1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

các bác cho em hỏi 1 chút về trường hợp này với ạ !

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ngoisaoli, 04/11/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngoisaoli

ngoisaoli Thành viên mới

Tình hình là tối nay em đi về mà lại đi ngược chiều 1 đoạn thế là bị bọn phường nó tóm lại , đòi kiểm tra giấy tờ em giơ ra cmt , bằng lái , bảo hiểm , ko có đăng ký xe , xin xỏ nó ko cho , thế là nó thu luôn giấy tờ của em , kêu là vào phường nộp 400 , giữ giấy tờ 1 tháng , thế rồi để mặc em ở đấy , e điên quá fi luôn về nhà , nghĩ 400 thì thà đi làm lại cmt cho nhanh , bằng lái thix thì thi lại cũng đc , rồi lại nghĩ lại mất thời gian quá mới fi ra phường nộp tiền vậy, tụi nó bảo thằng kia về rồi hẹn 3h chiều mai ra , vậy các bác cho e hỏi :
    1) Có nên ra nộp tiền ko , chả nhẽ nó giữ giấy tờ của e 1 tháng thật à [r37)]
    2) E nghe nói ko làm lại bằng lái đc mà phải thi lại bằng lái khác đúng ko ?
    3) Nếu e làm lại cmt và thi lại bằng lái có đc ko ? E sợ là sợ nó lại lưu tên mình ra đâu đấy rùi lúc làm lại cmt ko đc , vì khoảng 1 tháng nữa e cần dùng cmt rồi
    Thanks các bác nhiều !
  2. LeeKumK33

LeeKumK33 Thành viên mới

muốn nhanh gọn thì cứ đi nộp phạt, còn nếu ghét ko cho nó ăn thì đi làm CMT và bằng lái lại ( thi lại nhé)
    chuyện nó giữ thì cứ giữ, đi làm cái mới ko liên quan gì. :-":-":-"
  3. ngoisaoli

ngoisaoli Thành viên mới

e cũng muốn nhanh gọn nhưng thắc mắc nó có giữ giấy tờ của mình thật ko , chứ giữ 1 tháng thật thì giải tán , e đi làm lại luôn
  4. LeeKumK33

LeeKumK33 Thành viên mới

chấp nhận đóng 400k cho nó rồi thì miệng mồm bác để đâu? lên năn nỉ ỉ ôi với các chú CA.
    Các chú cũng mong sớm lấy 400k rồi trả giấy tờ cho bác chứ giữ làm gì.
    Trước giờ em xài CMT cũng 3 cái, CA giữ là tặng các anh làm kỷ niệm. Em đi làm CMT mà chị CA trẻ đẹp nói khéo, nói " anh xài giấy hao quá" :-":-":-"
  5. anhminhk42

anhminhk42 Thành viên rất tích cực

bạn ngồi cạnh, bảo nó nhổm mông lên, nhét 400k vào đó rồi bảo nó ngồi xuống. xong,mang giấy tờ về.
  6. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

1. Nộp hay ko tuỳ, nhưng họ có quyền giữ giấy tờ của bạn đấy. ko phải là chuyện giả đâu.
    2. Ờ, phải thi.
    3. Nếu giấy tờ do công an phường khác giữ, chứ ko phải phường bạn đăng ký hộ khẩu giữ, thì làm lại giấy cmnd vô tư.
  7. ao2daybenho

ao2daybenho Thành viên rất tích cực

Gì mà mất lịch sự thế
    Bảo nó há mồm ra tống vào mõm nó 400 ngàn.
    Tức thì tức thật, nhưng chủ yếu bạn làm lại CMT hay làm lại Giấy phép lái xe rất mất thời gian. còn nhiều cái cay cú hơn vẫn phải ngậm bồ hòn làm ngọt. Với bọn bựa thì
  8. vianhyxem

vianhyxem Thành viên mới

400k đó nếu đóng là đóng cho nhà nước, phải có lập biên bản xử phạt, cầm biên bản đó mang ra kho bạc mà nộp phạt, rồi cầm biên lai nộp phạt mang về nhận lại giấy tờ
    400k đó mang đến phường nộp, ko phiếu thu phiếu chi gì, chúng nó đường đường chính chính ăn 400k đó của bạn :))

lỗi của bạn là thứ nhất ko xin xỏ nó ngay lúc đó đi, thứ hai cũng chả bắt nó lập biên bản gì cả, tự dưng giữ giấy tờ của mình như thế khác gì quân ăn cướp? giờ đến phường nó bảo nó ko cầm cái gì của bạn, bạn có cái gì chứng minh ko :D

giờ bạn tìm hiểu lại xem đi ngc chiều ở HN có bị giam xe ko. nếu ko bị giam xe thì bạn đến phường, yêu cầu lập biên bản, rồi đi ra kho bạc nộp phạt cho lành :)) đấy là thích làm căng, ko thì bạn có thể sử dụng như là một yêu sách để mặc cả khi xin "được nộp phạt trực tiếp" :))
  9. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

cái biên bản nó có số cả đấy. Cho dù nó ko xé biên lai thu, nhưng nó đã ghi biên bản thì nó ko ăn chặn được 400K đó đâu. Vẫn vào kho bạc đấy.
  10. vianhyxem

vianhyxem Thành viên mới

nhưng vấn đề là bạn ấy có đc cầm cái biên bản nào đâu :D ko lập gì cả, bạn ấy mới thò giấy tờ cái nó tóm luôn rồi thế là hết mà bác :D