1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác giúp em với ? E phải làm thế nào ??????

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi PhamChanhTin, 31/07/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. PhamChanhTin

PhamChanhTin Thành viên mới

Bác cũng NĐ à. [r2)]
    Em hôm qua sang đó chém gió. Thì mới biết được chuyện như thế này. Không biết có phải cái rớp không bác à.
    Câu chuyện xoay quanh cái vấn đề là vì sao E ý lại không thick trai NĐ(E nó không có ở đó, ngồi với mấy em cùng phòng thôi). Thì không phải sự tình là không thick trai NĐ mà là không muốn lấy chồng xa thôi...hihi.. Mà em nó thick lấy chồng Hn[-X Thế thì em chịu rùi\:D/
    Có 1 chú cũng đang tán em nó và học cùng trường DL. Mà cũng là dân NĐ nhưng ở Tp. Sự tình thì cũng chẳng có gì đáng nói. Nhưng em nghe mấy đứa bạn nói chuyện làm em choáng quá @-). Chú tỏ tình với em nó là thế này:(Nguyên văn bạn e nói lại) Anh sẽ mua nhà hà nội nếu như e nhận lời yêu A. :-bd . Cứ thế này thì có khi [-( Bởi em nghèo thế này . ĐI làm bục mặt mới đủ tiền ăn với tiền học phí thì làm sao mà chu cấp cho em đủ. Cành cao thế thì em làm sao mà đỡ được.
    Nghĩ cho cái câu mà cái em cần thì anh không có( Nhà giàu). Cái anh có (Bố mẹ cho) thì em lại không cần. Mà em thấy>:)
    Nhưng những điều trên em chỉ nghe từ 1 phía bạn em. Mà ngồi chém gió thì chưa biết đâu được . Vụ này em phải điều tra trực tiếp từ em nó. Tốt nhất là lên hỏi thẳng không bác nhỉ.~X
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    :-bd Bác làm em ~X. EM sẽ cố gắng. Cảm ơn bác
  2. ibra2912

ibra2912 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chú định hỏi thẳng thế nào, "Anh nghe nói thằng kia sẽ mua nhà nếu em nhận lời yêu nó à?". Chú nên nhớ, nguyên tắc cơ bản khi tán gái là phải cho gái thấy chú coi những vệ tinh chung quanh gái là không tồn tại, mặc dù thực ra là chú đang căng mắt ngó nghiêng.

Nói chú đừng buồn, ngay từ đầu anh đã đẩy ca của chú vào phòng thở oxi, gần khu nhà xác. Chú giống như Lữ Bố trong Tam Quốc ấy, hữu dũng nhưng vô mưu, chú cứ hì hục chiến như bổ củi nhưng không biết rằng mình đang lao đầu vào thể loại gái mang tấm giáp bằng cao su mang tên vô cảm. Thể loại gái có độ đàn hồi không biết chốt hạ là gì này sẽ gây khổ sở cho những chàng trai đầy nhiệt huyết như chú, muốn chối từ nhưng lòng tiếc nuối, đầu thì đòi đi nhưng chân dừng lại. Kiểu gái như thế này, cần một cái đuôi để khoe mẽ với bạn bè, mặc dù nó vướng víu khó chịu ghê gớm.

Nhưng chú vẫn có khả năng lết ra khu hồi sức nếu biết cách điều tiết cảm xúc và quăng lựu đạn tung hỏa mù. Lập tức dừng ngay phong trào đưa đón hàng ngày đi, hôm nào bức quá thì nhắn tin: "Hôm nay anh đi cv thuận đường ghé ngang chở em về luôn nhé". Rồi nghỉ khỏe ở nhà luyện bế tinh đại pháp, tuần sau gặp lại em nó hỏi dạo này ít gặp anh thế, chú thở dài dạo này cv ngập đầu ngập cổ, làm cái đề án trăm chai mệt phờ người. Đại loại vậy, phải khéo léo chém sao cho cái tương lai tươi sáng của chú chói lòa mặt gái, chứ như hiện tại làm sao gái thấy được chú khi chú đang mọc ở phía sau gái, ở cái đoạn xương cụt.

Chú còn trẻ, anh khuyến khích chú xông pha chiến trận, có thể bỏ xác tại xa trường, nhưng tâm hồn phải trở về, mạnh mẽ hơn, thiện chiến hơn.
  3. PhamChanhTin

Em rất cảm ơn anh đã nhiệt tình giúp đỡ. Em cũng đã cắt ngay cái khoản đưa đón. Bởi dạo này công việc cũng bận thật.
    Có lẽ sau những ca như này thì chắc trình cũng có chút ít.hihi
  4. so3ngo172

so3ngo172 Thành viên rất tích cực

bác ibra2912 quả là cao thủ võ lâm,^:)^
  5. PhamChanhTin

Từ trước mà gặp bác y thì có lẽ em không đến nỗi như thế này.
    :-bd
  6. Code47

Code47 Thành viên mới

Anh lại thích những ca thế này, trước có a 1 ca tương tự. Dùng để lên skill nhanh lắm: gái ko thích, thậm chí có ấn tượng xấu về anh, bạn của gái thì khuyên: tớ thấy thằng đó ko được, sao sao ấy (sau này gái kể cho nghe)
    Ho ho.. thế mà vài lần gặp mặt, đi chơi là hôn được rồi (chưa tới lần thứ 10 đâu, a ko nhớ rõ) lúc hôn môi lần đầu, gái đánh khẽ vào ngực anh, sau này hỏi tại sao thì gái bảo: ko biết nữa, tự nhiên vậy à. rồi quay ngoắt đi

- Tận dụng mọi cơ hội khi gặp mặt: Quan trọng là chú phải làm chủ được tình hình khi đi riêng với gái, nhưng phải để ý đến cảm xúc của gái là có thích hay ko, có vui hay ko, nếu ko phải đổi chủ đề ngay. Làm chủ tình hình ko phải là bô lô ba la nói huyên thuyên đâu, mà là hiểu được gái đang nói gì, cái phốt nằm chỗ nào để các chú sẽ chỉnh đốn nó; chủ ý lái sang chuyện vui/buồn tùy ý. Nhất là những chủ đề mà khi nói, gái há mồm tròn xoe mắt lắng nghe thì phải đào sâu vào, chém nhiệt tình vào. Bỏ đi nét mặt đằng đằng sát khí tỏ ra ta là mưu sâu kế hiểm đi, thay vào đó là tự nhiên, chững chạc, hài hước

- Anh thích em, nhưng em chảnh thì anh lượn: lúc nào cũng nhiệt tình, nhưng khi gái ko đúng vd: hẹn mà đến trễ 15' là anh gọi, bảo: em ko ra thì anh về nhé. Gái sỉ diện sẽ bảo: ờ anh về đi. Gái đâu ngờ là anh về thật! 2 lần thôi là mỗi khi trễ, gặp mặt là gái giải thích tại, bị.. (ngoan hơn rồi đấy). Anh bồi thêm "anh hẹn em đi ăn mà 7h30 rồi, em ko biết đói sao? ko sớm muộn em bị đau dạ dày đó"

- Rút thang: nhất là teen bây giờ, tư tưởng cứ nghĩ mình là trung tâm của vũ trụ, là công chúa là hoa khôi của tổ dân phố, là thiên tài của đất nước.. Chú cứ tâng bốc những gì mà gái khoe, tâng bốc một cách hài hước vào, cứ lắng nghe, tiếp sức, tâng bốc đến khi gái sắp hết chuyện nói thì rút thang: à chuyện đó anh biết, trường anh trước có con nhóc vậy vậy á, tưởng đâu mềnh là công chúa, à mà đúng là nó đẹp thật, nhưng đẹp ở tâm hồn thì qtrọng hơn, phải biết nghĩ xa hơn, biết yêu quí ông bà cha mẹ... vv chém gì tuỳ thích - Để lại trong lòng gái khi về suy ngẫm lại: hình tượng 1 thằng mà nó ko có ấn tượng tốt thật ra còn nhiều thứ mà nó chưa biết hết. Tuyệt đối ko vẽ hình tượng quá xa thực tế như Biu Gát hay Hàn Mặc Tử, đơn giản anh là thằng đàn ông vui vẻ nhưng chững chạc, biết đâu là đúng đâu là sai

- Có chính kiến: ko ít lần gặp mặt, nc sẽ chạm đến những việc mà chú đã trãi nghiệm, lúc đó phải tỏ rõ quan điểm ngay, đại loại như: nói đến bạn bè thì có nhiều dạng, đồng nghiệp, bạn thân, bạn bình thường, bạn cv... Nhưng ở đời người ko có quá 3 người bạn thân, còn lại thì khi tiếp xúc phải biết mình nên nói gì, sẽ kết thúc nó ntn... Cái này tuỳ vào bản thân mỗi người sẽ có nét riêng, ko ai giống ai cả, là thứ mà gái sẽ ko lẫn lộn với thằng khác

- Đòn quyết định:
    Vài lần đi chơi, gặp mặt thì chưa nắm tay chân gì cả, có lúc anh "thèm" lắm rồi nhưng phải kìm chế. Muốn có ăn thì phải lao động cho giỏi vào, cứ thể hiện cho đến khi cảm nhận được gái đã có cảm tình, thích được đi chơi với chú, thích được nc với chú. Những lúc gái nc đt chẳng hạn, toàn chuyện chẳng đâu vào đâu, trên trời dưới bể chẳng liên quan gì đến Hoàng Sa - Trường Sa cả! nhưng phải lắng nghe trước cái đã, để biết là gái linh tinh ntn, gái đang nghĩ gì.. có khi tốn cả 30p đt rồi anh lại chốt, ờ, để khi nào gặp anh nói chuyện đó cho nghe, giờ a đi ngủ à, làm cả ngày mệt rồi. Thế đấy, đâu phải lúc nào bỏ công cũng được việc đâu? nhưng phải bền chí, rồi rủ gái đi đâu đó tản bộ, lôi chuyện cũ ra nói; có khi gái bảo: à thôi nói chuyện khác đi anh - đấy, chỉ xem các chú là cái thùng rác! Ố kề, chuyện khác thì chuyện khác, các chú cứ chém chuyện gì đó vui vui, xong, im lặng, để cho gái có một khoảng lặng tầm 30s hoặc hơn, nhẹ nhàng nhưng dứt khoát, nắm bàn tay gái. Nếu gái phản ứng quá thì cố nắm cho được nhưng đừng quá bạo lực, sau đó thì kéo gái vào lòng mà ôm; thích hợp nhất là lúc đi tản bộ hoặc ngồi ghế đá nơi ít người, ko nên lúc đang ngồi ăn/uống. Lúc này gái sẽ phản ứng hơn lúc nắm tay hoặc buông xuôi cho các chú ôm hôn luôn, tùy vào mỗi gái. Nhưng nhất định phải hôn cho được, ít nhất là hôn lên má

Rút lại, rủ được gái đi là cái thành công đầu tiên, uyển chuyển nó ntn để gái có ấn tượng mới là đẳng cấp
    Nói như các chú, gái ko thích, hoa đã có chủ thì ko cưa đc à? Vậy chừng nào mới có được gái ngon đây? Đó là chưa nói, bản thân các chú hình dáng hơn chí phèo tí, tiền bạc thì hơn thằng bần 1 chút, như vậy gái nào sẽ thích?