1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác giúp em với.

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi bich_ngoc85, 17/07/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bich_ngoc85

bich_ngoc85 Thành viên mới

Các bác giúp em với.

Chả hiểu sao dạo này em hành kinh thất thường quá. 4 tháng gần đây rồi. Ra thì nhiều lắm ( hết cả tiền mua Kotex) . Mỗi tháng ra 2 lần, mà mỗi lần kéo dài gần chục ngày đó híc hsic có nghĩa là 4 tháng rồi liên miên hầu như lúc nào em cũng phải đóng băng hoặc trong cặp cũng phải có 3 hoặc 4 cái băng vệ sinh để sẵn ở đó sợ ra thất thường. Em vẫn chưa đi khám bác sĩ. Các bác cho em ý kiến với.

Anh viết tên em nên cát
    Anh hôn tên em thật nhiều
    Nhưng em ,em đâu có biết
    Đâu có biết rằng:" anh yêu"
  2. GiaCatPhuc

GiaCatPhuc Thành viên mới

Hic hic, hành kinh thất thường như vậy là đáng lo đó. Bởi vì theo tôi được biết thì hành kinh như vậy không đúng với chu kỳ của bạn lắm. Bây giờ nên vệ sinh thật sạch sẽ sau mỗi hôm, sau đó để thử xem thế nào. Nếu thấy vẫn tiếp diễn thì phải đến bác sĩ ngay.
    À còn chuyện mua Kotex nếu hết tiền bảo em. Em cho vay
    Chữ ký không hợp lệ!
  3. luuthuy

luuthuy Thành viên rất tích cực

Theo tôi bạn nên đi khám bác sĩ đi. Vấn đề này xảy ra là ko bình thường rồi. Bình thường kinh của người Phụ nữ chỉ có hai bà ngày thôi. Nếu ra nhiều và kéo dài như thế rất có hại cho sức khoẻ người phụ nữ.
    Mà hiện tượng đã xảy ra 4 tháng rồi mà bạn chưa đi xử lý thì hơi muộn rồi đó.
    Thân ái.
    Vầng trăng sáng trên biển xa, vầng trăng ngoài đảo xa, còn nghe tiếng ngân nga, giữa lòng ta bao lời ca quê nhà.
  4. ndungtuan

ndungtuan Thành viên rất tích cực

Chào bich_ngọc85,
    Sự việc của bạn đã nghiêm trọng rồi, không thể giúp bạn qua mạng được đâu. Cần loại trừ u xơ tử cung, điều này phải do BS chuyên khoa giải quyết. Chúc bạn khoẻ.
    Thân ái

"TỪ BI" OR NOT "TỪ BI" ?