1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

các bác có thích cô gì dẫn thời sự trên vtv giọng miền nam không. em thấy nên để người giọng bắc nói

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi hungleduc, 17/08/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. votma

votma Thành viên mới Đang bị khóa

Tớ là người miền Nam đây. Tớ thấy ghét giọng miền Nam lắm. Thằng nào nói giọng miền Nam nên bắn bỏ hết. Ở đây có bạn nào dạy tiếng Bắc cho tớ với để tớ khỏi bị... bắn bỏ.
  2. anhminhk42

anhminhk42 Thành viên rất tích cực

Cũng là 1 dạng phân biệt chủng tộc, bắn bỏ hết cả lũ bây giờ :)
  3. hahoi

hahoi Thành viên tích cực

Nam cũng vậy mà Bắc thì cũng rứa, đều là người việt nam cả,phân biệt làm gì,mà kể cả mấy chả ở bển nữa, đều là cùng một gốc cả.
    Nói thật mình là người Hà Nội gốc nhưng ko nghĩ người HN phát âm chuẩn, Vd khi phát âm r,s,tr với d,gi,x,ch như nhau ko phân biệt được. Em phát thanh viên mới này theo mình không những xinh mà giọng còn chuẩn,nói ,phát âm rõ ràng . Phát thanh viên trên kênh trung ương là bộ mật của 1 quốc gia .Có ai hay xem kenh tin tức Vân Nam của bọn Tàu có một mục tin thời sự vào lúc 11h30 giờ vn^-??Z? là chưong trình thời sự mà bọn tàu cập nhật những tin tức xảy ra ở châu á,bọn này thường mua tin của vtv4,và khi phát sóng thì đưa luôn hình phát thanh viên của các nước châu á khác nhau lên,nhìn em nào em nấy cũng xinh chỉ có em vtv4 của nhà mình là ko đỡ nổi.Nhìn mấy em phát thanh viên của mấy nước kia xong chỉ mong sao bọn nó mua tin của vtv1.
  4. zero_vietnam

zero_vietnam Thành viên mới

mình là nguời Bắc và cũng k thấy có chị í có vấn đề j về giọng cả,nhưng đúng là nghe mình k thấy "tiếp thu" được = nghe giọng Bắc.Cứ phải để ý để nghe,chứ k đc "tự nhiên vào" như giọng Bắc.Chắc tại nghe quen nó thấy thế.Các bạn Nam vào cm xem nghe giọng Bắc có ai bị giống mình k???
  5. quydede01

quydede01 Thành viên rất tích cực

Cậu chủ tóp đưa vấn đề dở hơi nhỉ.
    Không có phân biệt vùng miền gì ở đây cả nhé.
    Cậu đã vi phạm chủ trương đại đoàn kết toàn dân của Đ và CP đấy.
  6. meolulu

meolulu Thành viên mới

Công nhận chủ topic, thằng ku Hungleduc chịu khó lập các topic nhảm nhí, hỏi cực kỳ dớ dẩn.
    Giọng Nam hay giọng Bắc thì đã sao, vấn đề là chị ấy đọc tròn vành, rõ tiếng là okie rồi.
    Có ngon, thì leo lên VTV1 mà lên hình chương trình thời sự.
    Rõ là nhảm, nhảm hết sức. Còn ai thấy ko thích, thì đừng xem, bi giờ cũgn rất là nhiều kênh truyền hình để chọn lựa mà.
  7. anhphan75

anhphan75 Thành viên mới

Nàng Hoài ANh này được đấy chứ.
  8. MaDai

MaDai Thành viên mới

hehe, tôi người HN đây, được nghe giọng miền nam ấm áp trên tivi thật là hay, đề nghị VTV tuyển thêm PTV các miền khác nữa, miễn phát âm tròn vanh chữ nghĩa là được.
  9. suha034

suha034 Thành viên mới

Các bác miền Nam cũng thấy giọng Bắc rất khó chịu đấy ạ . Em chỉ thích gái xinh, nói chuyện ngọt ngào, dễ nghe chứ giọng Bắc Trung hay Nam cũng chả sao cả .
  10. newfym

newfym Thành viên mới Đang bị khóa

Topic close
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa