1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác cho em hỏi thăm!

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi cutiforever, 14/08/2003.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. cutiforever

cutiforever Thành viên quen thuộc

Các bác cho em hỏi thăm!

Em không hiểu vì sao Nikon có máy F80 mà lại cũng có N80 (cũng như F70-N70,F90-N90...)Về hình dáng thì F và N giống nhau nhưng công năng thì sao hả các bác??Ưu,nhược điểm của 2 dòng máy này ra sao hả các bác??Để lựa chọn thì nên chọn F hay N ???Em chỉ mới tập tễnh cầm máy ảnh nên có nhiều điều chưa biết,có bác nào biết,chỉ giáo giúp em với.....Xin cảm ơn nhìu nhìu!

cu ti 4ever
  2. tttung

tttung Thành viên mới

Tôi không dùng Nikon nhưng nếu tôi nhớ không nhầm, N80 với F80 như nhau thôi bác ạ. Những máy bán ở Mĩ thì được gọi là N80, còn ở những nơi khác thì là F80. Canon cũng hay có kiểu thế, máy bán ở Mĩ, Nhật và nơi khác mỗi nơi có một tên mặc dù tính năng hoàn toàn như nhau.
    --
    Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ
  3. JOETRAN

JOETRAN Thành viên mới

4. jimtelecom

jimtelecom Thành viên mới

5. cutiforever

hu...hu..thế thì chít em rùi bác JOE ơi..em đã lỡ rước 1 con Nikon F80S rùi....,hình như của Thailand thì phải?!Theo bác JOE thì chất lượng của con này có được không hả bác???...Nghe bác bảo cái vụ mấy bánh răng sao em ớn quá!Phiền bác cho em thêm vài ý kiến với..Cám ơn bác lắm lắm!
    cu ti 4ever
  6. JOETRAN

JOETRAN Thành viên mới

Hi hi hi ,
    Nikon " Ep " 80 nay thi la hang " ngau " do . Lo mua roi thi cu vo tu di de dau oc ma chup hinh cho ......dep.
    Noi chu khong den noi nao dau do chat luong Nikon khong phai la te. chuc ban vui
  7. cutiforever

Cám ơn bác JOETRAN nhìu nhìu nhé.....
    cu ti 4ever
  8. jimtelecom

jimtelecom Thành viên mới

Tớ đang dùng cái con FM10, chất lượng cực kỳ tốt, hình ảnh lại quá được, chỉ mỗi tội mắt tớ bị cận, tớ ngắm các em phải gần 1 phút mới bấm được 1 phát. Máy của Nhật mà, quá xịn. Nhưng nghe mọi người khen cái con F80 quá, tớ định đổi sang dùng thử đấy.
    Hôm tuần trước đi S''pore, ở bên đấy bán cái body không mà đã US$450 rồi, lại còn cái zoom 28-80 mất gần $100 nữa.
    Ở HCM bán cái body chỉ $370, còn cái zoom là $80, tớ chưa mặc cả gì hết. Có ai biết nơi nào đừng thét giá cao chỉ cho tớ với, tớ ngại cái việc nói đi nói lại lắm, dễ bị hớ hớ hớ hớ ...
    Còn nữa, tớ chỉ thích dùng pin AA thôi, cho nó rẻ đấy mà, mà mua thêm cái MB-16 ở HCM nó chém đến $60, thế thì chết mất.
    Mọi người có lời khuyên chân tình nào cho tớ không?????
    Tớ búi rúi wá................
  9. cutiforever

hầy...,bác JIMTELECOM có dự định bán con FM10 không dzậy??
    cu ti 4ever
  10. hardrocker

hardrocker Thành viên quen thuộc

Bác gì sao mà khen FM10 ghê thế. FM10 là máy do hãng Cosina làm rồi dán nhãn Nikon vào bán, dỏm số một trong các máy của Nikon.
    Bác cutý, F80 hay N80 máy nào chả made in Thailand. F80S của bác lại càng xịn, bác cứ yên tâm mà dùng.