1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

các bác chỉ em kinh nghiệm mua xanh tuya với!

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ptd139, 15/07/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ptd139

ptd139 Thành viên tích cực

các bác chỉ em kinh nghiệm mua xanh tuya với!

chả là em muốn mua 1 cái ăn diện . Hôm nọ em cũng mua thử 1 cái ở chùa Bộc, nhìn bên ngoài rất giống làm bằng da, nhưng đeo khoảng vài tháng thì nó bị đứt . Các bác chỉ em chỗ mua xanh tuya da và làm thế nào phân biệt được là xanh tuya da thật với ạ.

Thanks các bác!
  2. dang_ki_met_qua

dang_ki_met_qua Thành viên mới

Các bác cho em hỏi cái này là cái gì ạ, bác nào cho em xin cái hình. khổ, em xa HN từ bé, toàn từ lạ không biết.
  3. ptd139

bác thông cảm, nhà em ở nông thôn nên cũng dùng từ nông thôn, nó chính là cái dây thắt lưng cho nam đó bác .
  4. dang_ki_met_qua

dang_ki_met_qua Thành viên mới

Em nghĩ chắc giày da với dây lưng da đều giống nhau, bác lấy móng tay cấu thử xem có rách hay đứt không, da thì bề mặt nhăn nheo chứ không bóng, mặt sau thì xơ xác, da thật thì dai lắm.
  5. ptd139

hic, em ko có móng tay bác ạ . Lần trước em cũng mua 1 cái giống bác nói, mặt ngòai thì hơi nhăn nhăn, mặt trong thì nó lại hơi nhẵn cơ, đeo vào được vài tháng thì mặt trong bắt đầu nứt. Tuần trước em vừa kéo ra 1 phát đứt luôn . Mà 1 cái thắt lưng da khoảng bao tiền ấy nhỉ các bác nhỉ, mua ở đâu để ko bị lừa đây????
  6. missu248

missu248 Thành viên rất tích cực

hic, em ko có móng tay bác ạ . Lần trước em cũng mua 1 cái giống bác nói, mặt ngòai thì hơi nhăn nhăn, mặt trong thì nó lại hơi nhẵn cơ, đeo vào được vài tháng thì mặt trong bắt đầu nứt. Tuần trước em vừa kéo ra 1 phát đứt luôn . Mà 1 cái thắt lưng da khoảng bao tiền ấy nhỉ các bác nhỉ, mua ở đâu để ko bị lừa đây????
    [/quote]
    Kinh nghiệm chọn thì mình không chỉ cho bạn đc, vì mình cũng chỉ chọn dựa vào kinh nghiệm truyền tay, truyền tai, truyền... Nhưng mình có thể chỉ cho bạn chỗ mua.
    Bạn ra siêu thị Vinatex ở phố Bà Triệu mua nhé, giá bình dân đối với công chức, nhưng đối với SV thì là khá chát, khoảng 500k trở lên.
    Còn bản thân mình thì mua ở mấy hàng giày da gần chợ Mai Dịch. Bạn đi từ đường Hồ Tùng Mậu rẽ vào phố Mai Dịch, đến gần chợ thì nhìn bên trái có mấy hàng bán giày da. Giày và dây lưng ở đây bán khá chuẩn giá, chất lượng thì là da thật, dùng bền mà hình thức cũng ổn. Dây lưng bán với giá từ 200 đến trên 300k, bạn có thể mặc cả chút xíu, nếu nó không giảm giá thì bạn cứ mua đi, không sợ đắt đâu. Mình hay mua giày dép ở đây.
  7. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

ăn diện thì lên tầng 2 vincom ngay cầu thang lên xuống tậu cái armani 900k-1200k.ít tiền thì vào pt2000 41 hàng baì làm cái 150k-250k đẹp,hợp thời trang.
  8. ptd139

cảm ơn các bác nhá, nhà em ở gần chùa Bộc nên chắc là em ko lên Mai Dịch để mua 1 cái xanh tuya đc, xa quá . Hôm nào em phải lên chỗ hàng bài xem nào, mà cái giá này có phải là cho xanh tuya da ko bác, em chỉ thích xanh tuya da thôi, bền là chính, chứ còn mấy cái loại khác em dùng 2 3 bữa là hỏng.
  9. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

bằng da ,mình đeo thấy bền 2,3 năm rồi chưa phải thay
  10. ptd139

hôm nay em vào chỗ hàng bài này rồi các bác ạ, mua được 1 cái rồi. Nó có tốt ko thì em chưa biết, nhưng mà bọn này ăn dày phết, cái giá nó ghi ở mã vạch là 140k, lúc về em lột cái mã vạch đấy ra thì thấy có...70k, ko biết giá này có phải là xanh tuya da ko nữa .