1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác có tin vào việc gọi hồn ko?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi buoixanhvn, 06/06/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. De

De Thành viên rất tích cực

Khổ..nếu đây là hội kín của việc hồn với gọi hồn thì tôi lượn...nhưng nhìn lại tên topic đi..ở đây là mở..tin hay không...có thể đưa ra ý kiến và tranh luận..chứ cái kiểu tôi tin là có..ai không tin thì mời đi chỗ khác thì......mê muội.
  2. Nguoi_ca

Nguoi_ca Thành viên rất tích cực

Chuyện này em cũng chứng kiến tận mắt nhé :
    Hôm cúng 100 ngày bà ngoại em thì bà nhập vào dì ruột em, cách nói và từ ngữ đúng là của bà, được một lúc thì dì em ngất xỉu, khi tỉnh dậy chẳng nhớ gì và cảm thấy rất mệt.
    Còn chuyện bố em đi tìm mộ bác ruột em nữa, cũng lâu lắm rồi, hồi đấy cô Hằng chưa nổi như bây giờ đâu, gia đình em cũng đi tìm nhiều lần mà cuối cùng cũng chỉ biết bác em nằm trong một nghĩa trang liệt sỹ ở tỉnh Phú yên, có tói hàng ngàn cái mộ vô danh. ông bà em chỉ biết khóc rồi quay về. Rồi chẳng biết nghe ai mách cách tìm trứng - đũa mà ông, bà, bố em cùng một đồng đội cũ của bác lại đi Phú yên, lần này nhờ có bạn của bác nên số mộ cần xác định chỉ còn hơn 100, bố em cầm quả trứng với cái đũa đi thử từng mộ một, mang 10 quả từ nhà đi thì vỡ mất 3 vì cứ để lên là rơi ngay . Đến lần thứ 80 hay 90 gì đấy thì tự nhiên quả trứng dính chặt vào đầu đũa, bố em không tin vào mắt mình, thử đi thử lại vẫn thế, quả trứng cứ dính chặt, phải kéo nhẹ mới ra ,mang sang mộ khác thử thì rơi ngay.
    Bây giờ kể lại bố em còn bảo lúc đó đi chủ yếu để cho bà vừa lòng chứ bố với ông em thì mất hy vọng rồi, cũng không ngờ là nó lại hiệu nghiệm thế.
    Kể hơi dài dòng nhưng góp thêm một trường hợp cho các bác suy nghĩ
  3. nguyend_uyanh

nguyend_uyanh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nghe nhiều người kể nhưng chưa tanmắt chứng kiến baogiwò nên ko biết thế nào, nhưng nghe nói bà Phan Thị Bích Hằng có tài đó nhiều người công nhận rồi
  4. blackdiamond507

blackdiamond507 Thành viên quen thuộc

Mất thời gian và ....vớ vỉn bác ạ.
  5. thongoc7

thongoc7 Thành viên mới

một lần họ nhà em được bác Hằng mời đến gọi hồn người nhà (do đăng kí lâu rồi), thế rồi em cũng được theo. Huhu, em ngồi đó, bác đang nói nói vài câu yêu cầu các gia đình có mặt phải ngồi thế nọ thế kia (đúng cách ngồi đó nhá), thì có 1 người quay như chong chóng, bác bỏ người nhà họ Phạm hả? có người về đấy. Hjx, em cứ rởn cả tóc gáy lên, rồi chỉ khoảng 5 phút sau lần lượt từng gia đình có người bắt đầu quay, người thì tự dưng khóc ầm lên, người thì tự dưng chửi bới um tùm lên. Eo ôi, ghê lắm, hồn về cứ loạn hết cả lên. Còngia đình em ngồi được 1 lúc thì chính bản thân em bị nhập. Lúc ấy em chẳng biết gì, tự dưng khóc rống lên ý, em không biết mình là ai lúc đó và chẳng hiểu cái gì sảy ra, em sợ nên em cứ cái kiểu đuổi người đó không cho nhập vào em ý....hjx hjx...với lại hồn đó là của 1 bác mới mất ở họ nhà em. theo như bác Hăng f nói thì chưa nhập được mộ nên không thể lên được. Em sau đấy cứ thế nào ý, nói túm lại là em tin vì chứng kiến tận mắt rồi.
  6. luckyxike

luckyxike Thành viên mới

Nếu trả lời là tôi không tin vào điều gì cả thì có vẻ xa vời quá .
    Vậy nên trả lời là tôi tin tuyệt đối vào chuyện gọi hồn , linh hồn cũa như luân hồi , chết là một sự khởi đầu mới , những kẻ nói chết là hết là những thằng kém hiểu kém biết , kém cảm nhận về tâm linh
  7. coongkhaac36

coongkhaac36 Thành viên mới

Mày chết đi báo cho tao con lô nhé. tao chỉ cần mày hiểu biết được vậy thôi. đừng có ăn *** cã bãi thế
  8. luckyxike

luckyxike Thành viên mới

Mấy thằng như vậy chỉ biết như vầy , có nói thêm cũng như mang đàn gẩy tai trâu .
  9. coongkhaac36

coongkhaac36 Thành viên mới

À ừ, Tao thế thôi. còn mày ôm cái niềm tin của mày xuống mồ. kiếp sau có khi lại được đầu thai thành con vật đấy
  10. t_mustang

t_mustang Thành viên tích cực

Tin.
    Discovery nó đã làm về việc lên đồng và nhập hồn ở Thailand, Vn ,.... rồi.
    Cái này khoa học thực tiễn ko giải thích thấu đáo đc.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa