1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác giúp em với ạ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi thanhnhandaikekhukho, 23/06/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Than.Den

Than.Den Thành viên mới Đang bị khóa

Nói chung thánh Quác của các chú sợ đội gái lên đầu, nên để tránh cái đó thì chỉ biết bảo các chú mấy chuyện so bì với gái, gặp phải ca khó như thế này là kiểu gì cũng next.
    Tầm như thế là thấp chú à. Nếu cứ so đo mấy cái chuyện lặt vặt, thì thắng hay thua thì cũng đều.là thua cả. Thắng được vụ này thì cũng lại gặp tiếp vụ khác thôi. Mà kết quả cuối cùng là gái nó sẽ coi thường chú.

Vậy giờ ít nhất chú phải tìm được cái gì đó dài hơi, mà theo đuổi, dìu dắt cáo, có như vậy thì mấy cái chuyện so đo kia chẳng thấm tháp gì. Ví dụ như chú học tiếng Anh giỏi hơn cáo, rồi quay ra kèm cặp em nó chẳng hạn, hay chỉ đơn giản như lên kế hoạch tìm hiểu một cái gì đó, hay khám phá hết các quán cafe... Nói chung xem cái nào phù hợp với 2 đứa mà rủ nhau làm. Như đối với ca của chú, chỉ suốt ngày gặp nhau, nói dăm ba câu chuyện vớ vẩn thì cũng lại cãi nhau thôi, không tìm đc ra cái chủ đề chung gì cho 2 đứa thì chỉ có tạch. Anh cũng cảnh báo với chú luôn là cảm xúc của gái đối với chú bị bào mòn rồi, giờ chỉ còn thói quen thôi. Mà thói quen thì cũng dễ bị thay đổi nếu gặp cái gì mới hấp dẫn hơn.
  2. NoBiTa_VN

NoBiTa_VN Thành viên gắn bó với ttvnol.com

:)):)):))
    Gái có vấn đề nhưng ko nói ra thì bố ai hiểu được ( Có nhiều thánh phán là phải tinh tế nhận ra gái muốn và thích những gì ) Những thánh tinh tế như thế biến thành thánh hết roài[:D]
    Những câu hỏi của chú xem như khó có câu nào trả lời trọn vẹn hết những ý nghĩa => Chú vào mục Tâm Sự và tìm đọc xem những " Tâm Sự " na ná như Nhật ký ấy của các chị em là hiểu. Những câu hỏi và trả lời của chú cũng nằm trong những mục ấy => Từ Từ mà ngâm cứu nhá[:D]
  3. thanhnhandaikekhukho

thanhnhandaikekhukho Thành viên quen thuộc

Cảm ơn anh em bỏ chút thời gian ra đọc comment của em ạ, em cũng giải tỏa được nhiều. [:D]

Em tả gái cho mấy thầy dễ bốc thuốc ạ[r24)]

Gái này ngoại hình nhìn chung không có gì nổi bật lắm. Người yêu ko lẽ chê nên em xếp vào loại trung bình. Bạn thân rồi đi chơi với nhau nhiều nảy sinh tình cảm, chứ nếu là người mới quen thì ngoại hình này chưa hấp dẫn được em[:D]

Gái thuộc loại gia giáo, ăn học đàng hoàng, biết quan tâm người khác. Suy nghĩ có chổ rất tốt, có nhiều cái em cũng chưa nghĩ tới. Nhưng cũng có chổ rất trẻ con. Gái ứng xử chưa tốt nên nhiều khi làm mất lòng người khác. Suy nghĩ của gái có phần hơi cứng nhắc. Gái rất ham vui, hành sự tùy hứng. Hứng lên rồi tỏ ra rất quyết tâm nhưng gặp khó khăn dễ nản.
  4. NoBiTa_VN

:))Để anh bốc cho chú 1 bài thuốc đông y cổ truyền trước nhé.
    Trong quá trình quen biết, hiểu đôi phần tính nết của nhau nên nảy sinh tình cảm âu cũng là lẽ thường tình => Xác xuất tìm 1 người đầu ấp tay gối với 1 người có dung mạo bình thường, chịu thương chịu khó. Tổng thể là ko có gì nổi bật. Lấy 1 người như thế cũng rất tuyệt nếu chú ko kén cá chọn canh.
    Tính tình cũng như cách hành xử thì nên cần cho gái 1 khoảng thời gian để gái trải nghiệm trong cuộc sống, công việc thì theo thời gian gái sẽ tự điểu chỉnh lại. Ko nhất thiết phải gò ép quá, nếu cứ cố gò ép thì hiệu ứng " Con giun xéo mãi cũng oằn " sẽ xảy ra.
    Tuyệt đối ko dễ dãi gật đầu những yêu cầu phi lý từ gái.
    Tuyệt đối ko hạ mình nhận tất tần tật các lỗi khi các lỗi ấy do thời tiết nắng mưa của gái gây ra. Vì như thế gái sẽ được dịp " Được đằng chân lên đằng đầu " Theo thời gian rất khó uốn cho ngay lại. Cứ liệu cơm gắp mắn sẽ tốt hơn.
    Thường tiến đến với gái này cần nhất là sự hiểu biết rộng trong các lĩnh vực, thường xuyên lắng nghe nhiều hơn nói. Nếu nói thì phải chốt những câu có trọng lượng, dập tắt kịp thời những cái ko mong muốn trong ảo vọng đang hình thành[:D]
  5. thanhnhandaikekhukho

gần đây gái có mail qua nhờ em mấy cái lặt vặt. Em cũng giúp bình thường thôi. Gái tỏ thái độ bất cần, bất hợp tác, đòi làm bạn. bạn bạn cái beep[r23)]

Ca này có sáng ko ạ. 5 tuần liền ko có tiến triển gì có phải là đủ lâu rồi chưa ạ.

Ko liên quan nhưng gần đây gái có đọc sách của ông Osho rồi khen lấy khen để. Em cũng biết sơ qua rồi. Em ko chê ông này, sách ổng rất hay nhưng mà để .... ông già em đọc thì hợp hơn. Tuổi này thì chỉ có không bình thường mới đọc cái đó thôi b-(
  6. NoBiTa_VN

Ca này sáng lờ mờ => Chờ chú đánh bóng, thắp nến ( xyz ) là sáng lung linh ngay ấy mà.
    Chú muốn thắp nến thì tìm và nhờ bô lão Mr.Li vấn véo cho nhé:)>-
  7. thanhnhandaikekhukho

Mail gái mới gửi mấy anh aj

Cảm ơn tình cảm của A. Nói thật là sau khi đọc những dòng này của A, B vô cùng cảm ơn những tình cảm của A dành cho B. nhưng một chút buồn hay vấn vương cũng không. Thực ra B không yêu A, và hùi lúc yêu B đã có nhiều lần nghi vấn rồi, nhưng B cũng gặp nhiều chuyện buồn nên muốn có người quan tâm, chăm sóc thôi. Giống như dựa dẫm vào tình cảm của Agười khác để làm át đi Ahững khó khăn, những nỗi buồn trong B. nhưng đều đó là sai lầm, vì nó cũng ko có tác dụng và dường như là phản tác dụng thì đúng hơn. Mọi thứ ban đầu đã rắc rối rồi, thêm chuyện tình cảm vs A càng làm cho lung tung lên và không có cái gì được giải quyết. Vì mọi thứ bên trong mình phải được chính mình giải quyết chứ không phải là dựa vào người khác, vì có vui vẻ thì cũng vui vẻ lúc đó, khi về đến nhà thì vẫn tâm trạng như thế thôi.
    B cũng thấy A đối xử với B quá tốt, không ai đối xử quá tốt với B như zậy. Đúng là thiệt thòi cho A.

B quan trọng sự nghiệp và bản thân hơn mọi thứ khác, nên B chả muốn yêu, vì B muốn người yêu của B phải thành đạt,giỏi giang thì B mới yêu, còn không thì B ko yêu được. Trước B cũng đã nói là A hãy gắng làm cho B ngưỡng mộ và tôn trọng thì mới tiếp tục đc, nhưng A đã không làm cho B thấy đc. Nên tình cảm của B cũng sẽ không tồn tại được nữa. Cái thứ 2 là thà B tập trung việc học hành, làm việc tốt rồi yêu một người thành công còn hơn là đi yêu đương thời sinh viên không được cái gì, mà cũng chưa bit tương lai bạn trai mik thế nào, vì mik chưa nhìn thấy trc mắt. Với B chưa có khái niệm sau này cả hai cùng cố gắng phấn đấu đi lên, Aếu Ahư B Ahìn thấy đc khả năng người đó ntn mới chấp nhận đc.

B không quá coi trọng tình cảm, vì B có trái tim lạnh. Không được như ý B muốn thì B ko chấp nhận.

Nếu sau này A ok thì có thể tìm B,B sẵn sàng cho A cơ hội. Còn giờ thì B lo cho B chưa xong, cũng muốn bản thân tự thân phấn đấu tự lập, chứ không cần ai hết. Bao giờ thì tự khắc cần thôi.
    Cảm ơn A đã đọc mail B.
  8. HoanCanhDuaDay

HoanCanhDuaDay Thành viên mới Đang bị khóa

Thòng 1 câu, khi nào mệt mỏi thì cứ tìm đến với anh.
    Rồi thôi, tuyệt đối ko liên lạc với gái, đi tìm gái khác đi. Em nó đã phang vào mặt chú thế này, sau em nó có muốn quay lại với chú thì phải để cho em nó lăn lóc, em nó mới nể, mới bền được. Em này dở hơi, ích kỉ, chú yêu đc, chứ anh đọc thấy ngứa mắt bỏ mịa.
  9. thanhnhandaikekhukho

thanks anh
    lúc nào mà em nó chả mệt. Với em nó ko chịu lăn lóc đâu. chảnh[r23)]
  10. Quacker2

Quacker2 Thành viên tích cực

dĩ nhiên lỗi hoàn toàn do bác rùi, lỗi do bác là vì bác gà quá để cáo nó dắt mũi, cái gì cũng nhận lỗi về mình.
    có 1 quy luật bất thành văn: mấy bác gà lại hay gặp phải mấy con cáo dở hơi,khùng khùng.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    bác đang bình luận phim tâm lý mùi mẫn đấy à??? chết cười =))=))=))