1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác cho hỏi về: GRE, GMAT, GPA??

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Zack, 04/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Zack

Zack Thành viên mới

Các bác cho hỏi về: GRE, GMAT, GPA??

Nói thật là em định hỏi bên box Du học cơ, nhưng mà em thấy bên đo họ nói mấy cụm từ đấy ầm ầm, bây h tự dưng mình nhảy vào thắc mắc mấy cái đấy em sợ mod lock nick em luôn thì bỏ xừ. Vậy xin các bác chỉ giáo giúp em mấy cụm từ đấy với.
    GPA, GRE, GMAT
    Nếu các bác có thêm khái niệm j thì nói luôn cho em với nhé. Xin đc hậu tạ *
  2. BooXoo

BooXoo Thành viên mới

Định đi du học à ? Biết ăn sẵn , thụ động , lười tìm tòi là gì không ?
    Lại nhớ có thằng đi xin việc vào box kinh tế hỏi han mẫu CV , rồi thì '' tiện thì viết cho em 1 cái CV '' . Pó tay !
  3. koluky

koluky Thành viên mới

Chết mất, mình cũng đang đi tìm hiểu GPA là cái ji`, search google thì nó trỏ vô đây, ai dè nhận được câu trả nhời ..... ~> lại đi search tiếp vậy
  4. Iaminblue

Iaminblue Thành viên mới

GPA = Grade Point Average : là điểm trung bình tổng kết. Ví dụ: điểm tổng kết 4 năm đại học, điểm trung bình tổng kết cấp 3...Ở VN mình tính thang điểm 10, còn Mỹ là thang điểm 4...
    GMAT = Graduate Management Admissions Test: là bài thi đầu vào của chương trình Thạc sĩ Quản trị Kinh doanh (MBA = Master of Business Administration) của các trường kinh doanh. Phí là 250 USD
    GRE = Graduate Record Examination: là bài thi đầu vào của các chương trình thạc sĩ KHTN, kinh tế... (trừ Quản trị Kinh doanh). Phí là 140 USD thì phải!
    Hai dạng bài test này học khá hay, vì nó giúp người học rèn luyện tư duy rất tốt, lại phải kiên trì nữa chứ !
    Cơ mà học GMAT, GRE mới hiểu được là tư duy của người Mỹ thật thú vị!
  5. mimixinhdep

mimixinhdep Thành viên rất tích cực

Haizzz, nhìn profile các em trẻ bi h hốt quá, tớ hồi xưa mải chơi nên cuối cùng thì GPA đc 6.73 (ặc ặc :-ss). Đi làm sắp đc 6 năm rồi và đang làm cho NH phát triển châu á - ADB, trước đó làm cho Hàn và Malaysia, mỗi chú 2 năm. Với profile kiểu này thì hỏi thật lòng các anh em là tớ có xin nổi học bổng k nhỉ??? À, IELTS cỡ 7.0 thôi.