.
    Mình quen e ấy từ tháng 5/2016 ,e ấy ở Bình Dương ,mình SG xuống nhà chơi đi 1 tiếng mới tới,mà tuần mình đi 3-4 lần ,xuống nhà chơi là gặp ba mẹ em ấy luôn, rồi đến 1 ngày 2 đứa chính thức quen nhau,cứ tới cn là sáng sớm e xuống ở tới 9h đêm mới về=)) ,hiện tại vẫn như vậy .Lúc trước e ấy học nghề may tại nhà ,mỗi lần e xuống là e phải nhắn tin báo cáo,chứ không e ấy giận vì đi không báo cáo.
    Tháng 9 vừa rồi bạn gái e đi vào xưởng may gần nhà làm.Rồi thì giờ chỉ gặp có 2 ngày trong tuần,và ẻm bắt đầu tự nhiên hay chê e này nọ ,khen chồng đứa bạn biết nấu ăn,khen thằng ngồi may kế bên (có vợ) là 1 người chịu khó cưng vợ.
    Rồi 2 e cãi nhau ,nhưng rồi cũng làm hoà, bữa vừa rồi e chở ẻm đi chơi ,lúc qua ngã 3 ,chiếc oto nó xinhanh quẹo qua,e nhường cho nó qua ,mà cũng bị em ấy cằn nhằn là sao mình rảnh quá,nó dừng lại rồi thì qua chứ tại sao lại nhường (vì e có nguyên tắc của e,nếu vượt qua cú đó có thể gây nguy hiểm cho 2 bên,nên e nhường nó đi trước),xong ẻm ko ôm mình nửa,mình cũng bực bội,tăng ga chạy nhanh chút,rổi ẻm ôm mình tiếp.
    Cho mình lùi lại 4 ngày trước,2 đứa có cãi nhau,mình xuống ko theo đúng lịch mình hay đi,mình chỉ vô tình muốn xuống thôi,vì tối hôm kia giận nhau kinh hồn,ẻm bảo nghỉ chơi luôn,ý là mình muốn xuống đứng từ xa nhìn e ấy 1 lần cuối rồi về SG luôn.Nhưng mà...mình phát hiện lúc đi về em ấy mua nước (hình như là mật ong),mình thấy lạ lắm ,mình dí theo mà chút nữa bị phát hiện ,hôm đó mình lấp ló như đi ăn trộm ^^,chay lên khúc nữa ẻm tấp xe zô mua phở ,rồi leo xe lên lề luôn,e sợ lộ nên chạy qua luôn,nhưng mà không dám đi đường bạn gái e về,phải chạy đường vòng ,vòng lại thì bạn gái e đã về tới nhà =)) ,mà e lại tưởng chưa về T_T.
    Mua nước và phở khi làm về là bình thường thôi,nhưng mà bạn gái mình kêu sợ mập ko ăn đêm ,về nhà là nhịn luôn, còn nước uống thì mẹ bạn gái mua sẵn để trong tủ lạnh.Tối đó mình gải vờ hỏi vu vơ là 'tối đi làm về có mua gì ăn không chứ đói sao chịu được',ẻm kêu không,ẻm hay uống nước bưởi,mình lại hỏi vậy có mua nước bưởi uống không,cũng không,e có nghĩ tới là ẻm mua giùm ai (mới đầu quen nhau ẻm kêu ko chơi với ai trong xóm,vì nhà ngay ga xe lửa nên phức tạp) ,có lẽ mua cho ba má,nhưng mà trước đây hay xuống nhà chơi tới 9h mới về,e cũng nắm được thói quen.Em bắt đầu đặt nghi vấn ẻm mua cho ai.em muốn câu trả lời
    Ba ngày sau.e bắt đầu theo dõi,cũng như thế,cũng dừng lại mua nước,nhưng 1 tình tiết bất ngờ xảy ẻm chạy zô 1 con hẻm nhỏ xíu(dài hơn,nhưng mà vẫn về nhà được,vì đường thông nhau,nhưng hơi ngập và dơ do mưa) thay vì đi đường mà ẻm hay đi (đường này ngắn nhất,sáng nhất,ít nguy hiểm nhất,ko ngập).Mà do trước giờ ẻm chỉ đâu mình chạy đó,nên mình ko dám phi zô ,lỡ bị phát hiện là thấy bà em luôn.Mất dấu.Em quay về nhà.
    Thứ 7 vừa mới đây.trong lúc chở đi mua nước ép,e lại hỏi "ủa mỗi lần đi làm về e phải chạy qua đây mua nước ép rồi chạy về hả" ,xin giải thích nhà ẻm hay mua chỗ đây mà chỗ này thì xa nhà ẻm,còn cái chỗ e rình thì ở gần chỗ ẻm làm.Ẻm bảo không,mẹ e mua sẵn để nhà rồi @@ ,mình hỏi tiếp 'chỉ mua mỗi chỗ này thôi,hay còn chỗ nào nữa ko' ,'chỗ này ngon và vệ sinh nên em mua ở đây thôi' @@.Xong e rồi ,cô ấy đã mua cho ai hả trời ??.
    Xong đúng ngày hôm đó sao đó e để quên dt của e ở nhà e ấy,tối về e bàn (bàn qua ZALO)với bạn thân của e chở e đi cho e dễ theo dõi,mà e lại quên điện thoại đang ko ở bên e,chỉ cần đăng nhập vào máy tính là kế hoạch tan tành,không biết cô ấy có thấy không nữa.không biêt có bị cài phần mềm gì không nữa,vì cô ấy thành thạo điện thoại lắm,2 đứa e đều xài OPPO,mà e thì ko quan tâm tới bảo mật cho lắm,vì e không có gì phải dấu cả.Tối qua 2 thằng đi trinh sát nữa,có điều lần này ẻm ko mua nước chạy thẳng về nhà luôn.E nhờ thằng bạn e đi 4 ngày thôi.Sau đó tới đâu hay tới đó.Chứ trâu bò đâu mà đi làm về xong phóng xuống dưới.
    Còn 1 chi tiết nữa là cô ấy xài wifi,ko bao giờ xài 3g do tốn tiền dữ lắm,tự nhiên đăng ký 3g tháng 70k,cô ấy kêu nhắn tin bình thường qua điện thoại ko nói được nhiều,nên đăng ký 3g để tiện nói hơn,nhưng mà thật sự làm công nhân may thì ăn thì như chạy loạn,ăn xong may liền chứ có nghỉ ngơi đâu,cô ấy nói thế,nên nhiều khi cô ấy ăn xong thì nói ăn xong và làm việc.Xong.Có bữa thì nói cũng được chút chút.Tối về thì theo mình canh thì đúng 8h20 cô ấy xuất hiện,cô ấy bảo là về làm chuyện cá nhân xong rồi kêu em,là 9h tối cô ấy mới kêu e
    Giờ e đang suy nghĩ nhức não :
    Bạn gái e liệu có biết kế hoạch chưa?
    Cô ấy mua nước cho ai ? thằng nào mà ngày nào cũng uống nước,hay là mua nước cho bạn gái(ko có bạn trong xóm)->trai.Tại sao cô ấy ko chia tay mình mà làm vậy ? vì mình xấu toàn diện nhà ko giàu ,cô ấy cũng ko lợi dụng mình,khi mình hết tiền thì cũng trả tiền.đăng hình facebookb công khai,họ hàng nhà cô ấy biết mình luôn.Hay mình nghĩ oan cho cô ấy.Khi gần gũi cô ấy mình thấy cô ấy rất thật lòng.Nhưng mà mình cần biết cô ấy đã mua nước và đi đâu vào đêm hôm đó? Nói chung e bị điên rồi .sợ là sợ nghi oan cho cô ấy thôi,chứ mình iu thật lòng
  2. Mr_Lady_Killer

Mr_Lady_Killer Thành viên tích cực Đang bị khóa

Chuyện thì thì có cái đé.o gì đâu mà cũng phải vác lên đây tư vấn. Mày chắc chắn đé.o có khí phách đàn ông, mà gọi mày là đàn bà thì xúc phạm chị em phụ nữ. Phí cả công anh đọc bài của mà, lịt mẹ.
    Thôi bỏ nó đi em ạ, nó yêu mày anh thấy khổ thân nó. Làm phúc tí đi em.
  3. kuhoang0512

kuhoang0512 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Con trai gì kĩ lưỡng thế. Bớt để ý mấy cái tào lao. Tập trung kiếm tiền đi...