1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

các bác giúp em kết nối 2 máy tính với!!!

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi gacn08, 20/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gacn08

gacn08 Thành viên quen thuộc

chả là nhà em có 2 cái máy tính cùng cắm vào 1 cái modem. Giờ em muốn kết nối để cùng chơi call of duty, háp lai [:D] hoặc đế chế, cơ mà chưa biết cách. Các bác chỉ giúp em với ạ, thanks các bác nhiều!!!! [r32)]
  2. anhminhk42

anhminhk42 Thành viên rất tích cực

như vậy là 2 máy này đã được kết nối rồi. Halflife , đế chế thoải mái
  3. gacn08

gacn08 Thành viên quen thuộc

như vậy là đã vào multiplayer chơi luôn được á bác, ko cần thao tác gì à? :-??
  4. anhminhk42

anhminhk42 Thành viên rất tích cực

Nó tự nhìn thấy nhau rồi, bác ko cần thao tác gì thêm. Ngoài ra, có một số game đòi hỏi giao thức netbios chứ không dùng TCP/IP. bác có thể cài thêm giao thức này.
  5. Fixed

Fixed Thành viên mới

tắt firewall đi, một số game đòi hỏi như thế
  6. dangkhoaonline04

dangkhoaonline04 Thành viên mới

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} Chào bạn, Đăng Khoa xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:
    Khi 2 máy tính có dây mạng cùng cắm vào một thiết bị mạng, và có chung dải địa chỉ IP thì mặc nhiên hai máy tính đó đã được kết nối với nhau. Bạn có thể chia sẻ dữ liệu, chơi game mạng LAN…
    Ở đây hai máy tính của bạn đã được cắm dây mạng chung vào modem. Modem sẽ cấp phát IP động cho 2 máy, thì lúc này 2 máy của bạn đã được kết nối với nhau. Trườn hợp khi bạn vào game mà vẫn không nhìn thấy máy kia. Thì bạn kiểm tra lại IP của 2 máy xem có đặt khác nhau hay không? Bạn nên để nhận IP động cho 2 máy.
    Chúc bạn thành công.
  7. xsalehn

xsalehn Thành viên mới

bác này chắc đang tìm hiểu về mạng LAN .cái này thì em mù tịt văn phòng của em cũng nối mạng LAN may1 máy 2 đau cái đầu.( The sim như sim rẻ )