1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác cứu em, sốt Virus, làm thế nào để nhanh khỏi :((

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi quanglong87, 17/10/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quanglong87

quanglong87 Thành viên mới

Các bác cứu em, sốt Virus, làm thế nào để nhanh khỏi :((

Nói thật với các bác là từ bé đến h em mới gặp đc trận sốt vãi hàng thế này, 5 ngày liên tục rồi, ngày nào sốt cũng như kéo quân, cứ 38, 39 uống hạ sốt vào ( Efferagan ) xuống được 1 lúc rồi mấy tiếng sau lại tằng tằng kéo lên. 1 ngày phải uống tầm 2,3 viên hạ sốt là bth, có hôm còn nhiều hơn.

Nước cam, Orezol...đều đã uống cả mà vẫn ko ăn thua, chết em mất. Nằm 1 chỗ ko làm đc gì là 1 chuyện, vẫn đề là mệt mỏi khó chịu lắm.

Bác nào có kinh nghiệm sốt thế này rồi cho em hỏi làm thế nào để nó mau mau khỏi với :((

@Mod cho em nhờ 1 ngày thôi, cứu người như cứu hỏa
  2. thuhntl

thuhntl Thành viên quen thuộc

có đúng sốt virus ko hay sốt xuất huyết? 2 đứa e họ nhà c đều sốt xuất huyết đi nằm bv cả tuần, truyền nước tím cả ven hai ban tay kìa . Thế mà ban đầu chỉ tưởng là sốt bt thôi, lúc thì sốt, lúc thì bt.
    Tốt nhất là đi khám cho yên tâm.
    H đang có dịch sốt xuất huyết, vào bv đông phát khiếp.
    chúc sớm khỏi nhé ^^
  3. 2LuaTK

2LuaTK Thành viên mới

vào hà đông, gần làng vạn phúc có ông bác sĩ già, ko nhớ tên, địa chỉ nữa, vào tiêm 1 mũi, hạ sốt tức thì luôn, hè vừa roài tớ cũng bị sốt virus, vào ông ấy tiêm 1 phát hết sốt luôn, hôm sau vào truyền 1/2 chai nước là ok
  4. thuhntl

thuhntl Thành viên quen thuộc

quên ko bảo, đứa e bị sxh nó ủ bệnh ~ 10 ngày. Cứ lúc thì sốt, lúc thì không, đến khi sốt xình xịch mang vào bv, người ta bắt nhập viện ngay vì lúc đầu không biết , vẫn đi học, không kiêng gió với nước lạnh. vào bv phải truyền nước + uống gói ozezol gì đấy.. để bù nước.
  5. quanglong87

quanglong87 Thành viên mới

Ngay hôm thứ 2 sốt em đã vào Bạch Mai xét nghiệm máu rồi, bác sĩ bảo sốt Virus thôi. Hix, thấy bảo có người sốt xuất huyết tận gần tháng, chắc chết quá.
    2LuaTK : cảm ơn bác, nhưng sang tận Hà Đông thì em cũng potay luôn, có mẹo hay ăn uống thứ gì cho nó nhanh nhanh khỏi ko ạ ? :((
  6. rainkute

rainkute Thành viên mới

Sốt virut năm ngoái mình dính rùi,bệnh này chỉ chữa triệu chứng thì phải,cứ tẩm bổ tốt ăn uống khoẻ,nước cam chanh ngày cứ giã vài cốc thì tầm 10 ngày là hết thôi!
  7. vietdoanhl

vietdoanhl Thành viên mới Đang bị khóa

mỗi lần em sốt em làm thế này đảm bảo ngày mai khỏi, bác làm viên sủi bọt 1 vỉ 4 viên í, uống, rồi bác lấy mấy cái chăn bông chùm lên người cho mồ hôi vã hết ra, rồi đi ngủ, tuyệt đối tránh gió
    em thấy mỗi lần mồ hôi toát ra là mũi em thông, người em tỉnh táo hẳn
  8. haitotbung

haitotbung Thành viên rất tích cực

Đi viện khám đi, cẩn thận sốt xuất huyết đấy. Nghe kể có nhiều người thanh niên đàng hoàng bị ốm, tưởng sốt virus nên chủ quan, để vài ngày xuất huyết não đi rồi.
  9. xuanlai

xuanlai Thành viên mới

Đi viện khám ngay đi bạn, Bạn mình sốt mấy hôm trc đi khám BS vẫn bảo là sốt virut. đến 4 ngày sau mới phát hiện ra là sốt xuất huyết lúc đấy mới bảo k nên ăn cơm và đồ cứng
  10. kaoru12a02

kaoru12a02 Thành viên mới

Truyền dịch và ăn uống tẩm bổ. Hạ sốt chả có tác dụng gì với nó cả. Sốt kiểu này vật lắm. Bác nhớ uống nhiều nước vào nhé.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa