1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác giúp em tán bạn thân với ạ.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hunter91, 01/08/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hunter91

hunter91 Thành viên rất tích cực

Chào các bác. Em là 1chú GÀ thứ thiệt ạ (gái nó chê em như thế). Tóm tắt cuộc chiến của em như này ạ:
    Em và gái là bạn thân, học cùng lớp ĐH (sn 91, SV năm cuối ĐH GTVT HN). Em và gái bắt đầu chơi với nhau đc 2năm nay và hầu như chuyện gì cũng có thể chia sẻ, khá hợp nhau ạ. Khi ấy gái yêu 1ku sn 89 cùng quê, cũng đang học ĐHXD HN nên em chả có ý định gì hết. Nhưng mọi chuyện bắt đầu cũng từ đây, mỗi khi 2đứa nó cãi nhau và chia tay tạm thời (khá nhiều lần) gái đều nói em biết (đều bằng sms lúc 12h-1h sáng), mấy lần đầu em đều bảo em thích/yêu gái (nhưng lúc ấy em coi gái là bạn thân thôi, nói thế cho nó khỏi buồn, biết qúy trọng bản thân ý mà, em ngĩ thế thật có tính là phốt k các bác? Và mỗi lần gái đều bảo em là ng tốt, gái đểu lắm k đc như em ngĩ, em nên ngĩ kỹ, yêu gái sẽ khổ, gái sợ sẽ lợi dụng em, làm khổ em. Và thế là em lại nói thật, nếu k là nó ngỉ chơi với em luôn) sau đấy cũng mấy lần gái bảo em làm ng yêu gái nhé (em đồng ý 2 lần nhưng sau khi em đồng ý gái nói nó đùa. Híc, lần 3, lần này chia tay thật, em từ chối và bảo nó dở hơi với lại em k bao giờ làm ng thay thế thì nó bảo em mà đồng ý thì em sẽ là ng thay thế. Nhục thế đấy các bác ạ).
    Rồi 2đứa nó chia tay thật, cách giờ khoảng 3tháng, em nói chuyện, quan tâm nhiều tới gái, thay ng yêu nó chúc nó buổi sáng vui vẻ, tối về lại nge nó kể chuyện hôm ấy ntn, nhưng k rủ nó đi đâu hết. Đùng 1 hôm nó nói từ giờ ít quan tâm nó thôi, chỉ đc 5sms/ngày, nó làm thế mấy ngày, em gần như là năn nỉ nó (nhục nữa) rồi lại đâu vào đấy như cũ ạ.
    Có hôm gái nói buồn, hình như là 20/05/2012, và muốn đi đâu thật xa, thế là em rủ đc gái đi chơi riêng 1lần duy nhất đây ạ (gái đòi đi lên Thiền Viện Trúc Lâm-Vĩnh Phúc, cả 2đều vui, vụ này và những lần đi học nhóm, gái biểu hiện như là cũng kết em (chả biết em có ăn dưa bở k nữa) em k biết đánh giá về mớ bòng bong gái tung ra, nhưng cho phép e post sau ạ). Những lần sau rủ là nó kêu bận/ngại ra nắng. Nên em cũng thôi.
    Dạo gần đây gái hay giận dỗi em, dù em thấy em chả sai gì nhưng cuối cùng vẫn phải làm lành với nó. Em bắt đầu thấy thiếu gái là em khó chịu ạ, dù hầu hết bọn em nói chuyện qua sms thôi, kể cả mấy lần em/gái tỏ tình (em hơi ít nói ạ).
    3hôm trước em chọc gái cái tội xưng anh với em:
    -Em: t ngĩ c nên kiểm tra lại giới tính, t tin c là cgái. Nhìn thấy hết rồi mà. Hí hí. Để xem nào, t nhìn thấy j nhỉ. Hêhê. Giờ vẫn thấy thích (vì cái tội ăn mặc k để ý, em phải nhắc mấy lần lộ hàng, cũng qua sms thôi ạ).
    -gái: á. Chó H (tên em). C muốn t chặn c k? C nhắc lại xem.
    -Em: kìa, đen tối thế, t thấy 1em xinh lắm, nhưng đanh đá, chua ngoa qúa. C ngĩ t thấy gì?
    -gái: thế à, thế c nhìn tiếp đi.
    -Em: ừ t vẫn nhìn mà. À, dạy c 1chuyện nữa, ctrai mà khen đứa nào xinh là phải thấy 1số thứ, k đc trong sáng lắm. Q ơi (tên em nó ạ), c xinh thế!!
    Và thế là... Híc híc. Mấy hôm nay gái chả thèm rep sms của em, chỉ thông báo lịch học cho em (gái là lớp trưởng ạ), hỏi thăm nó cũng ậm ừ cho xong thôi, mà lại rất chậm. Vì cái lý do củ chuối thế đấy ạ.
    Tương quan em và gái:
    Em: quê Vĩnh Phúc, 1số em khen dễ thương, hiền, cao 1,7m nặng 52kg, IQ tạm ổn (thường kèm thêm mấy môn chuyên ngành cho gái và mấy đứa bạn), mỗi tội nhà nghèo, 4ng đi hc ĐH mà chỉ còn mẹ em (làm ruộng) nuôi, bố em là sỹ quan bộ đội về hưu, mất 7năm nay rồi, theo gái thì em hơi khó hiểu. Và chưa yêu bao giờ ạ. À trc có 1gái thích em nhưng em k thích và gái Q tư vấn nhiệt tình ạ.
    Gái: ngoại hình trung bình, cao 1,6m nặng 44kg (bọn bạn em bảo xấu.híc. Nhưng xinh hơn ng.yêu chúng nó. Còn em thấy xinh ạ), đanh đá, gái Nam Định, bố sỹ quan quân đội về hưu, mẹ làm gì em k biết, nhà khá giả. Mới yêu 1thằng 89 đấy thôi ạ. À, em nhớ hôm đi chơi gái nói mẹ gái bảo chỉ lấy thằng nào môn đăng hộ đối (90% gái biết em kết nó là thật,nên em đếk hiểu ý nó là như nào)
    Cả em và gái đều đi xe bus đi học. Gái ở KTX, em ở trọ ngoài.
    Tổng cộng em mới nắm tay, ôm vai trêu đùa, gái tự động khoác tay em khi đi chơi hoặc đi học riêng, mùa đông năm trc nó suốt ngày bỏ tay vào chung 1bao tay với em trong lớp học làm em ngượng chín cả mặt. Chưa vào phòng nhau bao giờ, cũng chưa về nhà chơi.
    Đấy ạ. Các bác giúp em ca này với ạ. Chứ em như trong mê cung chả biết nên thế nào nữa.
    Văn em dốt, có gì các bác bỏ qúa cho, ném đá ném gạch gì gì cũng đc nhưng các bác thương em, chỉ cho em con đường sáng với ạ. Thanks các bác lắm lắm.
  2. NeverGiveUp.

NeverGiveUp. Thành viên rất tích cực

lần sau ôm vai hôn má
    và cứ để nó tán thì kiểu gì cũng ăn đc.

muốn trị nó thì bớt hiền đi, riêng khoản thô lỗ và hung hãn thì phải hơn nó.
    tình huống của cậu chỉ có thế, khó mà áp dụng đc chiêu trò gì
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    lần sau ôm vai hôn má
    và cứ để nó tán thì kiểu gì cũng ăn đc.

muốn trị nó thì bớt hiền đi, riêng khoản thô lỗ và hung hãn thì phải hơn nó.
    tình huống của cậu chỉ có thế, khó mà áp dụng đc chiêu trò gì
  3. hunter91

Thanks bác. Nhưng bây giờ em với gái gặp nhau cũng khó nói chuyện rồi làm sao mà abc đc nữa ạ. Bác chỉ giúp em nên làm như nào tiếp ạ. Vì bọn em ngỉ hè, mấy ngày nữa đi học lại rồi.
  4. sevens

sevens Thành viên mới

chú nhún nó quá, cẩn thận nó đè đầu chứ chả yêu đâu,

h nói chuyện là phải thay đổi đã, đừng có tranh cãi với nó mấy chuyện vớ vẩn, điềm đạm hơn tí, mấy con này chắc thích kiểu người như thế, (anh cảm giác thế) :))
    chú nhún nó quá, cẩn thận nó đè đầu chứ chả yêu đâu,

h nói chuyện là phải thay đổi đã, đừng có tranh cãi với nó mấy chuyện vớ vẩn, điềm đạm hơn tí, mấy con này chắc thích kiểu người như thế, (anh cảm giác thế) :))
  5. NeverGiveUp.

NeverGiveUp. Thành viên rất tích cực

đi ve vãn con khác cùng lớp, phạm vi gần nó ắt nó phải tự bắt chuyện
  6. manhcuong89vp

manhcuong89vp Thành viên mới

Đúng là bạn cũng nhút nhát giống mình, cũng từng bị người con gái nói là tớ không như bạn nghĩ đâu, ko xứng với ban, Bạn có nghĩ tớ lợi dụng ban...Cũng đã từng đi chơi xa với nhau 1 lần chỉ có 2 người... Cũng đc 1 con gái nói là thick mình lâu lắm rồi.. Tớ nghĩ là bạn gái kia có cảm tình với bạn và đang lay động. Bạn hãy thử mạnh mẽ lên nói tất cả đi, sau đó kiss cái
    Cùng là dân vp mà:D
  7. hunter91

@Sevens Em xin ghi nhận và nghiêm túc sửa chữa ạ.
    @Nevergiveup :Em nói chuyện nhiều (nhưng k có gái ở đấy) với 1gái cùng lớp nữa thân với cả em và gái thì gái hỏi em thích gái đấy à? Em bảo k,sao lại nói thế thì gái bảo tự làm tự chịu. Rồi im luôn, k nói gì nữa. Em càng k hiểu.
    @Manhcuong nhưng t sợ lại chả bbè gì nữa ấy. Gái là ng mạnh mẽ, đanh đá. Híc.
    @Nevergiveup :Em nói chuyện nhiều (nhưng k có gái ở đấy) với 1gái cùng lớp nữa thân với cả em và gái thì gái hỏi em thích gái đấy à? Em bảo k,sao lại nói thế thì gái bảo tự làm tự chịu. Rồi im luôn, k nói gì nữa. Em càng k hiểu.
    Sr các bác. Em post bài bằng đt nên hay lỗi. Các bác thông cảm ạ
  8. manhcuong89vp

manhcuong89vp Thành viên mới

Oh người tớ yêu cũng vậy, bề ngoài mạnh mẽ nhưng bên trong họ yếu đuối lắm rất cần 1 người che chở. Lúc gái buồn nhất bạn đã ở bên cạnh động viên an ủi cô ấy. Bạn cứ nói hết những gì bạn nghĩ đi. Đùng sợ bị từ chối . Tớ nghĩ gái sẽ cho bạn cơ hội.
  9. supersdream

supersdream Thành viên mới Đang bị khóa

.
    Đỏ 1: Chú cẩn thận nhé. Có khi gái đã xyz với thằng người yêu cũ rồi.
    Đỏ 2: Cuội thế phải anh anh và vào mồm gái ngay. Chú để cho nó đùa coặt với tình cảm của chú như thế ah? Mà cũng tại chú mày, yếu sinh lý như vậy thì nó quay cho chú mày chẳng oan.
    Đỏ 3: Chú đang diễn rất tốt vai trò người bạn, hiện giờ cáo đang tin tưởng chú. Anh ngửi thấy mùi gái nó ớn chú đến tận cổ rồi. Gái nó hết lần này đến lần khác bật đèn xanh cho chú như thế mà chú cứ dậm chân tại chỗ như thế thì nó tức là phải. Chẳng lẽ nó phải dạng háng ra bảo chú nhét ku vào thì chú mới nhét ah? ngu thế.
    Đỏ 4: Đi xa như vậy, chú có tranh thủ đụng trạm gì không. Nếu không thì quá gà. Cáo nó ớn chú lắm rồi đấy.
    Đỏ 5: Nó giận rỗi vì nó đang nứng tình mà chú mày cứ như thái giám vậy.
    Giờ cứ để mọi chuyện bình thường, hôm nào tranh thủ rủ nó chơi chỗ nào kín kín, đến chỗ nó hoặc mời nó đến nhà chú chơi. Kiếm cớ gì đấy, sinh nhật tiệc tùng, karaoke, miễn là chỗ kín đáo ấy. Chú nhìn thẳng vào mắt nó với con mắt say tình gợi dục vào. Nếu thấy gái cũng nhìn lại chú, sau đó bẽn lẽn lảng ra chỗ khác. Lúc đấy chú nhảy vào ôm nó thật chặt vào miệng nói yêu đương, tay chân quờ quạng khắp nơi, lưng, ngực, mông thật ác liệt vào. Anh đã từng áp dụng thành công trò này rồi. Gái thì nói không yêu, anh thấy ánh mắt gái đơ, nhay vào chiến luôn. Cho tay chân du lịch vòng quanh thế giới một vòng. Liều đi. chú mày nhát quá. Mỡ đến miệng mèo rồi đấy.
  10. hunter91

1. Em cũng tập xác định rồi ạ. Và ngĩ là 99% là như thế. Vì gái bảo em "chưa có thì k sao, có đc rồi lại đem ra so sánh, thất vọng" ngĩ đén mà buồn.
    2 và 3. Em đã kiểm điểm rồi ạ.
    4. Khi đi xe em mệt nên bảo gái ngồi dịch cho em dựa. Và ok.
    Đi xe ôm lên núi nên gái ôm em chặt lắm ạ.
    Gái bảo em xem chỉ tay cho,nhưng mà em ngu qúa,bảo k biết xem. Và thôi.
    Tí nữa thì em hôn gái rồi ạ. Nhưng nó cứ trợn mắt nhìn (ngạc nhiên) gê qúa, em lại thôi.
    Em có cầm tay, khoác vai.
    Gái bắt đi bộ xuống núi mà lại phải qua 1đập nước, và em cõng gái ạ (gái để avatar Facebook cảnh 2nhân vật hoạt hình 1nam 1nữ cõng nhau).
    Trên xe đi về 2đứa dựa vào nhau, ngủ.
    Em sẽ ngiêm túc sửa chữa. Thanks bác ạ.
    Nhưng em chưa đụng chạm kiểu này bao giờ nên cũng hãi lắm ạ. Em sẽ cố.