1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác giúp em với ạ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi thanhnhandaikekhukho, 23/06/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hunter91

hunter91 Thành viên rất tích cực

"Thầy dạy bơi la hét um sùm. Xong gấu về tự ty, bảo là:"Em không có gì tự hào về anh hết. Đi tới đâu em cũng không ngóc đầu lên được. Anh tệ quá. Có những lúc em nghĩ em tệ nên đi với người tệ hại như anh cũng đúng thôi. Anh buông tha em đi. Em đã cố để yêu anh nhưng không được. Em mất hết niềm tin ở anh, Em ko còn yêu anh, vì trước kia chúng ta là bạn, em sợ anh buồn nên mới không nói ra" Gái nói như này mà k tát vỡ alo nó ra thì nó khinh cũng đúng. Buồn cho 1 đời giai...
  2. DeutschlandvermisstVN

DeutschlandvermisstVN Thành viên rất tích cực

Phàm là cả gà lẫn gái đã qua một hay vài lần ấm chén rồi thì kiểu gì cũng nghiện ,cũng thèm được tẻng trong những ngày tiếp theo.Đó là bản năng gốc.
    Trò chơi xếp hình giữa hai đứa chỉ dừng lại khi có đứa thứ ba nhao vào chơi Profi hơn .
    Hoặc thằng gà đóng quá lởm. Chú khoe khoai của chú khá ổn nhưng chắc chú củi ,lửa cẩu thả nên em nó ăn như khoai hà ,nên nó oải ,sinh ra dở chứng ,không có nứng ninh khoai của chú nữa.

Thôi tốt nhất là tạm trả gái về gia đình cho chúng nó tự thẩm du dạy bảo nhau.

Đồ đạc linh tinh của chú coi như quên ,không quan tâm.Anh ngày xưa khi bỏ gái vẫn để lại cả đống sịp ,máy móc ...ở nhà gái .Gái bắn tin liên tục đến lấy không nó quẳng vào thùng giác ,nhưng anh cứ lờ đi .Hơi phũ ,nhưng phải thế ,nếu không cứ loạng quoạng,gái mới nó biết ,nó làm um lên thì vừa hỏng ăn ,vừa điếc tai vì gái .Chú chưa có gái mới ,nhưng buông là buông để cho gái hiểu là chú cũng không bạc nhược như gái nghĩ .

Mà anh ,em ở đây đã nói nhiều với chú rồi. Nếu thực sự xoắn em nó thì cứ tiếp tục kiên nhẫn để em nó chơi trò khổ dâm với chú đi.Còn không thì té .Đàn ông ai lại cứ lèm bèm kể lể chỉ vì gái. Chú cứ thế bảo sao gái nó cứ càm ràm là chú không linh hoạt.

À nữa . Với gái ,càng khoan giỏi thì gái càng ngoan .
    Chú cố mà luyện cả kỹ năng đó thêm vào kỹ năng sống nhé.
  3. NoBiTa_VN

NoBiTa_VN Thành viên gắn bó với ttvnol.com

:)) =)) Đau bụng quá
    Câu xanh xanh là vô đối=D>
  4. thanhnhandaikekhukho

thanhnhandaikekhukho Thành viên quen thuộc

Vâng ạ. Em mới đi nhậu với chiến hữu hồi tối, sáng về thấy mấy bác ném đá em quá trời[r24)]. Nhậu xong đầu óc thư thái hẳn ra. Em xin tiếp thu ý kiến của anh em ạ.

Em làm thì 10 lần thì 7-8 lần là lên đỉnh, co bóp dữ dội luôn. Trước đó mò cua bắt ốc cũng khá dữ dội. Chắc con này bị hâm rồi. Thôi em kệ cha nó luôn. Vậy là đủ lắm rồi. Từ nay em sẽ nghe lời anh em, ở nhà tu luyện nội công.

Có gì em sẽ cập nhật tình hình ạ.
  5. phimkhach

phimkhach Thành viên mới Đang bị khóa

Làm gì mà nản vậy chú, làm cái gì muốn có thành công thì cũng phải kiên trì mới được. Chú nhìn anh cậy mồm người khác cũng có đơn giản đâu huống chi là yêu. Nhưng mà càng khó, càng có hứng thú, càng vui.

Ở đây anh thấy chú đã yêu gái thật sự và yêu rất nhiều, nhưng chỉ toàn thấy chú nói về nhược điểm của gái, còn những gì mà gái làm cho chú thấy yêu thì cũng chưa thấy chú nói nhiều. Thấy chú tư duy cũng không đến nỗi nào, nên gái được chú yêu như vậy thì gái của chú cũng có nhiều cái đáng yêu đúng không?. Vậy đừng vội từ bỏ, chú à.

Mọi người đã nói nhiều rồi, anh chỉ nói với chú về vấn đề chính mà chú cần giải quyết với gái.

- Một là gái chưa nhìn ra giá trị của chú và nhất là chưa trân trọng tình cảm của chú, cái này không phải gái dễ dàng tìm được nó ở những thằng đàn ông khác đâu. Chú đã có phần hiểu được gái, thông cảm và xót xa cho gái, điều đó là tốt, nhưng vấn đề của chú là làm sao cho gái hiểu được điều này. Thay vì cái cách chú hay thể hiện ra với gái là nếu gái mà bỏ chú thì chú sẽ mất cái nọ, cái kia... thì chú nên cho gái thấy là nếu gái yêu chú thì gái sẽ được cái này, cái nọ, không chỉ bằng lời nói mà phải bằng cả hành động.

- Hai là gái chịu cái kì vọng của gia đình, đến khi yêu chú thì tất nhiên gái nó sẽ quẳng cả sang cho chú. Cái đó nó trở thành áp lực đối với gái và tất nhiên vì thế mà sang cả chú. Gái nản với chú một phần mà thực chất là đang nản với chú nhiều phần. Vì thế nếu chú không gỡ bỏ được cái tư tưởng phải đáp ứng được kì vọng này cho gái thì chú có lanh quanh thế nào thì cũng mãi chỉ ở trong cái vòng lẩn quẩn thôi. Thế nên chú phải làm sao cho gái hiểu là gia đình nào thì cũng đặt kì vọng ở con cái, nhưng mình phải làm sao sống với những gì nó phù hợp với mình, theo đam mê, sở thích của mình, theo khả năng của mình chứ không phải theo kì vọng của người khác. Bố mẹ thì cũng chỉ lo được cho con cái 20,30 năm chứ cũng có sống thay được cả đời đâu. Vậy nên hạnh phúc không phải là sống để đạt được cái kì vọng của người khác mà là được sống với những gì mình yêu, được yêu người mình yêu và được làm việc mình thích. Thành công nó là cả một quá trình, nó cần phải có nỗ lực hàng ngày, cần phải có thời gian chứ không phải muốn có là được...và vì thế phải chờ đợi và cũng không cần phải chạy đua với ai mà tự chạy đua với chính mình. Ai nhanh hơn mình hay ai chậm hơn mình điều đó không quan trọng mà quan trọng là mình phải vui vẻ sống và làm việc. Đó rất nhiều lí lẽ để giải tỏa cái áp lực này cho gái, chỉ cần chú biết cách chia sẻ và biết chọn thời điểm để chia sẻ.

Ngoài ra thì anh có mấy cái gạch đầu dòng khác cho chú lưu ý:

- Gái có ngày, nên chú phải biết thông cảm cho gái. Có những ngày mà đến ngay cả sự quan tâm, chăm sóc gái của chú cũng thành gánh nặng đối với gái. Thế nên cảm thấy gặp phải những ngày như thế thì chú nên lảng đi, kể cả việc nhắn tin chú cũng không nhắn trừ khi gái hỏi.

- Chuyện chú lầm lì ít nói đừng coi nó là bản tính mà nên coi nó là nhược điểm, cái này khắc phục được thông qua rèn luyện chỉ cần chú có í thức. Chú phải tập lúc đầu ngại thì bắt đầu với người quen, rồi sang đến người lạ. Người lạ thì trước tiên là với những người có dính líu đến mình, ví dụ như chú đi mua hàng thì nói chuyện 1 tí với những người bán hàng cho chú chẳng hạn rồi dần dần đến việc bắt chuyện và nói chuyện tới những người chẳng liên quan gặp ở trên đường, hay quán nước. Dần dần chú sẽ có được cái tự tin trong giao tiếp.

- Chuyện của chú với gái bây giờ cũng chưa phải đã là tối đâu, một vài hôm nữa gái sẽ iên lạc với chú, hoặc không thấy thì chú cũng có thể chủ động liên lạc lại. Để cho gái thảnh thơi ít ngày.
  6. thanhnhandaikekhukho

Em ngồi đợi comment của anh mà ê cả mông. Đúng là không uổng công tí nào. Em xin tiếp thu ạ[:D]

Em nói thế thôi chứ bỏ thế nào được . Em phũ mồm thế thôi.[r24)]

Em thì lười lắm ạ. Biết là ù lì không tốt cơ mà cứ thế thì chết ai đâu. Gặp con gấu này hâm hâm có khi lại hay. Em có cái mục tiêu để phấn đấu nữa[:D]
  7. thanhnhandaikekhukho

tình hình là sau thời gian em quẳn cho cục lơ thì gái đã liên lạc lại. Giờ bình thường lại rồi ạ.

em sẽ rút kinh nghiệm, không để bị dẵm nước đái một lần nữa[r23)]
  8. bocau7_pK

bocau7_pK Thành viên mới Đang bị khóa

Chúc mừng chú, nhớ giải tỏa cái áp lực cho cáo nhé.
  9. thanhnhandaikekhukho

Áp lực của gái ko thể 1 sớm 1 chiều mà giải tỏa được. Gái còn tự kỉ nhiều.

Em cũng ko thể 1 sớm 1 chiều mà chém gió phần phật được.

Hè vừa rồi em với gái có về quê chơi hơn tháng. Sau đó khi vào SG lại thì lại có chuyện.

Chả là 30-4 vừa rồi em với gái có đi Đà Lạt chơi. Đi chơi thì vui vẻ. Nhưng gái nó để tiền trong ks, thế là bị con phục vụ lấy mất 1tr, Nói thì nó chối. Bọn em lại không có chứng cứ gì. Thế là mất luôn. Em mới lấy tiền học phí bù vô để mà mua vé đi về. Tuần đó là hạn chót đóng học phí. Mặc cho em gọi điện mượn lũ bạn nhưng trong vòng mấy ngày ít ỏi không xoay kịp được, Tuần sau em đóng học phí trễ. Cấm thi đợt 1, đợt 2 em thi lại nhưng bỏ bài vở lâu quá tạch cmn mất 3 môn. Gái rất coi trọng mấy cái chuyện điểm số này.

Đợt vừa rồi gái tình cờ xem trong máy em có cái bảng điểm. Em khai ra nhưng giọng có vẻ bực bội. Gái im luôn không nói gì. Sau em cũng xin lỗi giải thích, hứa hẹn qua tin nhắn facebook. Hôm sau em hẹn trước với gái đi chơi, sẵn tiện nói chuyện, giải thích, hứa hẹn này nọ. Tới nơi rồi gái kêu mắc coi phim (trên máy tính) ko đi được!?!?!. Khi đó em cũng có chuyện gia đình, bực sẵn trong người. Em mới tỏ vẻ khó chịu, bảo là"hẹn trước rồi sao kì vậy, sau này lên cơn điên nhớ nói trước để tui còn biết"

Gái đang tự kỉ, lo lắng + giận + nghĩ là vì gái mà em bị ảnh hưởng học hành. Hôm sau gái nhắn tin facebook bảo là hết yêu, chia tay. Được hơn tháng rồi. Block facebook, gọi điện nhắn tin ko trả lời. Nhắn tin chắc chắn là gái có đọc

Em cứ nghĩ như mấy lần trước nhắn tin xin lỗi, hứa hẹn. Dãn ra vài bữa gái nhớ thì tự khắc nó quay lại. Nhưng đúng 1 tháng rồi không thấy động tĩnh gì. Mấy hôm trước gái có nhắn lại là hết yêu đòi làm bạn và nhờ em download mấy cái linh tinh. Nhờ thì em giúp nhưng làm bạn thì em không đồng ý.

Em đoán là gái còn yêu nhưng bị tự kỷ, lo lắng nhiều + giận + cảm thấy có lỗi. Gái thường có suy nghĩ là gái xử tệ với em. Em giúp gái thì nhiều mà em không giúp được gì nhiều cho em.

Cao nhân trong cốc xem giùm em tình hình này có cứu vãn được không ạ.
  10. hunter91

hunter91 Thành viên rất tích cực

Chú này vẫn đi học à? Hờ hờ.
    Cho thấp nhân này í kiến nhé. Vẫn như từ đầu bác Đau với bác Đại Bàng dạy đấy, chú phải kiểm tra + xác minh xem nhận định củ chú về gái có chính xác k. Ngồi đấy thẩm du, tự kỉ rồi đoán già đoán non làm gì? Gái nó muốn nghỉ thì cho nó nghỉ. Bản thân a thấy chú chả làm sai chỗ nào, thế nhưng ếu hiểu sao chú cứ phải xl nó? "Dẫm nước đái" rồi đấy. Hay chú nghĩ chú sai? Vẫn luỵ nó thì còn bị quay nhiều. Buồn cho chú thêm phát nữa. :))
    Nếch đê. Đời thiếu éo gì gái mà dính vào phường dở hơi.