1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác cho em hỏi về cái văn bằng 2 mới ạh?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Ukyo_mitsuruadachi, 08/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ukyo_mitsuruadachi

Ukyo_mitsuruadachi Thành viên mới

Các bác cho em hỏi về cái văn bằng 2 mới ạh?

Chả là thằng em dạo này đang rảnh rỗi. Nghe lời ông già dụ dỗ, tính đi học thêm cái văn bằng 2.

Em học xong bằng kĩ thuật roài, các bác cho em hỏi là học về kinh tế thì nên học cái khoa nào của kinh tế ợ?

Em chạ biết gì. Mới lại vừa học vừa làm cho nên nó hơi mệt. Người ta có tổ chức cho mình học tối kô ợ?

Quan trọng nhất là học VB2 sẽ mất mấy năm hở các bác?

Em các bác chả có gì, có mỗi 5*, các bác giúp em, em kô quên ơn
  2. bobylamx

bobylamx Thành viên mới

bạn sang trường kinh tế hỏi xem. có lớp buổi tối đấy. vừa học vừa làm quá ổn.
  3. Ukyo_mitsuruadachi

Thằng em lười mới hỏi các bác chứ nị, hì hì, hôk sao, 5* cho bác
  4. muathulilac

muathulilac Thành viên quen thuộc

Có học buổi tối, có học cuối tuần. Học mất gần 3 năm đấy, cũng mệt lắm
  5. nhocxinh85

nhocxinh85 Thành viên mới

Bác kia nói đúng đấy, bác có thể học VB2 của trường DHKTQD cũng được, chỉ mất 2 năm thôi, học tối mà. Bác qua trường nó có nhiều ngành lắm, nhưng học ở KTQD bị cái điểm danh mệt, điểm danh bất thình lình nên nhiều khi lười phải thuê người đi học hộ, ko nghỉ được. Chú í bằng ở đây chỉ là bằng Tại chức VB2. Còn họ chỉ cung cấp bằng chính quy khi học buổi tối cho dân kinh tế học nhóm ngành khác thôi
    Học VB2 của ngoại thương, ngân hàng, học viện tài chính hay khoa kinh tế- ĐHQG cũng đều 2-2.5 năm như vậy, cũng bằng tại chức
    À bên ĐHQG cho phép sinh viên kinh tế có thể thi cao học quản trị kinh doanh đấy, nhưng phải đem hồ sơ đến cho họ xem có phù hợp ko, phù hợp thì họ cho học 6 môm chuyển đổi rồi thi cao học luôn
  6. nguyencoi

nguyencoi Thành viên mới

Bạn ơi học VB2 làm gì.
    Bạn muốn học cao học kinh tế không ? lại chỉ mất có hai năm. Học ở khoa QTKD trường ĐH BK nhé. HỌc buổi tối vô tư.
    Bây giờ bạn nhanh chân mà gọi đến số này nhé, rồi hỏi là được. Anh này tên là An, 091 322 0739.Bạn hỏi rõ rồi đến chỗ 47 Lý thường kiệt mà học 6 môn chuyên đổi. Cũng dễ thôi, xong rồi thì tháng 8 thi cao hoc luôn,
    T vừa học xong ở đó. Đang chờ lấy chứng chỉ. Nếu học VB2 thì fải mất khoảng 2,5 năm. Tuy nhiên nếu muốn học thì chỉ đợi năm sau mới được học thôi.Đợt năm nay người ta gọi đi học hết rồi. Năm ngoái tớ nộp hồ sơ. Người ta gọi vào tháng 10 mà t chả học. Học cao học cho nó oách.
    Thể nào e cũng được *****
  7. chetcadi

chetcadi Thành viên mới

Chuẩn,
    Nếu học bên KTQD thì mất 3 năm, có cả học ban ngày lẫn buổi tối nhưng bằng sẽ là bằng tại chức chứ không được ghi là VB2
    Học bên BKHN mà VB2 thì khi tốt nghiệp sẽ được ghi là VB2
    Học kỹ thuật rồi thì tốt nhất học về quản lý kinh tến cho nó tôt hoặc luật kinh tế đi.
    Mà tốt nhất học CH cho máu
  8. VietAQ

VietAQ Thành viên rất tích cực

bác đi học NGoại ngữ ấy, cho nó chắc vào thế là ổn, cần qué gì VB2
    cứ 1 nghề cho thạo sao cũng ngon
  9. Ukyo_mitsuruadachi

Ngoại ngữ em chả lo, tầm em thi Toeic lúc nào cũng trên 700 ( bốc fét tí )

Bác Nguyencoi cho em hỏi, fải học tất cả 6 môn chuyển đổi là những môn gì ạh?
    Cái VB1 của em là kỹ sư cơ điện tử, thì làm sao học được cao học KTế nhỉ? Thằng em vốn ngố, các bác giảng giải giùm
    Có sao cho các bác rồi nhé
  10. Ukyo_mitsuruadachi

Em tưởng theo quy chế này :
    "Người học theo hình thức tập trung liên tục tại trường, thực hiện đầy đủ các qui định về thi tuyển sinh, học lý thuyết, thực hành, bài tập, làm đồ án, khoá luận, làm luận văn hoặc thi cuối khoá, thi, kiểm tra, đánh giá kết quả học tập theo Qui chế của hệ chính qui; nếu đủ điều kiện xét và công nhận tốt nghiệp như hệ chính qui thì được cấp bằng tốt nghiệp đại học hệ chính qui." - thì em sẽ có cái bằng chính quy chứ nhỉ?

Cứ bắt buộc fải là dân kinh tế đã học qua mấy môn cơ bản của ktế rồi thì mới được VB 2 chính quy àh? Sao kì thế nhể