1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác dịch hộ em 1 đoạn tí tẹo này sang tiếng Anh với ạ (Em nhờ Mod tí)

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi heartie, 17/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. heartie

heartie Thành viên mới

Các bác dịch hộ em 1 đoạn tí tẹo này sang tiếng Anh với ạ (Em nhờ Mod tí)

Các bác xem dịch hộ em với ạ, em dịch mãi mà ngắc ngứ quá :((

Cách chào hỏi, phép kính ngữ (cách xưng hô, mức độ sử dụng từ ngữ, kết thúc câu cho phù hợp với độ tuổi, vị trí xã hội, quan hệ của người nghe với người nói v.v?), cách sử dụng danh từ ?ochúng tôi, chúng ta?, khái niệm ?ocủa chúng tôi, của chúng ta? thay cho ?otôi, ta? và ?ocủa tôi, của ta? v.v? là một số ví dụ tiêu biểu thể hiện rất rõ nét tôn ti trật tự trong xã hội truyền thống Hàn quốc, tính tập thể hay trên đó là tinh thần dân tộc cao ?" một nét văn hóa đặc trưng của người Hàn. Bài nghiên cứu này sẽ thu thập, phân tích, giải thích và hệ thống lại những yếu tố văn hóa Hàn Quốc thể hiện qua ngôn ngữ như ví dụ trên để giúp cho người học và nghiên cứu tiếng Hàn cũng như Hàn Quốc học hiểu rõ thêm về ngôn ngữ cũng như văn hóa Hàn Quốc.

Em cám ơn và có hậu tạ * ạ :((
  2. libra84

libra84 Thành viên mới

thế này mà gọi là 1 đoạn tí tẹo, đọc tí nữa thì méo cả mồm nòi gì đến dịch .
    up phát chờ người giỏi TA nào.
    ko thì bạn nên mang sang bên box TA ấy , dễ có câu trả lời hơn .
  3. heartie

heartie Thành viên mới

Hik, em dịch tài liệu cho trường, so với cái đống em dịch thì cái này đúng là tí teo . Toàn các vấn đề giời ơi đất hỡi
  4. anhgiaiphongquan_hn_85

anhgiaiphongquan_hn_85 Thành viên mới

toàn chuyên ngành em chịu:D up hộ
  5. heartie

heartie Thành viên mới

Up nhờ các bác giúp em tí, hik
  6. Tamy11

Tamy11 Thành viên mới

hix cái đoạn gì mà chúng tôi chúng ta loạn beng cả lên thế hay bác ngồi tra từ điển hết đi nếu ko tìm đc người dịch
  7. lilly_of_the_valley

lilly_of_the_valley Thành viên quen thuộc

Greetings, words of respect (how people address each other, the manner in which words are used and sentences are ended *****it a variety of ages, social statuses, and relationships between listeners and speakers), the use of the personal pronoun "we" and the concept of "our, ours" in stead of "I" and "my, mine" are representative of the historical hierarchy and social order in the tra***ional society of Korea. This research focuses on gathering, analyzing, explaining and restructuring the components of Korean culture reflected in those examples to assist scholars and researchers in understanding Korean language and society.