1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác gái cho em hỏi về 1 bộ đồ trang điểm cá nhân của các bác thì cơ bản nhất gồm những thứ gì nh

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi docthan6688, 12/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. the_love_tree

the_love_tree Thành viên mới

Cũng đồng ý vs Fanx nhưng vs bác thì k.
    Kể ra thì bác rất khôn...nhưng khôn như bác chắc k e nào dám yêu. Tính toán quá nhiều lúc ng ta gọi là bửn tính..
  2. superdancer

superdancer Thành viên mới

Đồng ý với bác này.
    Thế này em người yêu có khi phải tặng ngược lại bác ý thì bác ý mới yêu ý nhể
  3. smackxxxthat

smackxxxthat Thành viên mới

Các bác (em đoán) đều là nữ.

Mà em không dùng những dòng trên để nói với các chị em xinh đẹp (và không xinh đẹp).>:DSuperdancer về mặt nào đó thì cũng đúng, nhưng anh cũng chỉ thik nhận nhà và xe thôi :-"
  4. Khongco0

Khongco0 Thành viên mới Đang bị khóa

Theo cá nhân tớ thi zai chỉ cần tặng 1 thỏi son tốt cho gái mà thôi (Tìm các hãng tốt vào , Dior - Channel - Shishedo - Givenchy - Whoo ... hoặc một bộ kit ( bộ trang điểm nhỏ )

Như vậy sẽ dễ hơn với nữ .
    Cá nhân tớ cũng chỉ thích tặng son môi vì dễ sử dụng vì chẳng bao giờ là thừa :D

Phấn nền , kem dưỡng , còn phải hiểu về da mới chọn loại phù hợp được .[-X oánh lung tung cho dù có là hàng tốt thì không hợp cũng không đẹp đâu .
  5. docthan6688

docthan6688 Thành viên mới

hê hê, phải thừa nhận topic lập trước ngày 20-10 gây sóng gió cho không ít các chàng trai nhể. Khối bác tìm được thông tin hữu ích trong topic này ấy chứ.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Bộ này trông xinh nhỉ, mua ở đâu thế bạn...
  6. dothimuoi

dothimuoi Thành viên quen thuộc

con vợ em qua tiệm đồ make up của sheshido, mới nhặt đc có vài món đã hết mịa nó gần 20 chai.
  7. hayumi_88

hayumi_88 Thành viên mới

cái set dior kia đẹp quá, bác chủ top mà tặng set như thế là chuẩn rồi, không cần nhìu món thế, mà set xinh xinh như kia cũng tiện mang theo người, thi thoảng dặm lại
  8. Khongco0

Cái set này bên Dior chỉ dành trang điểm ban ngày thôi và nó ra phải 2 năm rồi nên tìm nó không phải dễ đâu nhá ^:)^^:)^
    Nói tóm lại là cứ vào Vimcom hoặc Parkson rồi tìm mua bộ Make up Kit nhỏ ....
    Giá tầm trên 1tr cho đến 2tr tuỳ loại .
    Lancome cũng được , tầm 1tr4 tông màu sang hơn bên Dior này , màu sắc trang điểm ban tối hay ban ngày đều được .
  9. dothimuoi

dothimuoi Thành viên quen thuộc

có vấn đề là phải cẩn thận với các thương hiệu mỹ phẩm như lamcome, dior, loreal: đa phần là hàng đểu của Trung cẩu anh hùng.
    http://www.baovethuonghieu.com/node/485
    nên quan điểm của em là khuyên vợ trang điểm nhẹ, thanh, lịch sự, ít đồ thôi nhưng phải xài hàng chuẩn. Em cứ cho vợ ra hiệu chính hãng của Shishedo để mua. Tuy ko đa dạng, mầu hơi già nhưng thấy con vợ em nó khen là dễ chịu, ko hại da
  10. Khongco0

Shishedo là về dòng dưỡng chuẩn là chính , còn về đồ trang điểm ngoại trừ son , shishedo kem nền - phấn nền - nhất là màu mắt ....không cạnh tranh được với Mac và Channel đâu.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Pupa

[​IMG][​IMG]
    View ad***ional images
    Pupa

US$58.00

Bộ Make up kit này của hãng Pupa ( Italia ) nó ra series này năm 2008 , ở Hà Nội không mong mua được em nó , tớ cũng lượn khắp từ ở Hàng Gai - Hàng Bông cho đến Big C rồi nhưng không có nhé , đừng mất công tìm

Nếu mua được cho bạn gái qua amazon em này , nhìn có yêu không ????

Nguồn :http://www.yesstyle.com/en/info.html/pid.1021062683