1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác giúp em cưa đổ em 92 này với ạ ( rất cần ạ )

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi 6tuyetky, 11/10/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 6tuyetky

6tuyetky Thành viên quen thuộc

Em xin kể về em trước cho dễ hình dung ạ , em sn 84 con nhà công nhân viên chức nhà nước bố em làm công an mẹ làm bác sĩ . Em có 1 ông anh giai nhưng ở nước ngoài lâu rồi ạ . Em cũng học hành tử tế nhưng h em đang làm nghề nó hơi xã hội 1 tí nhưng ko ảnh hưởng lên tính cách hay hành vi của em . Trước đây em cũng yêu đương 1 số rồi ạ . Em xin vào chuyện của em như sau :
    Em quen bé này qua 1 lần đi mua quần áo thấy bé bán hàng xinh , em xin số qua 1 thằng ku nhân viên ở đấy , cũng nt và đt được khoảng 5 hôm em rủ em ý đi chơi tức là thứ 7 vừa rồi ( 6/10 ) , đi thì cũng đi ăn tối xong ngồi uống nước rồi em đưa bé ý về . Thứ 2 vừa xong thì bé ý bị ốm, tối em qua nhà mua ít đồ ăn với hoa quả xong em về luôn . Nói chung là 2 lần gặp đầu em thấy nói chuyện cũng thoải mái , vui vẻ và bé này tuy nhỏ tuổi nhưng cư xử rất có văn hoá và khéo nữa . Qua 2 lần đầu em ý cũng hỏi e làm nghề gì nhưng em ko nói , hqua em qua đón bé ý đi ăn xong ngồi n/c thì bé ý cũng hỏi chuyện t/c của em , rồi sao bỏ nhau ... rồi lan qua chuyện nghề nghiệp , em bảo bé ý đoán rồi bé ý đoán đúng , e nghĩ là thằng ku bán hàng cùng nó nói thôi chứ làm sao mà đoán đúng đc như thế . Sau khi em bảo em làm nghề j thì em cảm thấy câu chuyện nó có vẻ hơi nhạt , tối về em nt thì ko trả lời , sau em nt chúc ngủ ngon thì nt chúc lại kiểu xã giao . Ko biết là em cảm thấy thế hay là nó đúng như thế , em cũng muốn xác định yêu đương tử tế với 1 ai đó cho yên ổn tập trung làm ăn chứ suốt ngày loanh quanh chuyện gái mú ko tập trung làm ăn ổn định đc mà ko có gái thì tự kỉ cô đơn . Mấy lần gặp bé ý em cũng ăn mặc rất đàng hoàng , nói chuyện thì dù sao em cũng học cao học rồi nên em nghĩ em cũng là 1 người có văn hoá và nghiêm túc .
    Em này thì người tỉnh ngoài nhưng có vẻ có điều kiện , em thấy đi lx nhập với dùng ip , cũng biết cách ăn mặc trang điểm . Em này thì xinh nên cũng có nhiều ng la liếm, hqua em đang đèo về cũng có 1 ng gọi đt nói chuyện nhưng bé ý trả lời kiểu hỏi gì đáp nấy xong nói em đang đi đường nghe ko rõ có gì n/c sau .
    Em muốn đi đúng đường ngay từ đầu đỡ mất công sửa sai , mong các bác giúp em với ạ . Em rất cám ơn .
  2. 6tuyetky

Em định sẽ im ko liên lạc ko gặp gỡ bé ý tới khoảng cuối tuần để xem thế nào , rồi em sẽ nt lại hỏi thăm như bt cũng coi như cho có thời gian dừng lại 1 chút để cho cả 2 thoải mái vì em thấy mới 5 ngày mà gặp nhau 3 lần cũng hơi nhiều . Mong các bác tư vấn giúp em .
  3. Virvu

Virvu Thành viên mới

Mới quen mà thấy cậu có vẻ hơi thần thánh gái thì phải! Không nên chú trọng vào hình thức của gái quá cao, tránh việc sồn sồn mót cưới vợ mà ép em nó là hỏng. Cũng chưa nên chơi trò đoán chữ, thân mật quá là chưa cần thiết. Cũng đừng hỏi face hay yh! vì nhạt toẹt, hơn nữa sẽ khiến cậu sa đà vào thứ không đáng.

Lần đầu thì gái ốm đến thăm thì có vẻ hay, nhưng về lâu gái không ốm mà hỏi em có thích ăn gì không là chết dở. Tận tụy quá thì gái cũng không khoái, mà còn mang tiếng là đồ lụy gái.

Gái không nói nghề nghiệp vì 92 mà đi bán hàng là học hành không ổn định, nói ra sợ mất giá với cậu nên nó không nói. Cho nên cũng không gặng hỏi nhiều = phí nước bọt lại nặng đầu.

Gái cư xử có văn hóa, và khéo + qua cách ứng xử và hình thức, môi trường làm việc như cậu tả thì thuộc hàng cáo có mấu rồi chứ chẳng vừa.

Cứ giữ thái độ nghiêm túc. Mỗi câu nói phát ra đậm bản chất của cậu và sâu sắc mang tính giáo dục, cư xử ga lăng lịch thiệp chứng tỏ mình là thằng đàn ông trưởng thành. Không adua bóng đèn kiểu bốc phét hoặc nghĩ lời chém gió - những vốn mà bản thân cậu không có -> tôi cảm thấy như thế sẽ rất lố với cậu bởi cậu có vẻ khô khan, kém phần hài hước. Không biết đúng không?

Nên tìm hiểu kỹ gái thuộc dạng nào, tính cách ra sao? Các mối quan hệ, bạn bè có " bình thường" hạp với phong cách của cậu không? Những vấn đề này thì nên hỏi qua trung gian
    Sở thích sở trường sở đoản và mấy cái mơ mộng kiểu tin của gái.Những điều này thì có thể hỏi trực tiếp mà nâng ngực gái.

Chủ trương vẫn là tự nhiên, không vồ vập không đánh giá hình thức gái quá cao để khỏi vấp ngã.

Thấy cậu "va" vào gái hơi nhanh, giảm cường độ là hợp lý. Chủ trương vẫn là tự nhiên, không vồ vập và không thần thánh gái kẻo sau này tượng đài sụp đổ thì cậu lại khóc ròng.
    Hạn chế quan tâm qua alo, mỗi lần gặp gái là phải vui vẻ nhưng cũng không nên tuần nào cũng gặp mặt, tránh kể lể bản thân. Cứ vui trước tính chuyện buồn sau.

Cảm giác bệnh của cậu còn nhiều, nhưng tạm thế nhỉ?
    vanconyeuem_lk thích bài này.
  4. TwoWorlds

TwoWorlds Thành viên mới

Bạn đừng nghĩ mới gặp là đã xác định yêu, có thể bé ấy không thích bạn hoặc ngược lại bạn không thích bé đấy.

Nguyên tắc để phát triển một mối quan hệ.

Không quen --> Sơ quen --> Quen --> Quen thân --> Bạn, bạn thân, anh trai, vệ tinh, người gái thích, người gái hâm mộ... --> người yêu.

Tùy vào từng giai đoạn mà cách ứng xử sẽ trở nên hợp lí mà không bị quá lố. Nhiều bạn chưa hiểu mối quan hệ của mình với cáo đang ở giai đoạn nào nên cách cư xử sai lầm sẽ trở nên quá lố, khiến gái khó chịu.

Ví dụ khi chưa phải người yêu của gái mới ở mức sơ quen các bạn đã gọi điện thăm hỏi, điều tra gái đi đâu làm gì với ai nghe nó rất buồn cười, gái nó cảm thấy bị mất kiểm soát, bạn bị mất điểm ---> bị nốc ao.

Hoặc chưa phải người yêu mà suốt ngày tặng quà. Trừ những gái tham vật chất không nói, những cô gái biết nghĩ sẽ thường từ chối hoặc có nhận cũng sẽ rất ngại. ---> Loại bạn. Bạn thử đặt mình vào trường hợp của gái mới hiểu, nếu bạn bè của bạn cứ thường tặng quà cho bạn bạn có cảm thấy ái ngại, mắc nợ họ không? Câu trả lời đã rõ ràng rồi phải không?

Để phát triển lên trong từng giai đoạn thì cảm tình của gái đối với bạn trong từng giai đoạn cũng sẽ tăng lên, sự tin tưởng cũng sẽ tăng lên. Số lượng sơ quen, quen, quen thân, bạn, bạn thân thì nhiều nhưng mà người yêu thì chỉ có 1 chính vì thế các cô gái thường có một mẫu hình lí tưởng hình dung trong óc rồi. Tất nhiên nói như vậy không có nghĩa là bảo các bạn chạy theo hình mẫu lí tưởng của 1 cô gái. Cái bạn cần làm là chỉ ra cho cô gái thấy cái hình mẫu lí tưởng của cô gái đó chỉ là phù phiếm, bạn mới chính là mẫu hình lí tưởng của gái. Những cao thủ về tình trường chính là lợi dụng vào điểm này của gái để tấn công, lúc đầu thì tạo ấn tượng cho gái để gái nhớ đến mình trong số hàng loạt những mối quan hệ mà gái có. Từ những lợi thế đó họ phát triển đi lên khiến cho gái tò mò không biết họ nghĩ gì, làm gì những hành động của họ gái không bao giờ có thể đoán trước được ---> Gái bắt đầu tìm hiểu về họ ---> Phát hiện những điểm tốt, tính cách thú vị trong họ --> Thích, ngưỡng mộ --> Yêu lúc nào không hay.

Ở chiều hướng ngược lại ta đặt cáo vào vị trí cao thủ còn các bạn gà đặt vào vị trí gái. Ta cũng thấy mọi thứ đi theo chiều hướng tương tự. Muốn cưa được gái thì tâm bạn phải tĩnh, bạn phải cao hơn cáo một cái đầu. Đến cả các cao thủ nhiều khi cứ tưởng đã dắt được cáo nào ai biết được con cáo đó nó thông minh nó giả vờ để cho cao thủ dắt.

Đọc đến đây chắc bạn cũng hiểu sơ đẳng về cách cầm cưa để tiến triển thế nào cho hợp lí rồi đúng không?
    nsvnphoenix_px2002 thích bài này.
  5. 6tuyetky

À chuyện nghề nghiệp thì nó đang học đh nên đi làm thêm mà bác , em thì em ko thần tượng nó đâu nhưng em muốn nói năng 1 cách lịch sự thôi . Còn em thì nói chung là cũng bt nói chuyện cũng thuộc loại vui vẻ . Còn trung gian thì em quen mỗi 1 thằng ku em bán hàng cùng nó , để em tiếp cận thêm với thằng này vậy . Bác nói đúng là em va vào nó hơi nhanh thật nên nó chảnh cả mình . Em cảm ơn bác nhiều .
  6. kyoko211

kyoko211 Thành viên tích cực

Đoạn đỏ: Bạn ko đọc kĩ rồi.
    Chủ tóp yêu cầu gái đoán nghề nghiệp của chủ tóp đó chứ. Chắc nghề của chủ tóp là "đòi nợ thuê" hay sao mà gái nó mới e sợ.
    Chủ tóp vô giải thích cái là "nghề hơi xã hội" đó là nghề gì thế? Nếu là nghề làm ăn lương thiện thì có quái gì mà phải xấu hổ nhỉ?
    Đừng nói là nghề vệ sinh, môi trường hay tang lễ gì đó nhé! Đó là những nghề mình đánh giá là cao bởi sự hi sinh của nhân viên nghề đó đó.
  7. quocdat1512

quocdat1512 Thành viên quen thuộc

1 .Em không hỏi nghề của bác là gì nhưng nếu thật sự quá nhạy cảm thì bác không nên nói thật với gái mới quen.
    2. Ngoại hình của bác có toát lên cái vẻ " xã hội " ( gái nó đoán được ) quá không? Vì nếu bác xăm trổ với đeo khuyên nhiều quá thì nhiều em gái cũng bị dị ứng.
    3. Có khi nào bác nhiệt tình quá làm gái nó sợ không? bác thử nghĩ lại xem
  8. 6tuyetky

Em làm cho vay , ngoại hình thì em ko xăm trổ . Đi với em ý em mặc toàn quần âu áo sơ mi , nói chung là em làm nghề này nhưng ko kiểu xăm trổ đội nón sơn mà vẫn như ng đi làm cty bt thôi , cả cách ăn nói cũng vậy .
  9. kyoko211

kyoko211 Thành viên tích cực

Chả có vấn đề gì cả! Nhưng nghe đồn nghề này ko thọ lâu đc. Nên kiếm nghề khác thì tốt hơn.
  10. giovotinh810

giovotinh810 Thành viên rất tích cực

Gái đang có hội chứng tâm lý trong thời gian này ,Nguyên nhân có thể là hình ảnh về nghề này trong mắt gái là k tốt, có ác cảm. Còn những chuyện khác tạm thời chưa đề cập đến, như các bác trên nói chủ thớt thần thánh gái gì đó thì chưa chính xác lắm.