1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác giúp em cưa đổ em 92 này với ạ ( rất cần ạ )

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi 6tuyetky, 11/10/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 6tuyetky

6tuyetky Thành viên quen thuộc

Đúng như bác dự đoán bác ạ :D
  2. secretx

secretx Thành viên mới

Bác lên cả webtretho để hỏi. Em này hqua vừa chat với em bảo anh ý làm lộ hết thông tin
  3. 6tuyetky

:D có bệnh thì vái tứ phương mà bác
  4. 6tuyetky

Chuyện là thế này các bác ạ . Nói chung mọi chuyện ổn đến hôm thứ 7 ( 3/11 ) em khai trương cửa hàng thì em ý có đến cùng với chị gái và ngồi lại khá lâu ( khoảng 1 tiếng ) em tiếp chuyện 2 chị em rất lịch sự và vui nữa . Sau hôm đó em ý và em nói chuyện còn rất vui và thoải mái nữa . Đến thứ 3 tuần vừa rồi em gọi đt rủ đi chơi thì em ý lại làm ca tối , em để đến 8h em gọi đt cho em ý bảo lát nữa về gọi đt cho anh , em ý vâng rồi còn mua quà cho em nữa cũng bảo em qua lấy lúc em ý đi làm về . Em qua mua cho em ý chút đồ ăn khuya rồi lấy túi bánh kẹo em ý mua , cái bánh này thì em dặn em ý mua cho em từ đời nào rồi em còn chả nhớ thì em ý mua .

Lúc em mang đồ ăn qua thì gặp nhau độ đc mấy phút em thấy thái độ của em ý tự nhiên ko đc thoải mái mà có vẻ lạnh nhạt rồi bảo anh ko phải mua đồ cho em đâu ... n/c đc 1 lát thì em bảo mai em đi Nam Định có việc , em ý cũng hỏi qua loa xong rồi ai về nhà nấy . Đến hôm sau em đi NĐ mấy hôm do công việc và em cũng ko liên lạc gì vì muốn thử xem em ý có liên lạc trước ko hay có tín hiệu j k ?

Đến thứ 7 em liên lạc lại rủ chủ nhật rảnh thì đi chơi với anh , thì em ý lại có lý do nghe có vẻ là hợp lý thì em cũng ok , ko vấn đề gì . Đến tối chủ nhật em gọi đt lại tầm 7h30 ko thấy nghe máy tới 9h mới gọi lại cho em bảo là vừa đi ăn với ở nhà chị gái về em cũng vui vẻ tiếp chuyện dặn dò đi cẩn thận rồi về tối anh gọi ...
    Đến lúc này em quyết định là gặp để nói rõ ràng quan điểm suy nghĩ cho em ý nghe đại để là 1 mối quan hệ em muốn thoải mái và thẳng thắn với nhau( ko phải yêu đương hay là xác định gì đâu ạ ) sáng thứ 2 em gọi đt cho em ý 2 lần ko gặp mãi nửa tiếng sau mới gọi lại bảo là đang đi có việc . Đến tối em gọi lại hẹn mai gặp thì em ý bảo đang bị đau mắt đỏ ko đi đc , em ok cũng dặn dò linh tinh bt .
    Đến chiều hôm qua em mang đồ ăn qua chỗ em ý ko nói trước rồi bảo em ý xuống lấy đồ ăn , em ý kiếm cớ ko gặp rồi bảo này bảo kia . Xong , em cũng chỉ bảo là : em nói như thế thì anh hiểu rồi , thôi nhé .
    Em thật sự khá bất ngờ về cách cư xử của em ý , nó cứ lập là lập lờ thích thì bảo là ko thích ko thì thôi . Trong cả quá trình quen nhau em ko hề quan tâm nhiều , ko hề kiểu la liếm , ko hề gọi đt nhiều , còn nt và chat hay fb thì tuyệt đối k . Ko tỏ ý định là xác định hay cưa cẩm gần gũi tranh thủ thế này thế khác . Đến bây h em vẫn còn 1 dấu hỏi rất to ? Vì sao ? Vì trong quá trình cưa em ý thì em lại làm ăn khá tốt nên càng ngày càng ngon giai lên chứ ko phải lụi đi , nói chung để phân tích thì nhiều lý do quá em ko thể hiểu nổi , kể chuyện cho bạn bè cả mấy ng hơn tuổi lọc lõi ai cũng bảo nó thích rồi , em cũng ko có làm 1 cái gì quá đà hành vi ứng xử rất nhã nhặn lịch lãm .
  5. Mr.Li

Mr.Li Thành viên rất tích cực

Vấn đề chính là ở chỗ này. Vì quá "lịch lãm" và "nhã nhạn" nên trong mắt CÁO, đồng chí như thể là 1 người anh trai tốt vậy.
    Hãy tưởng tượng đồng chí đang du ngoạn trên 1 khúc sông, lúc đầu thì nước sông trong vắt, dòng chảy rất hiền hòa, êm ả =>> quá bình thường, đâu có gì ấn tượng. Nhưng đến khúc sau thì thôi rồi, chỗ thì xoáy cuồn cuộn, chỗ lại có đá nổi lên lô nhô, chỗ thì chảy siết, chỗ lại chầm chậm lững lờ, chỗ thì toàn cá kiếm bơi lội tung tăng, chỗ lại có vài con cá sấu há miệng ngáp lên ngáp xuống vì buồn ngủ =>> liệu chú sẽ ấn tượng với khúc sông nào hơn, chú sẽ nhớ đoạn sông nào nhất.

Tán gái đang ở độ tuổi xanh tươi mơn mởn cũng như vậy thôi, cứ êm đềm hiền hòa mãi thì không làm nên ngô khoai gì được. Phải làm sao tạo cho em ấy cảm giác hồi hộp, mong chờ .. đôi khi có 1 vài bất ngờ nho nhỏ. Đụng chạm leo thang vào lúc này có thể được coi là 1 chiến thuật tạo nên nhiều đột biến của trận đấu và hứa hẹn những màn dê dắt đẹp mắt.
  6. 6tuyetky

Em hiểu cái đó bác ạ , em đang chuẩn bị triển lên giai đoạn của bác thì nó lại dở đời dở đoạ . Theo bác em tiếp tục hay ngơi nghỉ cho nó thoải mái rồi tính tiếp
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Em hiểu cái đó bác ạ , em đang chuẩn bị triển lên giai đoạn của bác thì nó lại dở đời dở đoạ . Theo bác em tiếp tục hay ngơi nghỉ cho nó thoải mái rồi tính tiếp
  7. 6tuyetky

Các bác rời cốc hết rồi à
  8. Mr.Li

Mr.Li Thành viên rất tích cực

Tiếp đê.!!

Bỏ qua mấy cái động tác kỹ thuật rườm rà như mang cơm mang nước, gọi điện hỏi thăm, nhắn tin hẹn hò. (quy luật 80/20)

Đổ bê tông, tấn công sắc bén. Hôm nào thời tiết đẹp, nắm được thời gian làm việc, ăn nghỉ của em nó rồi thì cứ nhà CÁO thẳng tiến, ko cần báo trước. Nhớ là không có đụng chạm, ko có hơi ấm truyền qua truyền lại thì tình cảm không thể nào dạt dào thắm thiết được. Đó là 1 quy luật kinh điển của tự nhiên, quy luật bầy đàn và con người cũng không nằm ngoài tầm ảnh hưởng của quy luật đó.

Dù sao CÁO cũng chỉ là 1 con mèo con mà thôi. Nên nhớ mèo rất thích được vuốt ve. Tất nhiên, tùy lúc tùy chỗ và tùy cơ ứng biến.!!
  9. 6tuyetky

Bác đọc cái đoạn trên chưa ạ ? Dạo này chả hiểu sao bé ý đang tránh mặt em 1 cách điên cuồng , thế mới ko thể hiểu nổi . Tránh mặt tới mức thể hiện ra cả sự thiếu tôn trọng người khác mà trước đây nó chưa bao h thể hiện ra mặc dù em chưa hề có 1 phốt nào dù bé nhất . Tạm thời em đang la liếm em mới quen hôm qua cho nguôi ngoai qua giai đoạn này đã , cái em khó hiểu chỉ là ko biết tại sao nó tránh mặt em điên cuồng thế thôi .
  10. bbiq85

bbiq85 Thành viên mới

em thay bac tan gai kieu sot ca chua the la khong duoc roi.em thi luon ap dung theo phuong thuc cua bac nay"Không quen --> Sơ quen --> Quen --> Quen thân --> Bạn, bạn thân, anh trai, vệ tinh, người gái thích, người gái hâm mộ... --> người yêu." cong thuc tan gai cua em la de gai tu chet.(mot tuan moi quen ma bac gap nguoi ta 3 lan tham hoi om dau,roi ru di an,uong) co gai do se co suy nghi la a ong nay thich minh hay sao ay.va se de phong va tiep sau do tat ca nhung hanh dong cua bac trong suy nghi cua co gai do la deu co y do.
    Gio thi bac len bat dau lai tu dau di,cu tot voi nguoi ta theo kieu mot nguoi ban,mot nguoi a binh thuong thoi roi dan dan tinh tiep.de y thai do cua nguoi ta khi nguoi ta khong thich thi dung co ep .