1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác đánh giá như thế nào về một người phụ nữ có tính cách gia trưởng?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi onmi, 23/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thaomoc12345

thaomoc12345 Thành viên mới

không phù hợp với gia đình, hoặc gia đình không hạnh phúc
  2. onmi

onmi Thành viên mới

Kinh nhỉ? Thế này thì bác lại thành vũ phu rồi;))
  3. atlas02

atlas02 Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

thế nhở sau này anh bạn xui cưới phải cô đai đen Karate, chưa kịp đấm nó tím mắt thì mình đã đi viện nằm rồi :)).
    tôi thấy bạn này còn cổ hũ hơn các cụ ngày xưa nữa. Các cụ đã dạy: vợ chồng trọng nhau như khách. Có nghĩa khi đã là vợ chồng thì việc đầu tiên là phải tôn trọng nhau, phải nghĩ cho nhau. Ông tôn trọng vợ ông không ai nói là ông hèn hay khuất nhục cả. Mà tôi thấy đa số con trai người bắc khi cưới vợ vẫn luôn nghĩ vợ phải là vật sở hữu của mình, phải luôn dưới cơ mình. Như thế là đã chứng tỏ sự kém cỏi của bản thân
  4. onmi

onmi Thành viên mới

Tính tôi nhát, nghe bác nói thế tôi càng sợ hổng giám lấy chồng nếu gặp pải người ở cái dòng đỏ đỏ phía trên@-)
  5. atlas02

tôi thông báo với bạn một tin rất vui rằng hiện nay đã có luật chống bạo hành gia đình, bạn mà đấm vợ tím mắt thì vợ nó kiện ra tòa. Lúc ấy vào khám ngồi bóc lịch trong đó thì đừng có bảo là tại mình xui
  6. onmi

onmi Thành viên mới

''Khi trong nhà có người Mẹ, người Vợ gia trưởng thì phần lớn người Chồng hay Con trai trong nhà lép vế hơn (cho nên mấy nhà mà Bố sợ Vợ thì kiểu gì Con zai nhà đấy cũng sợ vợ, còn nhà mà Vợ bắt nạt Chồng thì kiểu gì con gái sau này cũng bắt nạt chồng, he he...). Bù lại người phụ nữ đó rất tháo vát, việc gì đến tay cũng giải quyết được, đối nội, đối ngoại tốt, chồng con cũng được nhờ. Các bác gái tính gia trưởng muốn chọn chồng để yên cửa nhà thì nên nhìn vào mẹ của anh ta. Các bác trai muốn tránh các gái gia trưởng thì cũng cứ nhìn vào mẹ của gái mà oánh giá. Mình khẳng định độ chính xác cao đấy!''

Thế em và chị gái bác có giống như vầy ko?
    Người ta biểu" con hơn cha là nhà có phúc đó" - Bố bạn pải chịu bà mẹ gia trưởng chứ gặp pải bạn thì tím mắt....=))=))
  7. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Ủa, bạn "ghét áp đặt cho ng khác" thì vợ bạn "sao cũng đc" chứ sao lại "cũng PHẢI như thế"??? ;)) Sao bạn lại áp đặt là vợ bạn PHẢI thế này hay thế khác?

Ủa, đàn bà đá.i không qua ngọn cỏ thì chỉ đạo, lấn át, uy quyền làm cái gì: Sao bạn không đá 1 cái cho mẹ bạn bắn vào tường luôn? Bố bạn có hay đá bà mẹ "chỉ đạo khắc huề" của mẹ bạn không? (Tôi ghi lại chứ k hiểu "khắc huề" là gì.)

Mà lũ đàn bà "đá.i không qua ngọn cỏ" thì làm sao có KHẢ NĂNG chỉ đạo để mà bạn phải ghét cơ chứ? Hay là lũ đàn bàn chỉ tay năm ngón ấy chúng nó chỉ đạo nổi bạn nên bạn mới hận? Mới muốn (muốn thôi chứ có làm đc đâu ;))) đá chúng nó 1 cái bắn vào tường?
  8. heo...

heo... Thành viên quen thuộc

Thế bác nói mà vợ bác bướng k nghe bác có đấm k ạ :-??
  9. atlas02

tôi được biết là có ít nhất 5 nick lên cột điện ngồi vì đắc tội với mợ ấy rồi đấy, bạn cứ liệu hồn
  10. heo...

heo... Thành viên quen thuộc

Bác nói k đúng rồi, có nhiều ng k đánh vợ bao h chứ, em chưa có chồng but chắc chắn sau này em sẽ sợ ng chồng của em nói mà làm cho em phải ngẫm nghĩ suy nghĩ là mình sai chứ k sợ những ng dùng chân tay với mình :)