1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

các bác giúp em một chút với!!!!!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi gacn08, 03/06/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gacn08

gacn08 Thành viên quen thuộc

các bác giúp em một chút với!!!!!

em chào bác, em có chuyện này muốn hỏi bác, mong các bác giúp em với ạ. Chuyện của em thế này các bác ạ:

Hồi trước em có thích 1 cáo bẳng tuổi, em có lên đây hỏi các bác, nhưng sau rồi tán mãi chả đổ nên em nghỉ. Sau này em có đi học thêm lớp tiếng anh, cô giáo dạy ở đấy cũng bằng tuổi em. Dần dần em nhận ra là em thích cáo này (cáo tự lập, cá tính vì sống xa bố mẹ từ bé, mà cáo rất tốt bụng, nhìn cũng đáng yêu, cuối buổi tòan ngồi lại chữa bài cho em nữa nên em ấn tượng) em tiếp cận rồi cũng có số điện thoại và nick nữa, nói chuyện mấy lần đều vui vẻ lắm, cáo bảo chưa có người yêu, vẫn đang tìm hiểu thôi, thế nên em vẫn tiếp tục. Cáo hẹn em tuần sau đi chơi để em khao cái bằng tiếng anh . Thỉnh thoảng em cũng vào facebook của cáo xem cáo thế nào để tìm hiểu thêm về cáo. Nhưng mà sáng nay thấy cáo trưng mấy cái ảnh trên facebook, bạn bè hỏi cáo bảo là người yêu cáo chụp cho hôm đi chơi. Mặc dù là chụp riêng cáo thôi nhưng em nghĩ chắc người yêu cáo chụp cho cáo. Em tá hỏa quá, đang định cưa cáo thì có cái tin này.

Cáo và em đều định du học, đều học 2 năm và đều sắp đi rồi. Bọn em đi châu Âu tuy ko cùng 1 nước nhưng cũng ko phải là quá xa nhau. Nói đến đây bác đừng khuyên em thôi nhé, vì khoảng cách đối với em chỉ mang ý nghĩa tương đối thôi, cũng vì muốn gần cáo nên em chọn như thế mà. Thực sự em đang xoắn quá các bác ạ, em ko muốn dừng lại tí nào. Nếu đúng là cáo có người yêu thật thì đây là mối tình đầu của cáo mà mối tình đầu của các cáo thì bác biết rồi đấy .

Em đang xoắn quá nên em lên đây nhờ bác cho em lời khuyên, em thì thực sự là ko muốn dừng đâu, từ bé đến giờ muốn làm gì thì phải làm đến cùng, chỉ khi nào biết thất bại hòan tòan hoặc chiến thắng hoàn tòan thì mới dừng lại, nhưng mà ko biết tiếp tục thì có nên cơm cháo gì ko, mà cũng mang tiếng là phá hoại người khác. Em thì khó tính, từ trước tới giờ có cáo này và cáo cũ là em thích thật sự. Cũng may là em chưa làm gì gà để cáo ghét em cả, vẫn nói chuyện vui vẻ, mời đi chơi vẫn đi. Vậy các bác cho em lời khuyên với ạ, nếu mà em tiếp tục thì các bác bảo có nên chơi bài ngửa rồi chai mặt ko, vì bọn em cũng ko còn trẻ con xì tin để chơi trò úp mở nữa 23 tuổi cả rồi. Em từ trước giờ mới tán có mỗi 1 cáo thôi, thế nên em gà lắm. Các bác đọc bài em chắc thấy đầy mâu thuẫn, tại em đang xoắn, mong bác nhảy vô phân tích giúp em với ạ. Em thân lừa ưa nặng nên nếu các bác thấy em yếu đuối hoặc suy nghĩ sai lầm cần chửi bác cứ chửi thỏai mái,cảm ơn bác nhiều ạ!
  2. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Thế thì xa gì nữa. Gần hơn bạn giai của gái (mà anh dự là) đang ở VN rồi. Chiến thôi!
    À, ý anh là giữ quan hệ bạn bè, khi nào đã sang trời Tây, đến tận thành phố thăm, thì hẳn bài ngửa.
  3. gacn08

hic, có mỗi 1 bác vào giúp em thôi à , em tự nhiên thấy khó khăn mông lung quá các bác ạ, vì chưa tán cáo kiểu này bao giờ. Các bác vạch đường chỉ lối cho em được ko?
    chua_lap_nick: cảm ơn bác đã ủng hộ, em gà lắm, vẫn cần lời khuyên của các bác để vững tâm chiến tiếp ạ!
  4. _zombie_

_zombie_ Thành viên quen thuộc

Tuổi trẻ bồng bột, xốc nổi, đầy hoài bão và luôn có những giây phút xoắn xuýt như thế này, anh nghĩ cũng là tự nhiên, có sao mà em trăn trở sớm. Anh nhớ hồi anh tuổi đó còn ham học, ham chơi, yêu nồng nhiệt mãnh liệt như tiểu thuyết và phim, vậy cũng coi là đủ
    Cái em thiếu là "một chút" đàn ông và "một chút" bất cần. Cá nhân anh khuyên em nên lên kế hoạch tấn công dồn dập vào, xác định PHẢI cầm tay và hôn được nàng trước khi lên máy bay, là OK. Nhưng, tuyệt đối không tỏ tình, không nói anh yêu em, anh thề này thề nọ, hoặc những câu sáo rỗng và sến kiểu bày tỏ tình cảm Hàn xẻng bla bla bla. Hãy im lặng và làm những chuyện đó. Càng nhiều hành động, thì "công lực" càng tăng, em sẽ chiến thắng được cái "mềm yếu" và "sợ mình là gà" đang lớn dần ở trong em.
    Hãy nhớ tới câu này: The winner is the man of action.
    Good luck!
  5. DeutschlandvermisstVN

DeutschlandvermisstVN Thành viên rất tích cực

Ý chú đã quyết làm đến cùng thì tiếp tục cho nó đến cùng thôi .
    Anh đã nói rất nhiều lần trên này là đẽo gái là phải tự mình tìm hiểu , trinh sát thì mới có cái thú và mới tiệm cận được sát hơn tới gái . Những nguồn thông tin khác chỉ mang tính chất tham khảo và xâu chuỗi .
    Thêm nữa gái còn đồng ý đi chơi với chú là còn mở cho chú một lối vào . Còn vào trong " làm việc " có tốt hay không là ở chú . Cố lên , bình tĩnh thể hiện , và huy động thêm các công cụ hỗ trợ .
    Mà cũng khỏi lo bài úp với bài ngửa đi . Một khi gái nó đã cảm nhận được tình cảm của chú và nếu trái tim nó cũng cùng nhịp đập thì nó sẽ tự nguyện dâng chú thôi . Tỏ tình nó cũng chỉ như gia vị trong món ăn , cho vào đúng lúc thì ngon , còn thả không đúng thời điểm có khi lại chua , lại cay đấy .
  6. saobangcb

saobangcb Thành viên mới

Oh man, lập hẳn nick mới để hỏi cơ à. . Cậu lăn tăn làm gì, cứ oánh trận đầu đã, xác nhận chính xác thông tin rồi ta tính tiếp. .
  7. gacn08

cảm ơn các bác, có các bác vào cổ vũ thế này em thấy vững tâm hơn rồi. Em chưa bao giờ nghĩ là sẽ làm thế này, vì cứ nghĩ nếu mình phá người ta thì sau này sẽ có người khác làm như thế với mình. Nhưng mà giờ cái gì ngon thì người ta xô vào giành giật, mình cứ ậm ờ thì chỉ có uống nước đục thôi. Thế nên phải loại bỏ những suy nghĩ ấy đi thôi.
    _zombie_: bác nói ít mà ý nghĩa quá, đúng là ngồi nhà càng nghĩ thì càng xoắn. Bác yên tâm, em gà thế nào chứ còn mấy cái chuyện hàn xẻng là tuyệt nhiên ko bao giờ có trong đầu. Em nhớ lời bác rồi, nói ít làm nhiều, trong trường hợp của em chắc phải thêm cả nghĩ ít nữa quá .
    DeutschlandvermisstVN: danke schoen, em đọc nhiều bài của bác rồi, ở đây và ở deustch box nữa, rất nể bác. Em cũng tính sang nước bác đang ở đấy, bác ở thành phố nào thế, hy vọng sau này em sang có ngày gặp bác ngoài đời để thỉnh giáo . Mà cái đoạn công cụ hỗ trợ là thế nào thế bác, bác nói rõ cho em với!
  8. pxtacc

pxtacc Thành viên mới

Cạnh tranh lành mạnh thì sợ cái gì nào. Cứ mạnh dạn uýnh tới đi chứ, sao phải sợ ''sau này''. Biết sau này nó thế nào đâu?
    Đã xác định uýnh là phải biết chấp nhận thương đau, ''được ăn cả ngã về không'', chơi tới cùng lun đi.
  9. guma

guma Thành viên mới

don''t give up on your faith, love will come to those who believe it
  10. DeutschlandvermisstVN

DeutschlandvermisstVN Thành viên rất tích cực

Đừng hiểu lầm công cụ chỉ đơn thuần là tay chân hay Toys tiếc gì đó nhé . Nó bao gồm cả những gì gọi là tài năng của chú . Nếu tài năng chưa phát thì đơn giản cứ lấy những phẩm chất tốt của người đàn ông mà phô .
    Tiền bạc cũng là một công cụ rất tốt . Vị thế gia đình , những người bạn thành đạt , ưu tú cũng giúp đánh bóng và nâng vị thế mình lên .....
    Đấy , đại loại " công cụ " nó được hiểu bao gồm những thứ như thế . Nhưng khi dùng thì phải làm cho nó như ngẫu nhiên , đúng thời điểm thì mới phát huy được kết quả .
    Anh đang sống ở gần Frankfurt , thành phố ngày ngày vẫn có các chuyến bay của VN Airline qua lại . Khi nào qua , chú ới anh câu . Chắc anh cũng chưa đủ trình sư phạm để chú kỳ vọng vào việc " thỉnh giáo " đâu . Nhưng anh sẵn lòng ngồi cả giờ chuyện đời với chú . Khỏi lo đi , nhiệt tình với thiên hạ vốn là bản tính của anh . Thế nhé .