1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

các bác cho em hỏi ở HN thì chỗ nào làm bánh xèo ngon nhất

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi tungthanh46, 06/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tungthanh46

tungthanh46 Thành viên quen thuộc

các bác cho em hỏi ở HN thì chỗ nào làm bánh xèo ngon nhất

hì hì, em có chú bạn người Nhật, sang Hà Nội cứ nằng nặc đòi dẫn đi ăn bánh xèo.
    Hỏi kỹ, hoá ra trong sách hướng dẫn du lịch của chú có nói đến bánh xèo.

Em cũng biết 1 số hàng ở Hà Nội nhưng không biết chắc hàng nào là ngon. Sợ dẫn đi vào chỗ dở thì mang tiếng chết.

Các bác giúp em nhé

Thanks
  2. dobinhminh

dobinhminh Thành viên rất tích cực

Hàng bánh xèo gia truyền Chính Thắm trên phố Thái Hà là ngon nhất trong các hàng bánh xèo vì chủ nhân là người Nam lôi cả họ hàng con cháu ra ngoài này bán bánh xèo. Các hàng khác trên phố Thái Hà toàn là ăn theo. Ăn 1 lần tởn đến già vì bột còn sống nguyên. Nhưng hàng này chất lượng cũng kém và giá quá đắt so với 5-7 năm trước. Bạn đi từ rạp chiếu phim Quốc Gia xuống thì nó ở bên tay phải đường. Trong ngõ cạnh trụ sở công an phường. Có biển đề to lắm. Nhớ là bánh xèo goa truyền Chính Thắm nhé.
  3. kitamoon

kitamoon Thành viên mới

Hì, một là đi Huế mà ăn, nếu đến Huế thì tớ sẽ chỉ chỗ ăn ngon cho (ko phải dành cho khách du lịch đâu nhé, chỉ dân Huế thôi).
    Còn không thì mua bột về nhà tự làm (bột thì bán sẵn trong siêu thị í). Tự làm vừa vui mà lại vừa ngon. Cậu bạn đó lại thích thú vì biết được cách làm luôn. Nếu tự làm thì tớ sẽ chỉ cách cho. Lúc nào thèm tớ cũng tự làm ở nhà rồi rủ bạn bè đến ăn thôi. Ngon lắm.
    Đừng dẫn người ta đi ăn ở mấy cái chỗ chán đời đó. Ăn xong mất cả cảm tình với bánh xèo ngon tuyệt.
    Còn cùng đường thì đưa bạn của ấy tới cái quán bánh xèo vỉa hè ở trên đường Tôn Đức Thắng, ở đầu ngã tư Tôn Đức Thắng với Cát Linh hay sao í (đối diện với cửa hàng giày T&T, cạnh cái cửa hàng thời trang giày dép gì đó). Hic, tối nay tớ sẽ đi qua đó nhìn lại cái xem chính xác là ở đâu. Ở đây ăn cũng được, nước chấm ngon + đồ chua ngon. Còn ở Chính Thắm thì ko thể chấp nhận được. Vừa bẩn vừa tệ.
    Chúc vui hí
  4. tranganhfut

tranganhfut Thành viên rất tích cực

Khách sạn gì nằm ở góc ngã ba Lê Duẩn và Trần Hưng Đạo, có nhà hàng Sài Gòn ngay tầng 1. Sáng CN có bánh xèo đấy. Bạn thử ăn trước xem sao.
  5. Boyversace

Boyversace Thành viên rất tích cực

Đúng rồi hàng này là ngon nhất bạn cứ ra đấy mà ăn ko phải mất công đi tìm hàng khác đâu . Thêm một chi tiết cho dễ tìm là quán đấy trong ngõ đối diện siêu thị Thái Hà
  6. KAM-SANG

KAM-SANG Thành viên mới

rõ là Thái Hà rồi. Nhưng mà nói trước ăn ở đấy bẩn lắm, có hôm sờ vào rau sống thấy nhơm nhớp toàn đất
  7. hoangthuylinh

hoangthuylinh Thành viên mới

L cũng toàn ăn ở THÁI HÀ thôi ,nhưng mà công nhận từ hồi hàng đó chuyển vào trong ngõ khang trang đẹp hơn thật đấy ,nhưng bánh xèo thì dở hơn ,giá cả thì ngày càng đắt hơn ,phục vụ cũng chán hơn.Mà hàng đó L thấy mỗi bánh xèo là ăn được thôi ,bây giờ thêm nhiều món linh tinh lắm nhưng L ăn không thấy ngon.
  8. Oopszzzzz

Oopszzzzz Thành viên rất tích cực

tớ là tớ khoái ăn ở mấy chỗ đông đúc, chen chúc, ăn thế mới thấy ngon.
    ăn Thái Hà mãi chán rồi, tớ bây h khoái chỗ đầu hàng Bồ (thì fải) cắt với Lương Văn Can hay gì gì í.
    ối zời, ăn tầm 5h chiều, bọn trẻ con tan học, oánh nhau chửi nhau ăn cái bánh vui fải biết. mà vui nhất là lúc trả tiền. các bác qua ăn thử đi, xong đến lúc trả tiền xem có đc trận cười kô
    còn "chỗ làm bánh xèo ngon nhất HN" với tớ là 48A Lý Thường Kiệt, cạnh chợ Âm Phủ, made in bà ngoại tớ, người Huế chính gốc, kô đâu làm ngon bằng, mà bánh xèo xịn là ăn với tương chứ kô fải nước chấm nhá.
    Được oopszzzzz sửa chữa / chuyển vào 12:35 ngày 09/06/2005
  9. choupat

choupat Thành viên mới

$
    thế bà ngoại của oopszzzzz có bán không hay chỉ bán cho người nhà thôi , nếu có bán để choupat khi nào về vn rẽ vào đấy ăn
  10. Oopszzzzz

Oopszzzzz Thành viên rất tích cực

hì hì.... chỗ đó chỉ LÀM thôi choupat ạh, chứ kô có bán đâu
    tớ nhớ có lần bà ngoại làm bánh xèo hoành tráng nhất là làm thay cơm tối luôn. cả chiều bà ngoại với chị tớ hì hục đổ bánh xèo, đổ hơn 70 cái cho 6 người ăn. lúc tớ đi học về, bụng đói meo, chạy vào bếp xem hôm nay đc ăn gì, thấy bếp sạch tinh tươm, kô có dấu hiệu của sự nấu nướng như mọi khi, mà vẫn có mùi thơm, cứ nghĩ là của nhà hàng xóm. đang fân vân, chẳng lẽ hôm nay đc đi ăn tiệm, thấy lạ vì là weekday, bình thường kô có dịp gì đặc biệt thì kô bao h mama papa tớ cho go out cả. đang loay hoay tìm kiếm thì thấy cái lò nóng rực, mở ra thấy có 2 khay bánh xèo to đùng, trời ơi, muốn rỏ dãi luôn. và hôm đấy mình tớ ăn mười mấy cái luôn.
    mà lâu lắm rồi cũng chưa đc ăn bánh xèo của bà ngoại làm, hic hic.... nhắc đến thấy thèm quá. mà bà ngoại tớ lớn tuổi lắm rồi, 84-85 tuổi rồi, nên bây h muốn ăn chị có nịnh chị gái tớ làm cho ăn thôi. chị tớ ở với bà ngoại từ bé, đc bà ngoại rèn luyện theo đúng tông gái Huế đảm đang luôn, chả trách là niềm tự hào của papa tớ, khổ cái chị tớ lấy chồng xa.... hết thời mình đc sướng rồi. hồi trước ở bên này có chị, hàng ngày chỉ có mỗi nhiệm vụ "order" xem hôm nay ăn gì, là chị tớ nấu ngay, thế mà thi thoảng còn chê ỏng chê eo, cứ hỏi thích ăn gì là còn cáu ghắt. hic.... bây h thì..... muốn ăn thì lăn vào bếp, khổ qúa trời ơi