1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

các bác cho em hỏi ở HN thì chỗ nào làm bánh xèo ngon nhất

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi tungthanh46, 06/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhoc_cj

nhoc_cj Thành viên mới Đang bị khóa

Ăn ở Chính Thắm đúng là vừa đắt vừa ko ngon, cảm giác nó cứ bẩn thế nào ấy. Có ai biết hàng nào ngon chỉ giúp cụ thể đường đi cái ạ.
  2. choupat

choupat Thành viên mới

hơn 70 cái bánh cho 6 người ăn, ối trời nhà của Oopszzzzz ăn khoẻ thế mà Oopszzzzz ăn được mười mấy cái giỏi thật, choupat khi nào đói lắm ăn được 3 cái là hết , bụng căng ra không còn chỗ để nhét nữa .
    Ừ choupat cũng nghe nói con gái huế dịu dàng đảm đang lắm mà chưa được tiếp xúc bao giờ. Chắc anh chồng của chị Oopszzzzz sướng lắm nhỉ, lấy được cô nấu ăn ngon . Thấy chị của Oopszzzzz cũng có vẻ hiền hơn Oopszzzzz lại còn chịu khó nấu ăn cho cô em nữa, như choupat thì chỉ có đánh nhau chí choé để ai đi nấu ăn .
  3. sweetiecutie

sweetiecutie Thành viên mới

nhắc đến bánh xèo làm thèm quá. ở ngoài này chẳng tìm được chỗ nào ăn cho ra hồn cả . bánh xèo trong miền nam chỉ có 2500 một cái, một rổ rau ú ụ. trùi. ngoài này, bánh vừa dày, vừa ít rau. mấy chỗ thái hà, chẳng có gì là ngon cả. có hôm sweet ăn ở một chỗ bán trong ngõ do một anh miiền nam làm, ngon lắm. bg dẹp rùi. bà con còn biết chỗ nào ko. tui thèm lắm rùi
  4. neville

neville Thành viên mới

các bạn cho mình hỏi ăn bánh xèo có ngon ko ? mình thấy người ta ăn cho cả bánh đa nem để làm gì , ăn bánh đa nem riêng với rau sống hả ?
  5. dungtin79

dungtin79 Thành viên mới

Có cái hàng bán bánh xèo cũng đc, mình ăn cả ở Chính Thắm và cả ở đó rồi, ở Chính Thắm ko ngon bằng. Quán đó mình hay ăn và thwờng gọi là quán Huế, nó nằm trên đường Huỳnh thúc Kháng, chỗ ngã tư Nguyên Hồng và nằm ngay cạnh quán cơm niêu nên mọi người dễ nhầm lắm. Nhưng ăn ở đó vẫn không ngon bằng mình tự làm. Hehe
  6. sc101285

sc101285 Thành viên mới

Nhưng tớ ko biết làm,có bác nào biết cách làm dậy em cụ thể với , vì em nấu ăn ko ngon lắm!!!
    thanks
  7. nhimxxu

nhimxxu Thành viên rất tích cực

Um, ở Hn thì quán ở Thái Hà là nổi tiếng nhất, nhưng đùng ncó vào nhầm hàng là đc, ko thì khóc thét.
    Riêng tui có 1 quán tủ--> nằm o trong 1 cái ngõ trên phố Nguyễn Công Hoan, quán dấy vừa rẻ lại hợp khẩu vị của tôi nữa, quán ăn ngoài vỉa hè, chỉ có bạn bè rủ nhau lê la thui....
  8. atula_7

atula_7 Thành viên quen thuộc

oh, tui bít chổ này bán bánh xèo ngon lắm nè. Nhưng tội cái nó ở tận Sì Gòn cơ :D
  9. YeuCaiDep

YeuCaiDep Thành viên mới Đang bị khóa

Ngon nhất là ở Cát Linh, Thái Hà ăn chán lắm . 5K/chiếc to và ngon, rau thoải mái lắm, nước chấm được .
  10. le_mai_vp

le_mai_vp Thành viên mới

Ko nhớ rõ nhưng mà lên hàng Bồ có 1 hàng ăn mê tơi luôn