1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác cho em hỏi 1 số thông tin về trường quốc tế APU ạ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi hanglanhlot, 04/06/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hanglanhlot

hanglanhlot Thành viên rất tích cực

Em trai em năm tới đây lên cấp 2, dự định học hết cấp 3 ba mẹ sẽ cho nó đi du học ở Mỹ nên bắt đầu lên cấp 2 ba mẹ mình tính cho nó học trường Quốc tế mà xem vài trường thấy trường nào thu phí ghi danh với phí giữ chỗ mắc dễ sợ. Ba mẹ mình vẫn đang nhắm đến trường quốc tế APU nhất, bác nào biết nhiều thông tin về trường này thì share cho em nha.
    Tks các bác nhìu!
  2. mai.nguyenvn

mai.nguyenvn Thành viên rất tích cực

Mấy phí ghi danh, phí giữ chỗ thì hầu hết các trường quốc tế nào cũng áp dụng bạn ah! Đã xác định đầu tư cho con em học trường quốc tế thì tài chính phải vững vàng cái đã. Nếu dự định đi du học Mỹ thì mình nghĩ nên chọn các trường quốc tế Mỹ, trong tp hcm mình thấy có mấy trường quốc tế Mỹ lận, bạn cứ lọc từ số ấy ra thôi.
  3. linhxinh.th89

linhxinh.th89 Thành viên tích cực

APU là trường quốc tế Mỹ trong Sài Gòn nhỉ, nghe nói trường này được tổ chức WES công nhận đạt tiêu chuẩn rồi, được tổ chức này công nhận thì học sinh của trường sau dễ dàng được du học ở các trường danh tiếng tại Mỹ. Mình chỉ nghe nói vậy thôi, chủ top thử seach thêm thông tin trên mạng xem
  4. meobeo_koduoi

meobeo_koduoi Thành viên tích cực

Nghe nói APU năm nay miễn phí phí ghi danh mà nhỉ, bữa hóng hớt được đứa em nhà bên năm nay lên cấp 2 cũng đăng ký vào đây học, trường này ở quận 11 phải hok ta?
  5. ngabuongbinh

ngabuongbinh Thành viên tích cực

Cho học trường quốc tế thì phải tập xác định là chi tiền không phải nghĩ rồi, đi du học thì học các trường công cũng được đâu nhất thiết phải học mấy trường quốc tế chứ
  6. linhxinh.th89

linhxinh.th89 Thành viên tích cực

Những gia đình xác định cho con đi du học từ bé thì vấn đề về kinh tế là không phải bàn rồi, đã xác định được ngay từ đầu như thế thì mình nghĩ học trường quốc tế có nhiều cái lợi hơn rất là nhiều chứ, các trường này họ dạy chủ yếu tiếng anh rồi có học sinh nước ngoài nữa sẽ có cơ hội cọ sát giao lưu nhiều hơn. Các trường quốc tế cũng hay liên kết với các trường ĐH nước ngoài để cung cấp những học sinh xuất sắc của trường cho các trường ĐH đó nữa
  7. toancaobang

toancaobang Thành viên tích cực

Giờ nhiều gia đình có điều kiện đều cho con học trường quốc tế từ khi vào lớp 1, mà trường quốc tế chủ yếu dạy tiếng anh thì cái vụ tiếng việt giải quyết thế nào nhỉ?
  8. yenhn

yenhn Thành viên quen thuộc

Xác định đi du học ngay từ đầu thì gần như 100% gia đình cho con học trường quốc tế rồi, ít nhất là ko phải lo cái khoản tiếng anh
  9. toancaobang

toancaobang Thành viên tích cực

Haizzz, giờ nhà nhà đu học, người người du học nhể:))
  10. yenhn

yenhn Thành viên quen thuộc

trường cấp 1 thì chắc chắn phải dạy tiếng việt rồi ko có thì mất gốc à, còn em họ mình học cấp 2 thì nó kêu trường vẫn dạy văn sử địa cho học sinh Việt mà