1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác cho em hỏi làm thế nào để nhanh tỉnh rượu ạ?

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi huybkhn, 13/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. R_E_D

R_E_D Thành viên tích cực

Cám ơn bác mykoyan nhiều lắm, tình trạng của em giống hệt của bạn huybkhn, hix. Em là con trai nhưng cũng ko uống được nhiều, mà uống một ít là đỏ mặt mới khổ chứ, hix. Bác cho em hỏi có cách nào để khắc phục hay làm giảm bớt hiện tượng đỏ mặt khi uống rượu, bia ko ah?
    Chân thành cảm ơn.
  2. mykoyan

mykoyan Thành viên mới

Như tôi đã nói trong bài trước, khi uống rượu, dưới tác dụng của cồn, các mạch máu nhỏ (mao mạch) dưới da sẽ giãn ra, gây nên hiện tượng đỏ mặt và tùy theo người, có người đỏ nhanh, có người vài ba chai mới đỏ.
    Tuy nhiên, cũng có những người lúc mới uống, thì mao mạch co lại (mặt tái) rồi sau một thời gian, mặt mới bắt đầu đỏ (nhưng không đỏ nhiều vì sự giãn mạch trong trường hợp ấy, diễn ra rất chậm). Hiện tượng này tùy theo cơ địa của từng người chứ không phải hễ cứ ai uống rượu, mà mặt tái là uống được nhiều đâu.
    Vì vậy, hầu như chẳng có cách nào khắc phục được chuyện "đỏ mặt" - ngoại trừ... đừng uống!
    Dr Zhivago
  3. huybkhn

huybkhn Thành viên mới

Có hôm em uống một tí là đã đỏ rồi (khoảng 1 chén) nhưng cũng có những hôm thì mãi mới đỏ cơ, hình như cũng tuỳ theo ngày hay sao ấy. Hôm nào mà vừa đi làm về uống ngay là y rằng phê ko đi được, còn hôm nào về nhà tắm xong, làm tí ăn nhẹ rồi đi uống thì được lâu hơn nhưng vẫn nhanh say!
    Ko biết là có phụ thuộc vào cảm hứng ko các bác nhỉ!
  4. robben_vnn

robben_vnn Thành viên mới

RU21 thuốc của KGB
    hiện nay về Việt Nam nó lấy tên là ME21
    ra hiệu thuôc mua.hi`nh nhu 2000đ /viên thi` phải
  5. R_E_D

Hix, đành chịu bị đỏ mặt vậy sao? Hix.
    Cám ơn bác đã trả lời.
    Merci bcp.
  6. au999

au999 Thành viên mới

Uống rượu là để mà say, chứ uống ko say thì uống lavie cho nhanh.
    Có người uống chén đã say, có người uống mấy chai chưa say, kệ người ta uống được bao nhiêu thì uống việc gì mà phải thuốc này thuốc nọ.
    Các bác phí rượu quá.
  7. mike79

mike79 Thành viên mới

Nói chung uống rượu không tốt cho sức khỏe, chẳng qua là vì công việc hoặc vì lý do gì đó phải uống thôi chứ béo bổ gì đâu!
    Biết là phí nhưng vẫn phải làm thế thôi!
    Không quan tâm thì đi chỗ khác nhé, lưọn cho nước nó trong!
  8. R_E_D

Em cũng nghĩ giống bác. Em thì chả thích cái trò nhậu nhẹt tí nào cả, chả bổ béo gì. Nhưng nhiều khi công việc, giao tiếp phải uống nên mới hỏi thuốc hỗ trợ thôi. Dù sao con trai uống được vẫn hơn, tiếc rằng mình lại ko uống được,hix.
  9. SuperBOSS

SuperBOSS Thành viên mới

Có một hai lần gì đó em ngồi uống rượu, đến lúc đứng lên thì sa sẩm mặt mày, tối hết cả trời đất mặc dù em vẫn đứng vững, đầu óc hoàn toàn tỉnh táo. độ 15-30s sau lại hết. Sợ quá.
    Thế có bị sao ko các bác??? (em uống cũng kém lắm)
    Heo mi.
  10. au999

au999 Thành viên mới

Ừ thì cứ coi là vì công việc nên phải uống, nhưng bạn nên nhớ nếu đã vì công việc, hay bất kỳ lý do gì thì giả dối là bệnh đáng ghét nhất trong tiệc rượu. Cách dùng thuốc chỉ làm hại chứ không có lợi tý nào, biết là rượu ko bổ béo, mà vẫn dùng thuốc để uống kiểu đó, thật là thiếu đầu óc.
    Đã uống thì thật lòng mà uống, uống đc bao nhiêu thì uống. Bày đặt thuốc này thuốc nọ, chỉ tổ mất thời gian. Người uống được nhìn người ko biết uống biết ngay không phài bày trò. Thế thôi lượn đây !