1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác cho e hỏi 1 số vấn đề về bán quần áo trên mạng & cách ship hàng

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi vipkhang, 31/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vipkhang

vipkhang Thành viên mới

E định mở 1 shop online bán quần áo trên mạng nên có 1 số vấn đề thắc mắc cần dc các bác giải đáp dùm
    1.Tiền lãi trên 1 sản phẩm trung bình là bn ? Ví dụ áo e nhập gần như trực tiếp từ Quảng Châu ( chỉ qua trung gian 1 ng ) là 150k 1cái áo phông thì bán khoảng bn là hợp lí . E dự định nhập hàng có chất lượng tốt vì e đang mặc cái áo e định đi buôn thấy rất mát kể cả lúc tập thể thao .
    2. Cách ship hàng đi xa. Cụ thể cách ship hàng là như thế nào ạ . Họ chuyển tiền sản phẩm cho mình và tiền ship rồi thì mình sẽ ship hàng = cách nào. QUa bưu điện hay qua các trung tâm chuyển phát nhanh : Tín Thành,... Và giá bọn nào là rẻ nhất các bác ?

Em chưa kinh doanh bh nên còn nhiều bỡ ngỡ :D
  2. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

1.tùy dao kéo của người bán có sắc không.sắc thì lãi nhiều mà mẻ thì ăn ít.tức là cái Tâm của người bán thế nào + các yếu tố khác như mặt bằng,thuê người làm,luật lá các kiểu.
    chỉ có điều thấy mấy shop quần áo bán toàn lấy lãi 1/2 or 2/3 của sản phẩm. ví dụ cái áo 150k thì họ bán phải tầm 300k or 350k.
    2.cách ship hàng thì như bạn nói.họ chuyển khoản cho bạn rồi bạn đóng gói sản phẩm gửi qua các hãng vận chuyển cho họ.cốt sao phải đến được tay họ trong thời gian sớm nhất và sản phẩm vừa ý họ.
    có thể chuyển bằng tín thành,hoàng long,hay các xe khách chạy tuyến cố định giữa các tỉnh thành.làm sao bạn để khách hàng tin tưởng bạn mấy là điều quan trọng
    chào thân ái và chúc thành công.:-bd
  3. vipkhang

vipkhang Thành viên mới

thks bác . Shop quần áo thì đúng là phải bán gấp đôi so với giá nhập là đúng r bác vì phải thuê bn thứ nữa mà :D . E thì định bán trên mạng thoai nên mình em solo :D
    e hỏi thêm về vde ngân hàng 1 chút
    khi ng mua chuyển khoản cho e vào buổi sáng chẳng hạn thì đến cuối ngày tiền mới vào tài khoản của e đúng k ạ ? Tiếp nữa là làm thế nào để bít ng mua vừa chuyển khoàn cho mình mà mình k phải ra cây ATM để check :D
  4. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Chuyển khỏan: còn tùy. Có thể là vừa chuyển xong là bạn có thể thấy tiền xuất hiện trong tk rồi. Nếu chuyển lệch ngân hàng, thành phố thì có khả năng lên tới 3 ngày làm việc.
    Để biết nguời ta chuyển khỏan cho mình mà ko phải ra ATM thì đăng kí kiểm tra tài khỏan online tại ngân hàng bạn mở tk. Người mua thông báo,scan giấy nộp tiền chuyển khỏan gì đó gửi cho bạn, bạn kiểm tra xem tìên vào tk mình chưa là xong phần thanh toán.
  5. zero_vietnam

zero_vietnam Thành viên mới

đăng kí sms banking hoặc ebank ! khi có Tk chuyển tiền vào sẽ tự động báo !

theo mình cái quan trọng ko kém khi mở shop quần áo , dù là hình thức nào bạn cũng phải có nơi để " xả hàng " , những đồ hết mốt , hết mùa tồn lại ! bạn ko thể để đến năm sau , vốn trong số đồ đó bị đọng , lạm phát , nguy cơ lỗi mốt , ko thể bán , chế độ bảo quản .v.v Rất rủi ro => có khi lỗ !

vậy nên trước hết phải tìm được nơi xả hàng khi cần !
  6. ltchau1985

ltchau1985 Thành viên rất tích cực

Dùng thẻ ATM có đăng ký dịch vụ tiền về là tin nhắn tới :-bd (một số ngân hàng thì free dịch vụ này thì phải)
    Tiền trước rồi mới chuyển.
    Có dạng ship mình chịu cước, nhưng thường là người mua chịu cưới - khách hàng ở xa
    Với nội thành, gần thì ship miễn phí, xa thì mất thêm 10k. Nếu đắt hàng thì ship + thuê 1 a xe ôm chuyên ship 10k/1 đồ
    Bán online thì đảm bảo hạt rẻ đi 1 tẹo so với cửa hàng, vd chi phí tất tần tật hàng về tận nhà là 200k thì bán 300k.
    p/s: Kinh nghiệm mua hàng bản thân thì nên trang trí, tạo hình thức nơi - phòng bán hàng có vẻ chuyên nghiệp như có giá, móc tủ, sạch sẽ....thì khách hàng mới quay lại.
  7. vipkhang

vipkhang Thành viên mới

cái vấn đề xả hàng thì k lo bạn à
    thks các bác nhiều lắm . hiện tại chưa nghĩ ra sẽ hỏi cái je. có vấn đề j lại hỏi các bác tiếp ạ :D
  8. trunghq

trunghq Thành viên rất tích cực

Vấn đề xả hàng phải nói là rất quan trọng chứ không vô tư như bác nghĩ được đâu. Mình cũng đang bán hàng online nhưng là mặt hàng đồ chơi mô hình. Bác bao giờ định buôn bán thì add nick giao lưu nhé. Mấy vụ chuyển thì mình thường dùng Tín Thành. Và cũng tiện góp ý luôn, giá 150K/ cái nhập từ Quảng Châu của bác chắc là qua nhiều trung gian rồi nên hơi cao. Mình đang phải cạnh tranh mạnh với đồng nghiệp trong Sài Gòn nên chỉ dám ăn ít lãi và tìm nhiều cách giảm chi phí đây.
  9. LeeKumK33

LeeKumK33 Thành viên mới

dạo này các chuyên gia chuyển sang buôn bán quần áo hết cả rồi
    Vip chuyên gia nên làm như chuyên gia Lee vậy nè
    mỗi tỉnh thành chọn 1 đại diện bán hàng (nếu bán đồ nam nên chọn chân dài làm đại diện cho dễ bán)
    Vip chuyên gia chia 3 miền Bắc Trung Nam ra 3 kho
    khách hỏi món nào kêu kho nào gần ship ra cho đại diện
    khách đến thử, chọn trực tiếp vừa ý rồi trả tiền
    tiền bạc mình chỉ làm việc với đại diện bán hàng của mình
    sơ lược nó là như vậy, huê hồng cho đại lý là 10% giá bán
    còn mọi chi phí mình chịu hết
    còn bán hàng mà hỏi lời bao nhiêu thì chịu
    phải canh giá thị trường, giá mình lấy bao nhiêu, tổng chi phí bao nhiêu rồi cân đối
    có những món chĩ lời năm ba chục ngàn
    nhưng có những món lời 1-200k
    đại khái là như vậy
    hiện giờ chuyên gia có đại diện bán hàng ở SG-VT-HP-HN
    đại diện ở HP là bán mạnh nhất và cứ 2 tuần là đi HN 1 lần để giao dịch số lượng nhiều
    doanh số 1 đại diện bán 1 tuần cũng trên 10tr, tính ra huê hồng 1 tuần cũng 1tr
    chứ bán quần áo online thì bây giờ biết bao người bán
    mình đâu phải bán hàng độc đâu mà khách phải chuyển khoản rồi ngồi chờ hàng ship về. :-w:-w:-w
    Tạm thời là như thế, Vip chuyên gia cần gì thì hỏi thêm, chuyên gia chia sẻ
    Ah, quảng cáo chút, hiện giờ tại Việt Nam chỉ có 1 mình chuyên gia bán áo sơmi Abercrombie authentic giá 950k.
    Khách xếp hàng ngồi chờ mua >:)>:)>:)

Và sáng sáng cứ 8h chuyên gia thức uống cafe hút thuốc xong canh tranh giành mà order với mấy thằng Mỹ bên này.
    Tụi nó mua bán lại trên ebay
    :-ss:-ss:-ss
  10. trunghq

trunghq Thành viên rất tích cực

Hàng bác lee chất nên bán mạnh. Mình đi mua đồ thì khoái bác nào offline hơn vì sợ mua về ko biết có vừa cỡ ko, cứ mặc thử cho chắc. Vụ đại lý 3 miền chuẩn đấy, nhưng mình mới thấy mấy cậu bán giầy thể thao làm vậy, chưa thấy bác nào bán áo như thế.