1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

các bác có kiss ng mình k yêu bao h k :-s

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi bemeoxinh, 29/05/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. bemeoxinh

bemeoxinh Thành viên mới

các bác có kiss ng mình k yêu bao h k :-s

chuyện là e có thích 1 a, hơn e 1 tuổi bọn e cùng đang đi du học... A này thì có mối qan hệ quen biết từ trước khá tốt với anh rể e, nên nói chung là gia đình rất tốt, em chẳng chê j trừ cái tính nhút nhát hiền lành quá đáng....

Đợt tết vừa rồi bọn e đều về VN và có hẹn đi chơi riêgn 1 vài lần, qua đó e đã nảy sinh tình cảm, và sau 1 tjan liên tục ngày nào cũng chat chit vs hàng chục hàng trăm cái tin nhắn cho nhau... e đánh liều thổ lộ mà zai này cũng thuộc dạng sáng sủa đào hoa nên có gái nào thích thì biết ngay chứ chả cần e nói í chứ >.<

hôm nọ e đến nhà zai chơi (có 2 đứa vs nhau thôi), nchuyện linh tinh lang tang 1 lúc rồi e đánh liều hỏi a có thích e k....(lúc í hoàn cảnh cũng fù hợp nên e mới dám hỏi, mà còn fải đấu tranh 4 tưởng mãi)....

Zai cho luôn 1 câu, "bình thường".... e hỏi nghĩa là sao thì bảo a cũng chẳng biết nữa, k fải a gét e, không thích e, a thấy bt, mà sau này biết đâu lại thích thì sao....

Em nghe xong ngồi :"> ngon lành luôn
    thế là ôm ấp vỗ về an ủi e
    xong r kiss e (chủ động, và còn lặp đi lặp lại )
    e thì thích nên chẳng fản ứng chốgn đối j
    mà e cũng chẳng dám hỏi, mà hỏi cũng chẳng biết có đc trả lời k nữa, lại vòng vo thì mệt lắm

thế theo các bác là zai này có thik e k, và nếu chưa thích thì fải làm tnào cho hắn thik mình đây :(

(theo con mắt mọi ng ở đây thì ai cxng nghĩ bọn e là 1 đôi vì lúc nào cũng đi cùng nhau, lúc nào cũng thấy kè kè cái đthoại nhắn tin vs cái máy tính để chat vs nhau )

PS: e dùng nik của bạn e :">
    các bác tư vấn nhiệt tình sẽ có sao vote = cả 2 nik (nik của e và nik này của bạn e )
  2. abunhim

abunhim Thành viên mới

Hơi thinh thích cũng kiss đc :)
  3. 7even1ove

7even1ove Thành viên mới

Nói chung là cũng hơi nghi ngờ " sự nhút nhát hiền lành quá đáng" của anh chàng, vì bảo là bình thường ko yêu kô ghét mà lại chủ động kiss. ( chủ thớt ko kể rõ hoàn cảnh lúc tỏ tình, mặt mũi cũng như lúc chú kia nói ra câu kia nên chỉ biết thế)
    Nếu 2 bạn đi du học mà ở cùng địa điểm thì okie, còn nếu khác nước thì khó mà biết nhau lắm
  4. nd_long_mobile

nd_long_mobile Thành viên mới Đang bị khóa

Mèo có chê mỡ bao h ... thế cung fải hỏi ...
    Còn trở lại vấn đề chính ... a ta it nhất cũng co cảm tình ... Biết thế đã ...
    Còn làm thế nào để thích ... bố ai mà chỉ đc ... đi cưa zai đi ...
  5. bemeoxinh

bemeoxinh Thành viên mới

dạ cùng 1 nước chứ ạh...
    bọn e về VN đợt tết vừa rồi bây giờ thì fải sang đi học lại rồi chứ ạh...
    hiền lành đây là nói về tính nết, cách hành xử vs các vđề khác của csốgn còn bạn này trôgn cũng đc cái vẻ ngoài, nhà cũng có đkiện nên trc cũng có ny rồi... nên e mới nghĩ chuyện kiz là bt
  6. bemeoxinh

bemeoxinh Thành viên mới

ơ e trình còi thì mới fải hỏi chứ ạh
    mèo mỡ nhưg mà đã có rất nhiều lúc khác ở bên cạnh, đkiện cho fép nhưg mà chưa bao h bọn e làm j cả
  7. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Sắp làm zì zồi đấy em ạ
    Kiss trong kiểu này khó đỡ nhắm.
  8. kidxinh

kidxinh Thành viên mới

nói chung là cũng có tình cảm
    nhưng chủ topic tốt nhất là sau 1 thời gian nữa nên xác định thẳng thắn đi, đừng để mập mờ
  9. LessThanPerfect

LessThanPerfect Thành viên mới

Cách nói "a cũng chẳng biết nữa, k fải a gét e, không thích e, a thấy bt, mà sau này biết đâu lại thích thì sao..." nghe có vẻ như chú này đang nói đùa với em hoặc đây là một cách trả lời an toàn, nhưng nhưng điểm quan trọng là khi em khóc thì hắn lại "vỗ về an ủi" chứ không xin lỗi hay trêu lại em để cho biết rằng hắn thích em. Kết luận là chắc chú này cũng có chút tình cảm với em gái nhưng thật sự chưa tới mức being committed nên mới tỏ thái độ lững lơ vậy. Kissing lúc đó chắc không tính tại vì đàn ông thường sợ nhất là khi thấy phụ nữ bên cạnh mình khóc. Do đó, chú này lúc đó có hơi bị xiu lòng cũng là chuyện bình thường. Muốn làm cho trai thích cũng có nhiều cách nhưng quan trọng là làm gì cũng phải vờn vờn khi gần khi xa thì trai mới có hứng thú. Chứ làm theo kiểu cơm dâng tới miệng như thế này thì có thể chú trai nó sẽ "kiss" thêm mấy lần nữa nhưng không có nghĩa là nó thật sự thích em.
    Được LessThanPerfect sửa chữa / chuyển vào 15:35 ngày 29/05/2009
  10. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

QHTD với ng mình không yêu còn có nữa chứ hôn thì đã là gì. Cái này đi hỏi các bạn nữ đã có gia đình để họ xác nhận cho nhé, họ rành tâm lý đàn ông hơn các cô trong sáng chưa chồng.
    Bạn này còn trong sáng quá nhỉ? Thỉnh thoảng gặp người như bạn tôi cũng quý. Cứ giữ cái trong sáng đó lại nhé. Ai lừa mình thì sau này mình khổ, mình khóc thôi. Chứ mình lõi đời quá, ki nghị cuộc đời quá, nghĩ xấu về con người quá, nhiều khi chẳng ai lừa được mình nhưng chính mình lại phải sống với cảm giác nghiệt ngã thường trực đó.
    À, bạn thích được ai hôn mà họ hôn bạn là vui rồi. Nếu họ không thích bạn nhiều như bạn muốn nhưng bạn vẫn đc hôn thì vẫn tốt hơn là vì vậy mà bạn không hề được họ hôn.