1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác đánh giá như thế nào về một người phụ nữ có tính cách gia trưởng?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi onmi, 23/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. killerplace

killerplace Thành viên quen thuộc

nữ phượt thủ mà cũng yếu đuối cơ á.
    khéo khi lúc nào gia đình ka_ngan có biến lại xách xe ra đi phượt cũng lên ;))
  2. YuKiTo_64

YuKiTo_64 Thành viên mới

Em và mẹ em cũng có cách gia trưởng
    Nhưng có hại ai đâu,cả gia đình nội lẫn ngoại đều thán phục ý chứ
    bmc em còn thích con dâu như thế ý :P
  3. esc_force

esc_force Thành viên rất tích cực

Gia trưởng thì nên cho ế chồng luôn, làm bà cô cho nó máu. ^:)^
  4. BatKhaTuNghi

BatKhaTuNghi Thành viên rất tích cực

Mình thề là mình sẽ ko bao giờ yêu loại con gái có tính cách gia trưởng
  5. onmi

onmi Thành viên mới

Thề đi, thề rồi " ghét của nào trời trao của đó" nhá :)).
    Có nhiều trường hợp xãy ra như vậy đấy [r23)]
  6. CRANBERRIES81

CRANBERRIES81 Thành viên mới

Khi trong nhà có người Mẹ, người Vợ gia trưởng thì phần lớn người Chồng hay Con trai trong nhà lép vế hơn (cho nên mấy nhà mà Bố sợ Vợ thì kiểu gì Con zai nhà đấy cũng sợ vợ, còn nhà mà Vợ bắt nạt Chồng thì kiểu gì con gái sau này cũng bắt nạt chồng, he he...). Bù lại người phụ nữ đó rất tháo vát, việc gì đến tay cũng giải quyết được, đối nội, đối ngoại tốt, chồng con cũng được nhờ. Các bác gái tính gia trưởng muốn chọn chồng để yên cửa nhà thì nên nhìn vào mẹ của anh ta. Các bác trai muốn tránh các gái gia trưởng thì cũng cứ nhìn vào mẹ của gái mà oánh giá. Mình khẳng định độ chính xác cao đấy!
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Khi trong nhà có người Mẹ, người Vợ gia trưởng thì phần lớn người Chồng hay Con trai trong nhà lép vế hơn (cho nên mấy nhà mà Bố sợ Vợ thì kiểu gì Con zai nhà đấy cũng sợ vợ, còn nhà mà Vợ bắt nạt Chồng thì kiểu gì con gái sau này cũng bắt nạt chồng, he he...). Bù lại người phụ nữ đó rất tháo vát, việc gì đến tay cũng giải quyết được, đối nội, đối ngoại tốt, chồng con cũng được nhờ. Các bác gái tính gia trưởng muốn chọn chồng để yên cửa nhà thì nên nhìn vào mẹ của anh ta. Các bác trai muốn tránh các gái gia trưởng thì cũng cứ nhìn vào mẹ của gái mà oánh giá. Mình khẳng định độ chính xác cao đấy!
  7. onmi

onmi Thành viên mới

Bác nói thế cũng đúng 01 phần nào đó, nhưng với em thì lập khuôn tính ông ngoại, ba mẹ ko liên quan tí gì hết:-w
  8. CRANBERRIES81

CRANBERRIES81 Thành viên mới

Em không nói là đúng trong mọi trường hợp. Cái này là do chịu ảnh hưởng, tiếp xúc với môi trường như thế trong một thời gian dài mà thành, gần như là tạo lối mòn trong suy nghĩ tư duy của đứa con sống trong gđ đó. Khi còn bé thì đứa trẻ con nó biết gì đâu, nó chỉ nhìn ba mẹ nó làm chuẩn thôi, cách ba mẹ nó hành xử trong cs hàng ngày sẽ ăn sâu vào tiềm thức của đứa trẻ. Nó nhìn thấy mẹ nó quát to bố nó sợ chả dám nói gì, thế là nó nghĩ mẹ nó vĩ đại nhất nhà, lâu ngày thành suy nghĩ mẹ là người đững đầu, vợ của bố là người đứng đầu, nó ảnh hưởng chứ bác...Tất nhiên mức độ hấp thụ nặng hay nhẹ, khắc phục trong tương lai được thế nào còn do cá tính và môi trường tiếp cận của đứa con sau này nữa.
  9. bhp46171

bhp46171 Thành viên rất tích cực

mình bị ảnh hưởng 1 phần tính cách này của ông già, (thậm chí ông bà nội cũng toàn con trưởng thế nên chạy trời ko khỏi nắng ạ :))) đôi khi cũng gia trưởng kinh, ví dụ như là nhiêu lúc muốn mọi người trong nhà phải theo ý mình chẳng hạn:D, thỉnh thoảng quát tháo nếu ai ko làm vừa ý :P, nhưng bù lại thì chú rể của mình là khá là"mềm tính", có lẽ vì thế bọn mình bổ sung được cho nhau :)), với lại fụ nữ có tí tính cách gia trưởng khá là năng động, tháo vát, cũng nhiều ưu điểm đấy chứ. như bạn j` nói bên trên là bt thì nữ tính, hiền lành, khi có biến mới hoá thân lột xác thì mình nghĩ đó là người bản lĩnh chứ ko tính gia trưởng. có 1 tí gia trưởng mình nghĩ cũng chả sao, nz mà đúng là nếu cả 2 cùng như thế thì ko tành bành mới là lạ. trong nhà mà chồng nhu mì mà vợ cũng thế nốt cũng ko ổn, thế cho nên ban chủ top tuỳ theo tình hình, nếu ban cũng gia trưởng nz át đc bạn kia chắc cũng chấp nhận đc, nz nếu kém bạn ý thì thôi ;)). quên, lại phải bổ sung, bà nội e thì đúng là y chang từ thi thái hậu ạ, phải nỏi là gia trưởng thần sầu luôn, đến nỗi cả họ phải sợ lần kính nể vì bà nói đc bà làm đc, bà chỉ đạo từ trên xuống dưới, ko theo ý bà thì chết với bà;)), mẹ em với mấy thím cứ gọi là làm theo thôi, chả bao zờ phản đối, động tí đòi từ con luôn >:P
  10. onmi

onmi Thành viên mới

ép người wá :)):))