1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác giúp em với ạ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi thanhnhandaikekhukho, 23/06/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanhnhandaikekhukho

thanhnhandaikekhukho Thành viên quen thuộc

Gấu nói chia tay em rồi ạ. Bảo là hết tình cảm rồi. Nhiều lần rồi nhưng em đều níu kéo lại được, lần này thì ngó bộ gay cấn và lỗi hoàn toàn do em.

Chả là thế này. Thời gian đầu thì bọn em rất vui vẻ. Anh yêu em, em yêu anh. Gặp nhau là đi chơi cười tít mắt. Nhưng chỉ được có 3 tháng.

3 tháng sau đó, là tết đáy ạ, gấu dẫn em về nhà. Em thì cũng không đến nỗi ngu, đầu óc cũng gọi là cởi mở. Nhưng tính em thì ít nói, mọi người nhận xét là chậm chạp, hiền hiền. Qua nhà gấu thì mọi người trong nhà cũng cười nói vui vẻ, hỏi chuyện em này nọ, em cũng phụ giúp bên nhà gấu. Suông sẻ hết không ai có vẻ là không thích em cả.

Nhưng kể từ tết vô là gấu em trở chứng, hay khó chịu và giận dỗi vô cớ. Em cũng non nên tỏ ra hay cáu gắt, bực bội lại.Em lại gà nên hay xuống nước trước, làm gấu không tôn trọng em. Em ít nói, lại non nên không biết hâm nóng tình cảm, đi chơi toàn lòng vòng vài chổ, ăn vài cái quán ăn, đi xem phim là hết. Nói chung em phạm gần hết vào các sai lầm của gà. Lâu dần gấu sinh ra định kiến về em là thằng kém cỏi, làm gấu không tôn trọng em nữa.

1 hôm em hỏi ra mới biết là nhà gấu chê em chậm chạp, khó làm ăn gì được.

Bố gấu bảo là: "quên nhau mà chưa chắc chắn thì đừng dẫn về nhà sớm quá". Chị gấu lại bảo:"mày khó tính thế mà sao ưng thằng đó. Kém cỏi giống nhau
    thì quen nhau cũng phải thôi".

Mà gia đình cũng không quan tâm đến gấu lắm, gấu em thì thuộc loại người tình cảm nên sinh ra stress nặng từ trước khi quen em rồi. Gần đây thì càng ít gọi điện hơn nữa. Có tạo áp lực để chia tay em không thì em không biết. Gấu em đã stress và tự ty rồi mà gia đình không quan tâm, lại nói như vậy nữa, nên gấu càng tự ty và lấy em-người duy nhất thân với gấu ra làm chổ xả đạn.

-Hoàn cảnh trong nhà gấu thì mấy cô chú ăn hiếp nhà gấu nên gấu rất ghét. Em thì trầm trầm, không có gì nổi bật nên mấy người đó chê. Làm gấu em-một người rất sĩ diện mất mặt.

p/s: Em thì mặt cũng thuộc loại ưa nhìn, khoai to. Nhà cũng không giàu, không nghèo, đủ lo cho con ăn học còn để dành 1 tí. Bọn em cũng mới abcxyz độ nữa tháng trước rồi. Không ngờ sự tình lại như z. Mong các anh chị em khuyên em nên làm gì vào lúc này
  2. Mr.Li

Mr.Li Thành viên rất tích cực

Đậm 1 : con người chú thế nào thì nó chưa nhất thời thay đổi ngay được, chú ko lừa dối, xúc phạm hay coi thường gấu nên chú ko có lỗi gì hết.

Đậm 2 : đa số những thằng trầm tính, ít nói đều như vậy hết. Lạnh thì cần nóng, nóng cần lạnh. Gà trầm tính nếu yêu được GẤU sôi nổi thì cuộc tình sẽ khá là bền lâu.

Đậm 3 : Anh nghi ngờ tính đúng đắn trong kết luận này của chú.

Nguyên nhân khiến gấu buông lời chia tay là gì thì rất khó có thể đoán chính xác được, tìm ra nguyên nhân rồi đưa ra lý lẽ để bào chữa là công việc của lý trí. Mà tình cảm thì không tuân theo lý trí. Vì thế, nếu muốn nối lại thì ko nên dùng lý trí để thanh minh, mà chủ yếu là phải dùng đòn tâm lý.
  3. thanhnhandaikekhukho

Cảm ơn nhận xét của anh. Dùng đòn tâm lý là thế nào ạ, có phải là nhắc lại kỉ niệm vui, hát mấy bài ca: "anh thề, anh hứa, anh đảm bảo". Mong anh nói rõ hơn cho em.

Sau 1 thời gian lội mấy trăm page trong box này em có học vẹt được vài điều, không biết là đúng không. Mong anh Mr.Li xem thử.

-Đàn ông bị cuốn hụt bởi phụ nữ bởi cái gì? Theo em trước hết phải nói tới bề ngoài. Vì người đàn ông thường là trụ cột gia đình nên phụ nữ không cần phải giỏi giang, đàn ông thường chọn người có nhan sắc tí để chọn nguồn gen tốt cho thế hệ sau. Tính cách, học vấn không thể thiếu nhưng luôn nằm sau cái nhan sắc. Phụ nữ không không có nhan sắc và không biết giữ gìn nhan sắc sẽ làm mất đi sự lôi cuốn.

-Phụ nữ thường bị cuốn hút ở sự tự tin, tính đàn ông. Đàn ông thì không nóng giận, mất tự chủ. Đàn ông thì phải bình tĩnh trước mọi việc. Đàn ông tự tin không bao giờ xuống nước khi lỗi không phải của mình. Đàn ông luôn là người dẫn dắt. Đàn ông không có những phẩm chất trên thì sẽ đánh mất sự lôi cuốn.

Mà em giao tiếp chưa tốt, không hài hước. Em nóng giận, mất tự chủ. Em tự tin nhưng cử chỉ thì không thể hiện điều đó. Em lại hay xuống nước trước.
    Hầu hết những điều trên em đều bị dính phải. Chính gấu cũng đã nói tính em trẻ con, kém cỏi. Em phải có điểm nổi bật, ít nhất là hơn gấu thì gấu mới tôn trọng.

=>Tiên trách kỉ, hậu trách nhân. Lỗi tại em trước.
    -p/s; Em nói gấu em sĩ diện vì gấu em khi bị mất mặt thì phản ứng rất tiêu cực.

Như hôm trước gấu tập bơi, gấu thì không quen nước, lại yếu nên bơi không được. Thầy dạy bơi la hét um sùm. Xong gấu về tự ty, bảo là:"Em không có gì tự hào về anh hết. Đi tới đâu em cũng không ngóc đầu lên được. Anh tệ quá. Có những lúc em nghĩ em tệ nên đi với người tệ hại như anh cũng đúng thôi. Anh buông tha em đi. Em đã cố để yêu anh nhưng không được. Em mất hết niềm tin ở anh, Em ko còn yêu anh, vì trước kia chúng ta là bạn, em sợ anh buồn nên mới không nói ra":-ss

-Em thấy là gấu này vì stress nên suy nghĩ con bị vướng. Khi 1 người không lo cho bản thân mình được thì làm sao bận tâm mới vấn đề khác nữa.
  4. DeutschlandvermisstVN

DeutschlandvermisstVN Thành viên rất tích cực

Trước hết chú phải điều tra thật kỹ xem nguyên nhân nào mà gái đó nó cứ ruồng rẫy chú. Có đúng là do cái bản tính của nó như chú nói không ,hay là đã có pháo thủ khác mới vào thay chú? Rõ nguyên nhân rồi ra quyết định chưa muộn.

Giang sơn dễ đổi ,bản chất khó dời . Tính chú như thế đã khó hút gái rồi ,lại gặp ngay phải con dở hơi ,không biết bơi thì làm sao mà hai đứa có thể về sống chung tưng bừng với nhau dưới cùng mái lều được.
    Theo như chú mô phỏng thì gái đó không thể thành vợ tốt với mẹ tốt được ,ít nhất là về mặt tinh thần.
    Đã phóng đến Z rồi, thêm nữa em nó không còn nứng ấm ,chén ,gạch ,ngói..... với chú nữa thì tạm thời giãn ra theo đúng tinh thần cả họ nhà gái đang thể hiện với chú.
    Mặt khác chịu khó va chạm với thật nhiều mái để tăng phản xạ gió máy ,gom phong phú cho tinh thần để bộ trợ khả năng đưa gái lên mây hàng ngày sau này.Khi đó với gái chú luôn là thằng cầm trịch.
  5. NguoiLaNiemDau

NguoiLaNiemDau Thành viên mới

2 cái đoạn đỏ đỏ ở trên anh thấy hơi bị mâu thuẫn!
    Nhưng dù thế nào chú cũng nên làm theo lời bác Đại Bàng ở trên:
    - Tìm hiểu chính xác xem nguyên nhân thực sự khiến gái muốn buông chú là gì? sức ép từ gđ, gái chán chú hay gái có thằng khác ấp ấm hơn chú?
    - khi mqh giữa ta và gái rơi vào bế tắc thì cách hay nhất ko phải là đi nài nỉ, xin xỏ, nhận hết mọi lỗi lầm dù nó ko phải do mình... là Sai Lầm, nó chỉ thúc đẩy gái chán chú nhanh hơn, muốn chạy khỏi chú hơn. Cách tốt nhất là Im Lặng và đi tìm những thú vui khác, sau một thời gian nếu như gái ko quá dở hơi, ko bị thằng khác đục nước thì thông thường gái sẽ bắn tín hiệu cho chú: "e muốn gặp a, a khỏe ko, đang làm gì, có người mới chưa?"

6. thanhnhandaikekhukho

chính nó đó bác. Em abcxyz nước non khá đầy đủ, chỉ sợ em nó chịu không được đưa chân theo thằng khác thôi. Em đã nghĩ được tới đó rồi thì sớm muộn sẽ đủ khả năng để đưa gái lên 9 tầng mây. Dăn ra thì theo thời gian sẽ làm gái quên đi định kiến về em.

Quen nhau 9 tháng rồi nên em biết. Gấu bề ngoài thì gặp ai cũng luôn tươi cười, nhưng thực ra chỉ là lớp vỏ bọc. Bên trong đó toàn là ý nghĩ tiêu cực nên tâm trạng rất bất ổn. Đạt điểm cao, hay được đi du lịch =>vui như con nít. Bị chê bai, bị coi thường bất kể bản thân gấu có đáng bị như thế không thì ôi thôi nào là: "em thật kém cỏi, em thật vô dụng. Không ai quan tâm tới em hết. Em muốn chết đi cho rồi......."

Nguyên nhân sâu xa em được biết là gia đình của gấu kì vọng rất nhiều vào con cái. Anh của gấu khi xưa bị ép học hành nên bị tâm thần. Đẻ ra cú chót mong có thằng con ngon lành hơn thì lại tòi ra con gái. Thời gian đưa anh đi chữa bệnh lại đúng vào thời gian gấu còn nhỏ. Khi đó chả gấu nhận được rất ít sự quan tâm. Gấu lại phải sống dưới cái bóng của người chị giỏi giang. Một người rất tình cảm phải chịu một áp lực điên cuồng phải trở nên thật giỏi để nhận giành được sự công nhận của gia đình. Gấu đáng thương hơn là đáng trách.

-Gần 10 năm nay sống thiểu thốn tình cảm đã làm gấu trầm cảm, dễ stress. Trước không biết chứ từ khi yêu nhau tới giờ chỉ có mình em là người duy nhất quan tâm gấu, nói chuyện tâm sự với gấu, Em hiểu và thương gấu nên lo cho gấu hơi bị quá đà. Cái nào gấu nói trông có vẻ hợp lý là em làm cho. gấu hết. Đói em chở đi ăn, ko có em thì gấu nhịn đói hoặc ăn bậy bạ. Buồn em chở đi chơi. Đau ốm em mua thuốc, em nấu cháo cho ăn. Thiếu cái đi ị là chùi ass thôi.. Em dồn nhiều yêu thương vào gấu nên gấu khó chịu với em vô cớ nhiều khi em khó chịu lại, ******** hình thêm xấu đi.[r24)]

-Từ đó gấu dồn cái cục kì vọng chết tiệt đó cho người yêu-chính là em đây. Người yêu của gấu phải đẹp trai, menly, giỏi giang, biết ăn nói......Những thằng như thế gái theo phải nói là lấy xe chở xuống sông không hết được. Gấu em thì không được cao, gọi là có xinh xắn 1 tẹo thôi. Khả năng 1 thằng như z chịu yêu gấu thì hơi bị thấp. Thời buổi bây giờ thạch sanh thì ít, lý thông thì nhiều. Những thằng có suy nghĩ, có sức hút cũng chả hiền lành gì. Em sợ gấu đã đáng thương rồi mà gặp thằng sở khanh nữa cứ gọi là sung sướng cuộc đời.

-Em thi được mỗi cái ưa nhìn, khoai to. Nói chung ngoại hình ok. Không ngu, đầu óc cởi mở. Được cái nữa là gia đình êm ấm, cưng chiều từ nhỏ, Bao bọc kĩ quá nên chưa được ra đời nhiều, kinh nghiệm ít, bản lĩnh chưa có, chưa biết cuốn hút gái, làm gái vui. Cộng thêm là tính em lại trầm nữa. Chưa được như em nó mong đợi. Em nghĩ nguyên nhân sâu xa là đây. Nguyên nhân trực tiếp là em không gây cảm hứng cho gái, mà còn gây ức chế. Nên gái chán em

-Nhưng bản tính con người em là zậy đó, đâu thể nào thay đổi trong 1 sớm 1 chiều, thay đổi trong mấy tháng ngắn ngủi được Cũng nhờ có duyên với gấu, được làm bạn trại gấu mà em trưởng thành thêm. Em mới suy nghĩ ra được em phải trưởng thành hơn nữa để giảm bớt gánh nặng, bảo vệ cho những người mình yêu thương.

-Nói chung là nhìn gấu như zậy em không đành lòng xa gấu:-??[r24)]
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Cảm ơn anh đau.

Cái đoạn đỏ thứ 2 thì do gấu nói, không biết đúng hay ko,Còn em hỏi đị chị họ của gấu thì lại bảo gia đình vẫn thích nhưng mà bảo em nên hoạt bát hơn thôi.

Cũng có thể gấu có người khác, nhưng mà tỉ lệ thấp, em không biết nữa. Mới xếp hình, xếp gạch lần đầu 2 tuần trước đây. Gấu chui vào nách em ngủ cả đêm ngon lành. Nào là anh yêu em, em thương anh đủ cả. Nhà gấu cũng gia giáo, gấu không phải loại lăn loàn. Có lẽ nào quen người khác liền như zậy không[r24)]Khả năng cao là do gái định kiến xấu về em và chán em rồi.

Em cũng thấy là cần dãn ra Nhưng tụi con gái ngu lắm. Đang buồn mà gặp thằng đi chơi vui vui, hiểu tâm sinh lý gái, đưa được gái lên mây mà lao đầu vào thì khả năng thêm 1 lần đau nữa là khá cao.[r24)]. Vả lại gái đáng thương và đang gặp vấn đề như zậy. Em không đành lòng buông ra
  7. NoBiTa_VN

NoBiTa_VN Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ca này thấy thì chua thật, chứ thật ra nhìn kỹ chả có gì to tát cả[:D]
    Viết dài quá =>con người chú là người sống hướng nội rùi[:D]=>tương lai vui buồn phụ thuộc vào gái và bạn bè ( khổ tâm )
    Chuyện cũng ko có gì quá khó hết.
    Gái thương và lo cho chú nhiều lắm đó
    Thương:
    Muốn chú căng mắt mở lỗ tai để tìm hiểu thu nhập kiến thúc => Lên internet đọc những gì chú thích =>càng nhiều kiến thức càng tốt hay lê la ở quán cafe cũng tốt.
    Muốn chú năng động trong ứng xử với mọi người
    Muốn chú có những cử chỉ hành động làm nhiều hơn nói
    Và 1,2 tháng nên đi chơi xa 1 lần cho khuây khoả tâm hồn cho chú và gái
    Đặc biệt : Luôn lắng nghe và tiếp lời cùng gái khi gái tâm sự về hoàn cảnh.
    Chú yên tâm.Gái hiện giờ chưa có mở lòng với các gà khác đâu,vì thấy chú quanh năm suốt tháng vẫn ù lì,vô vị nên gái muốn chú có 1 chút thay đổi về giao tiếp và kiến thức thôi chứ chả có gì hết =>Gái là thế đấy
    Tóm tắt lại là gái cũng có nhìn xung quanh nhưng vẫn bình chân như vạn.
  8. thanhnhandaikekhukho

tình hình là em dụ được gấu qua chở em đi ăn trưa. Gấu vẫn còn cái kiểu giận giận, nói chuyện nhát gừng, khiêu khích. Gấu còn nói: "Dù sao ông cũng chở tui đi ăn hoài. bữa nay tui chở lại". Chắc định chọc điên em đây. Nhưng mà em vẫn cười nói bình thường

Cư xử như zậy là đúng chưa mấy anh? Ca này có sáng sủa hơn chưa?
  9. NoBiTa_VN

NoBiTa_VN Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chú hỏi khắp box này đi => có gái nào ko thích,ko thương,ko nhớ mà rủ người gái ghét đi ăn ko.Trừ gái ( lợi dụng,trả nợ )
    Ca của chú có tối đâu mà hỏi sáng sủa hơn chứ.
    Gái sáng nắng chiều mưa mà => chú hơi đâu mà để ý làm gì cho mệt =>vẫn quan tâm săn sóc bình thường
    Cứ tu bổ dưỡng thêm kiến thức đi
    Có gì mới mẻ thì lên đây báo cáo nhé.
  10. shopytenet

shopytenet Thành viên mới Đang bị khóa

bác nói chuẩn đó, làm gì có gái nào ghét mà như thế.
    Chủ thớt cứ cố gắng lên. Mình cũng gặp trường hợp gần giống như chủ thớt, cũng tâm trạng vãi.