1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác cho Maja hỏi :Đặt Gương trên đầu giường ngủ có tốt ko ???

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Maja, 09/05/2012.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Maja

Maja Thành viên tích cực

em nghe nói người Việt Nam kiêng ko đặt Gương trên đầu Giường ngủ có đúng ko ạ ?và tại sao ?
    p/s :cái Giường ngủ của em có một cái Gương(Gương của cái bàn trang điểm ) chiếu thẳng trên đầu Giường ,nhiều người đều nói là người ta kiêng ,còn em lại ko hiểu rõ lắm ,các bác giúp em với .
    thank các bác nhiều ạ :-*
  2. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

Dở ah , chị di chuyển ngay cái gương đi cho e nhờ . Để gương như thế vừa phản khoa học lại phản tâm linh . Chị thử để 1 thời gian sau rồi ngủ dậy sẽ mệt mỏi hơn , choáng hơn , ....
  3. ngungu07

ngungu07 Thành viên mới

để gương trong phòng ngủ đã là không tốt rồi , để gương cắt qua giường càng không tôt , tai sao thì ngu chịu
  4. Maja

Maja Thành viên tích cực

Maja chuyển đi chỗ khác rồi ,nhưng thắc mắc ko hiểu tại sao lại kiêng như thế nên muốn hỏi mọi người .tìm hiểu thì toàn ý chung chung chẳng hiểu gì cả .
  5. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

Theo khoa học : để gương đầu giường /cuối giường ... thì sẽ phản chiếu lại bóng ở trong gương , khiến ta bị rối loạn rồi thì là linh tinh hầm bà lằng gì đó khiến con người ta mệt mỏi , chán nản , ngủ ko ngon , ko sâu , hsau dậy có cảm giác chán nản ko sảng khoái . NGoài ra với những người yếu bóng vía nếu bất chợt tỉnh giấc nửa đêm , tranh tối tranh sáng lại nhìn thấy cái bóng mờ mờ cuối giường ( bóng mình phản chiếu trong gương ) thì ... khó nói lắm , đặc biệt với ai vừa trải qua ác mộng có tiền sử bệnh tim nữa thì coi như là chiếc gương giết người

Theo tâm linh ( ai cập thì phải ??? ) thì hình bóng phản chiếu của ta ở trong gương cũng có 1 cuộc sống khác , lúc ta tỉnh táo thì ko sao còn lúc ta chìm vào giấc ngủ thì lúc đó linh hồn không được bảo vệ và sẽ bị hình bóng ở trong gương bắt mất hoặc là điều khiến theo ý nó .

Theo Phong thủy : Thì nó là ko tốt chứ ra làm sao nữa .
  6. embuon2811

embuon2811 Thành viên rất tích cực

Ơ. Sao tớ đi KS hay NN thấy phòng nào cũng lắp gương hết. Dân tình thích nhiều gương để nhìn nhiều tư thế khác nhau mà. Như vậy có phản khoa học ko nhỉ.
    Còn theo tâm linh thì tớ nghe nói là treo gương hất ra phía cửa là đuổi tà ma ra khỏi nhà tránh điều xấu vào nhà ko tốt.
  7. Maja

Maja Thành viên tích cực

ở đất nước Maja sống người ta vẫn để rất nhiều mà chẳng thấy kiêng gì cả ,mà cũng chẳng thấy nói đến phản khoa học gì nữa ,nên cũng bó tay chẳng hiểu như thế nào ?
    đấy là người tây ,còn mình là người vn nên nghe nói kiêng khem gì đó cũng có chút duy tâm ,muốn tìm hiểu .
  8. ngungu07

ngungu07 Thành viên mới

khách sạn bác hay vào người ta mới phục vụ gương chiếu vào giường cho bác thôi ...có khi còn lắp thêm gương trần nữa..chứ đại bộ phần KS NN là họ để gương không chiếu vào giường
  9. RicksCafe

RicksCafe Thành viên mới

Mình nghe nói là theo quan niệm của phương Đông khi ta ngủ, linh hồn có thể thoát ra khỏi cơ thể và đi phiêu lưu... Lúc ta tỉnh dậy thì linh hồn sẽ trở về với thân xác. Quá trình đó cần thời gian để linh hồn xác định được đâu là thân xác của mình. Nếu một người đang ngủ mà ta vẽ, bôi đen lên mặt người đó thì lúc tỉnh dậy người này sẽ : "ngơ ngác" khá lâu chứ không tỉnh nhanh như bình thường.
    Khi ta để gương đối diện với giường ngủ thì linh hồn sẽ khó phân biệt được ta với hình bóng của ta ở trong gương nên sẽ có cảm giác "ngơ" một lúc... Mặt khác trong quá trình ngủ, ta tỉnh dạy thấy cái bóng của mình trong gương thì lúc chưa nhận thức rõ đó dễ làm ta nhầm lẫn tưởng có ai đó trong phòng mình gây hoảng sợ căng thẳng không tốt cho trạng thái ngủ tiếp theo và sức khỏe.

Tuy nhiên việc đặt gương soi vào giường ngủ cũng có mặt tích cực cho các hoạt động không phải để ngủ [:D]
  10. ngungu07

ngungu07 Thành viên mới

nghe nói gương đuổi ma quỷ ...mà con người ta đa phần là quỷ tý phần là người ..nên gương không tốt khi cứ soi vào nguoi lắm