1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác dùng Mỹ phẩm gì? Cả đồ trang điểm nữa!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi greenlip, 30/05/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sakuragi

sakuragi Thành viên mới

Các bác có biết hiệu dodo của Hàn Quốc chứ ??tớ thấy có vẻ ko nổi lắm ,nó có cửa hàng ở trên Phố Huế ấy !! Nhưng mà tớ thấy dùng được lắm ,,,,nó có nhìu gam màu trẻ trung ,trong sáng .Nhất là phấn và kem nên hút dầu!!!!!! Ở đấy có hộp phấn má có hình ông mặt trời ở giữa để tạo nhũ vàng trông đẹp ko chịu được
    Dù cuộc sống tối tăm như hầm mộ
    Tôi vẫn yêu sự khủng khiếp này
  2. tidenbz

tidenbz Thành viên quen thuộc

chắc chị sorority lộn với hãng N.Y.C đúng là chỉ bán ở drugstore+cheap store. Em còn học sinh nên đồ Shiseido , MAC,Estee không có dám dùng. Đồ chủ yếu là do cô dì mua đồ được mấy cái giftset (em ít xài makeup nên dạng sample vậy rất thích hợp)
    Mà theo em nghĩ, chỉ những thứ như foundation, concealer hay skincare mới nên dùng loại thật tốt. Còn những thứ về màu sắc như phấn mắt, son bóng nên mua loại rẻ 1 chút để lỡ không thích thì đỡ ân hận. Dĩ nhiên là hàng drugstore o thể có những thứ đặc biệt như eyegloss (CK) hay cái bronzer tuyệt hảo của C.Dior nhưng Em đọc mấy báo như Allure, Jane thấy cái nào cũng khen Maybelline mascara là hạng nhất (cái aqua triple lash) hay bộ skinlight của Revlon cũng được nhìu makeup artist dùng==>đồ drugstore cũng tốt chán
    (Híc, em giấu cái này lâu lắm rồi, chỉ có bạn bè thân lắm em mới tiết lộ thui. Có hãng mỹ phẩm CCB giá rất rẻ (gọi là dirt cheap) mà chất lượng và bao bì tốt lắm (lắm lắm). Em hay mua dưỡng da ở đó. Deliver rất nhanh
    địa chỉ : www.ccb-paris.com
    Nó có cái khuyến mãi buy one get one (even the most expensive one). Give it a try, please, you wont regret !!!!!!!!!!)
    T I D E N B Z
  3. Kenzo-girl

Kenzo-girl Thành viên mới

Chị Cutie toàn xài của M.A.C hả?Hãng này công nhận là tốt,nhưng mà ở Vn ít chỗ bán.Và chủ yếu nó dành cho dân trang điểm chuyên nghiệp ở nhà mình vì dùng nhiều mà không gây hại da.
    Em chỉ dùng skincare của Clinique.Chất lượng khỏi chê.Còn những thứ khác thì lôm ca lôm côm,mỗi thứ 1 hãng.
    Nền Lumineuse của Vichy vì khí hậu ở Vn dã man lắm.Cái này tạo lớp trang điểm mỏng,mịn mà đặc biệt không bị bóng.Phấn phủ Ellen-Betrix,mascara Dial.a.lash của Maybelline.Bóng mắt của M.A.C,Son Lancome và L'oreal,tẩy trang Roger Gallois,đắp mặt nạ Calliderm-Laboratoires.
    Nước hoa nhiều nhất là Kenzo,có hầu như đủ 1 bộ.Nhưng dùng thường xuyên là Oblique-Givenchy,Ming shu fleur rare và Doble Je-Eau jeune.
  4. tranganh16

tranganh16 Thành viên mới

Mọi người bảo Shesiedo ở VN đắt nhưng mà cũng chẳng hơn giá bên nước ngoài bao nhiêu đâu . Đắt hơn có khoảng $3 thôi à . Tại lần trước em mua nên em biết mà .
    Em thấy các chị nhắc đến hãng SkII mà em chưa nhìn thấy cửa hàng ở US bao giờ . Còn ở VN thì nó ở đâu ạ ?
    " N ơi, em hận N lắm, có bao giờ N hiểu điều đó ko ? "
  5. tidenbz

tidenbz Thành viên quen thuộc

skII thì em phải đến mấy cửa hàng của người Hàn hay Việt ở Mỹ mới thấy
    trên ebay thấy cũng có bán đó
    đồ skII đắt tương đương cosmetic ở department store
    T I D E N B Z