1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

các bác cho em hỏi 1 chút về ống nhòm hồng ngoại

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi gaubongcha, 16/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gaubongcha

gaubongcha Thành viên rất tích cực

các bác cho em hỏi 1 chút về ống nhòm hồng ngoại

em thấy các bác bàn về súng ống và máy bay kinh quá. nhưng các bác cho em hỏi về ống nhòm hồng ngoại nhé.
    chả là em muốn mua 1 cái về để phục vụ cho công việc nghiên cứu động vật. nhưng em ko biết gì về ống nhòm cả. các bác có thể tư vấn hộ em nên mua loại nào, đặc tính kĩ thuật ra sao, giá cả thế nào? và mua ở đâu được ko ạ? nếu trong trường hợp mua ở nước ngoài thì nên mua của Nga hay nên mua của các nước tư bản ạ?
    cám ơn các bác nhé.
  2. trai_tao_thom

trai_tao_thom Thành viên mới

bác ra đầu đươngg cách mạng tháng 8, gần vòng xoay Phù Đổng có 1 chỗ chuyên bàn dụng cụ quang học, hình như tên là Nhật quang gì đó, chẳng nhớ rõ. Chỗ đó bán ống nhòm hồng ngoại nhưng giá cả thì ko biết.
    Bác nào ở Sài gòn đính chính lại cái tên cái.
  3. AK_M

AK_M Thành viên mới

Hé hé hé - Gaubongcha định kiếm en -pha -rét bi nô cu la quýt nai vi sờ ông - Infrared binocular - night vision về ngắm Gấu bông mẹ hay bắt gấu về làm thịt chà bông vậy ?
    Loại này hơi bị mắc á - không thấy cái nào dưới 300 usd ngoại trừ hàng second hand - hoặc ngay cả mono (1 ống) bên thái bán 129 usd nhưng nhìn chẳng ra con khỉ gì hết . Thử ghé ngay mấy chổ góc Nguyễn Huệ tham khảo giá nhá - chứ ở khu Dân Sinh thì không có rồi . Dạo trước có 1 tiệm cầm đồ bên quận 4 cầm đâu đó 1 con của ku nào chắc vừa chà đồ trên tàu đậu ở cảng - xong bán tháo có 1 vé - tiếc là lúc đó nghèo ( hè hè mới vừa xoè về hết lúa) nên không có mua !!!
  4. AK_M

AK_M Thành viên mới

Còn như ship hàng ở NN thì hỏi coi có ai sang thái nhờ mua cho nó tiện - trên ebay cũng có đó nhưng chẳng biết sao về chất lượng - Bên tớ thì có cái khu triển lảm hội chợ về KTQS nhưng có muốn đặt hàng nó cũng chẳng bán riêng cho cá nhân
    Ku lên : http://www.binoculars.com/categories/Night_Vision.html
    hay :
    http://www.x20.org/nightvision/nv31.htm
    tham khảo giá - với lại đặc tính nhá !
  5. gaubongcha

cám ơn bác ạ. hehè. em quên ko nói em ở HN. có bác nào biết ko ạ? ở Nga hoặc ở Đức thì có mua được ko ạ?
    @ to bác AK_M: bác đang ở đâu thế? ở Thái thì mua ở chỗ nào được ạ? bác có thể mua hộ em được ko? em gửi $ cho bác nhá. hoặc nếu bác ko mua duoc thi bac cho em dịa chi mua o ben Thai de em nho ban em mua.
    cam on bac nhá.
    0904447070
  6. truchang

truchang Thành viên mới

Bao giờ gaubongcha mua được thì mình qua ngó nhờ 1 cái nhé. Thích quá nhưng chưa tìm được.
  7. gaubongcha

vâng. khi nào em mua được thì em sẽ pm cho bác. bây giờ em đang tìm mua nhưng chẳng biết mua ở đâu và mua như thế nào cả. em có biết thông số của nó đâu. mù tịt mà. em đang hỏi bác AK_M.
    con UPS của bác vẫn dùng tốt lắm.
    0904447070
  8. AK_M

AK_M Thành viên mới

Siam Center cũng có 1 vài tiệm - coi chừng hàng lỏm made in hongkong - còn không muốn đồ nga ngố - bên thái có các tiệm bán đồ quân dụng lính - cứ vào mà hỏi - mua xong thì chạy vô phòng thay đồ vặn nhỏ đèn lại từ nhìn coi có thấy gì hay không nhá
    Nhớ là ở Bang bua thong - ngoại ô Bangkok có tiệm bán nhiều lắm á - muốn luôn đại bác 105 nó cũng có cho ku mua - miễn có money mà thôi !!!
  9. RandomWalker

RandomWalker Thành viên mới

Các bác đọc tin này nhé : http://www.vnexpress.net/Vietnam/Phap-luat/2002/10/3B9C1129/
    mà bác AK_M sao không trả lời PM của em về cái áo dù vậy ?
  10. skeletonnn

skeletonnn Thành viên gắn bó với ttvnol.com

D-203M Night Vision Goggles
    Loại này đi nghiên cứu như ông bạn hoặc đi nhìn trộm ban đêm rất tuyệt vì không vướng tay
    Objective Lens 26/1,4
    Magnification, fold 1
    Angular field of view, ° 40
    Focus limit, m 0,25 ... infinity
    Focus adjustment, diopter ± 4
    Type of the batteries 2.AA
    Generation of Image Intensifier 2+
    Time of operation without IR- Illuminator not less than, hours 36
    Overall dimensions, mm 158x115x56
    Weight, kilos 0,52
    US $1590 ( giờ có khi rẻ hơn, nhưng phải có người bên đó mua trực tiếp rồi gửi về)
    e-mail: dipol@urania.ru
    Tel: +7 (095) 727-8643
    Attn: Vladimir Wolf ( giờ có khi là thằng khác, vì cũng gần 2 năm rồi )