1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác chia sẻ cho em 1 số kinh nghiệm khi tiếp xúc với Tây ba lô với

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi traingheolangtu, 03/08/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. exgirl

exgirl Thành viên quen thuộc

hey, tnlt lcó thể lên skypee (www.skypee.com để down) rồi voice chat với bọn Anh, Mỹ, Uc, NZ
  2. traingheolangtu

traingheolangtu Thành viên mới

Hơ,cái threat của em vẫn sống sót này
    Ui,cám ơn bác nhá.Cái skypee đấy thì em cũng biết rùi,có cái là em có cái tật ko thích chat,với lại tất nhiên nói chuyện thế này nó thật hơn.
    Mấy hôm nay ế ẩm wá các bác ạ,sigh,ko như mấy hôm đầu.Suốt ngày cứ phải than thở "Never give up","Go for it" với lại "hang in there".Thực sự vì cái lớn phải bỏ qua chứ nhiều khi em thấy vô duyên ko chịu được.
  3. money1986

money1986 Thành viên mới

này bác ơi dân tây mà dễ tiếp xúc ah cái bọn hợm hĩnh ấy khinh người vn như c... ấy hôm qua thôi em vừa đi ngang 1 lão tây lão ấy thộp ngay tay che túi áo,còn thằng tây già khác em gặp ở quán cafe sg đẩy ngã 1 em bé khi em ấy mời lão mua hoa,còn mấy anh trai tây khác thì kì kèo mấy bát phở hà nội lúc 5h sáng từ 5k xuống 4k 1 bát đến nỗi bà chủ wán phải nổi cáu lên thí cho mấy anh ý vài bát .....tây ......như tây ba lô
  4. traingheolangtu

Cái này chả có gì lạ bác ạ.Tớ gặp ối trường hợp tây mất dạy,khinh người rồi bác ạ,giờ tớ trơ lắm.Đùa thế thôi chứ thực sự nhiều đứa lành thực sự đấy.Có 3 đứa Pháp hứa sẽ tới thăm tớ khi tớ đi.1 đứa HL thì khi khi chia tay cứ nghẹn ngào "I must miss you" cứ như mình là sugar của nó ý.Nó nói thực lòng đấy.Tuy nhiên cũng đừng quá tin vào những câu xã giao kiểu như "tao sẽ thăm lại Vn,tao sẽ học Tiếng Việt tại Vn,sẽ mua nhà tại Vn".Tóm lại là tây có đủ loại các bác ạ,mình cứ đối với nó tốt thì nó sẽ hiểu thôi.Mà nếu cần thì những chuyện đấy quá nhỏ,cái mình cần lớn hơn nhiều bác ạ
  5. yendieu

yendieu Thành viên rất tích cực

Nếu bạn ở HN và thực tâm học AV, hãy PM tôi sẽ giới thiệu cho một anh bạn ký giả rất dễ thương , và nói tiếng Việt hơi bị siêu
  6. garii

garii Thành viên mới

Gửi bác yeudieu, the thi bac gioi thieu cho em luon di chu nhi ? lau roi , em chang noi tieng anh may , mieng luoi cung do . nho lai hoi cap 3 cung mon men theo chan các anh chị sinh vien ra Hồ con rùa di ga bon tay balo noi chuyen , cứ đi cùng các chị nào xinh xinh một tí , thế nào cũng có thằng tây mời đi uống nước , vừa vui , vừa toe toe một tí .Em nhớ nhất một bác người CA ...nhất là mấy câu về tình yêu của bác ấy ..
    bây giờ thì tuổi xuân đã vùn vụt trôi qua . Mấy năm đại học , chương trình trên lớp chuối , nếu không học chương trình ở ngoài sẽ chẳng nói được mấy . Giờ thì khả năng nói kém hơn hồi cấp 3 ...nghĩ lại thấy an hận ghê, giờ lại phải tập toẹ lại..
  7. benhungto

benhungto Thành viên mới

Chu em co chi huong qua nhi, gia dinh lam du lich o Hanoi, chac cung vao loai kha day chu: ) TOi cung co gia dinh lam du lich o Hanoi, phai cong nhan, la lam an bay gio canh tranh khoc liet va vat va that, nghi ma thuong ong ba gia.
    Ay the ma toi luoi nhu hui, hoc bao nam tieng Anh, ma van nhu cuc cut, may ma bay gio ngoi o Duc, nen may cung keo lai ti chut. Thoi di thang vao van de, tuong gi chu chu muon thuc tap tieng Anh thi de qua, toi giup chu, khach thi co ma day ra, thich loai English la mothertongue toi giup cho, co gi mail cho toi di, tungrua@yahoo.com. Nha toi lam khach san, Tay den day ra, neu cau thich, dua so lien he, toi se noi nhan vien nha toi, noi chuyen voi khach, gioi thieu cau se tour guide cho bon tay, khong lay tien, tay no ok ngay, di cung cho vui, tha ho cho cau noi, ma lai con duoc no kinh trong, qui men, chu suot ngay lang thang ngoai duong, tay no nghi the nao. Ngay truoc toi cung thu nhu chu, me chung no! Khinh minh, sua duoi minh nhu cho, cu qua, deo them ra noi nua. The day, neu chu thich, toi se giup .
  8. traingheolangtu

Thế này thì wá hay rùi.Tặng bác 5* vì sự nhiệt tình,thêm cho mát
    Thực sự tớ ko nhiều thời gian đến mức suốt ngày lang thang tìm tây,chỉ rỗi tí chiều thôi.Tuy nhiên,nếu như ko vào buổi học TA thì tớ sẵn sàng đi,kể cả bỏ học ở trường.
    Bác cố gắng dặn nhân viên nói sao cho bọn nó tin tưởng tí nhé,chứ dẫn chúng nó đi chơi for free chắc bọn nó chưa tin đâu.Phải nói thêm là tớ là SV,sắp đi du học nên rất cần TA,chỉ Ta chứ ko có ý gì cả.Bác giúp tớ nhá.
    Có khi phải thứ 2 mới bắt đầu được bác ạ.Để tớ đọc qua mấy quyển về du lịch(các bác recommend cho em vài quyển với).Thứ hai là phải nghĩ cách đối phó với thằng anh gian ác của tớ(nó làm du lịch,đã thế còn quái nữa).Chuyện bỏ học dẫn tây đi chơi mà đến tai các cụ chắc tớ bị xé xác mất
    Hơ,box mình toàn dân du lịch xịn,ko hiểu đã có bác nào như lão Pháp hôm qua tớ gặp ko nhỉ.Lão này du lịch bằng xe đạp,lóc cóc từ Pháp sang Vn,mất 1 năm 3 tháng.Sắp tới còn xuyên Việt rồi sang Cam.Tớ ngất thật sự,may cái ghế đá xa mép hồ chứ ko thì lăn tòm xuống sống với mấy cụ Rùa rồi.Tớ mới bảo sao ko đăng kí vào Guiness thì cuời toét toe.Chẹp,quên mất ko bảo lão tham dự Tour de France mùa sau để đọ với L.Amstrong..Khiếp đảm thật,ko hiểu là người hay ác thú nữa
  9. benhungto

benhungto Thành viên mới

Ong anh chu ma lam khach san, khong kheo toi cung biet, mac du toi khong thuc su dinh nhieu lam vao cong chuyen lam an cua ong ba gia. Neu chu can giup, lien he voi toi di, chu yen tam. Tay nao "xin", toi moi bao nhan vien gioi thieu, di voi loai day, vua co hoc, vua de noi chuyen. Hon nua, ho hieu biet nen minh se hoc duoc nhieu. Chu chu em cu lang thang ra duong nhu the, khong kheo co thang no nghi chu "gay", dang kiem ban tinh day. Vi dan du lich, nhieu loai lam chu oi. Neu chu muon nghien cuu ve Hanoi, di tim mua cuon "Hà nội 36 góc nhìn" của Nguyễn Thanh Bình tuyển chọn, đảm bảo đọc song chú em cũng phải lạnh gáy vì thấy Hà nội của mình đẹp quá. Tôi đọc vài trang mà sao nhớ quê nhà đến cay mắt, chú đọc, bốc phét cho tây cái đây, nó có mà gọi chú bằng sư cụ:) Đọc quyển đấy là được rồi, còn muốn chuyên nghiệp hơn thì tôi giới thiệu sau. Nếu muốn có thông tin sơ bộ, chú vào website của tôi www.hotels-in-vietnam.com mà đọc "quảng cáo tí chút:)"
    Thế nhé, có gì liên lạc với tôi.
  10. traingheolangtu

Bác thông cảm,cho tớ chút thời gian nhé,mấy hôm nay tớ hơi bận.Có lẽ phải vài hôm nữa mới rỗi được tí