1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

các bác giúp em !!!!

Chủ đề trong 'Electronic Dance Music - Nhạc điện tử (EDM)' bởi phi_doi_bat_dia_hn, 05/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phi_doi_bat_dia_hn

phi_doi_bat_dia_hn Thành viên mới

Tất cả những j trong lĩnh vực chuyên môn mọi người nói em đều tiếp thu . bởi vì ko chịu học hỏi thì ko thể nào khá được. em cám ơn tất cả ý kiến của mọi người .
    còn em nói thật : các DJ VN thì có bao h nhận là mình thua kém . nói thì hay nhưng hở ra là nói xấu nhau thậm trí em nói các bác bỏ qua chứ còn rình cắn lại nhau . nhưng nếu đã quen biết hoặc chơi thân với nhau thì còn giúp đỡ nhau chứ nếu ko thì .....
    còn cách học tập thì mỗi người 1 kiểu khác nhau . em tập cách đó để thật chắc về tempo (học chưa đầy 1 tháng mà) Thế giả dụ nếu ko chắc về tempo , đến lúc xài phải đầu nào gở gở hiện tempo sai thì đứng đó mà khóc àh !!! hay là đánh hiphop chẳng hạn, đầu 800 thì còn chủ quan được. zớ phải con đầu lởm ,hiện tempo sai , xong đuổi thì phải dùng 2 tay đuổi như bắt được mới thấy đầu trống thì chắc lúc đó mix kiểu : chờ gần hết bài rồi gạt CF sang luôn ạh.
    Nếu tổ chức một Đại nhạc hội hay 1 party như anh nói thì ... đánh kiểu j đây. chắc lại tập sẵn ơ nhà rồi đến bem như kịch bản ah !!! hay mỗi ông dem 1 dàn đến oánh !!! mà nói thật , đánh từng room áh : bem kiểu đó tính chất ăn thua vãi !!! mà dễ gây mâu thuẫn !!! thà rằng làm một cái kịch bản có tính đoàn kết một tí . rồi mỗi ông bem 1 đoạn sở trường của mình , cống hiến cho khán giả 1 buổi ngoạn mục, đem lại cái nhìn khác cho giới DJ VN thì em thấy lại hay hơn. mà có khi anh em trong giới lại có phần nào đấy đỡ ghét nhau hơn. Hay là anh lại bảo là anh ko ghét ai trong giới DJ VN đi . như thế thì em lại nể anh quá. anh mà ko ghét ai em nguyện làm dancer múa cột hum đó cho mọi người xem !!! Ha'' ha'' !!!
  2. DJNRG

DJNRG Thành viên mới

Party thì box này cũng đã tổ chức rồi 3 cái lận : ) Chắc mọi người cũng đang lên kế hoạch cho cái thứ 4 .
    Còn vụ như bạn nói về dj mình kô tiếp xúc nhiều mình kô biết. Nhưng đa số mấy ông mình biết đều friendly. MÌnh chẳng có thành kiến với ông nào hết.
    Còn mới học thì làm thế cũng được. Mỗi ngưòi một cách. Mình thì tập đĩa than đầu tiên nên cung kô cần fải dán băng dính : )
  3. phi_doi_bat_dia_hn

xoa'' bai` rui` !!!!
    Được phi_doi_bat_dia_hn sửa chữa / chuyển vào 18:24 ngày 13/02/2006
  4. quyda

quyda Thành viên rất tích cực

Xem ra, cậu này chưa biết học nghề được bao nhiêu, nhưng đã rất có tinh thần của DJ VN rồi đấy!
    Chúc mừng nhé, DJ Phi_Doi_Bat_Dia_HN
  5. Giao_Hoang

Giao_Hoang Thành viên rất tích cực

Chia theo room thì hơi khó, nhưng đại nhạc hội cho DJ Hà Nội sao ko nhỉ? Hôm kia có đồng chí vừa nói với GH về cái kế hoạch đấy, nghe cũng hay.
    Dù sao thì box EDM cũng tổ chức đựơc 3 cái party lớn gọi là Beatz, ngoài ra còn mấy cái party nho nhỏ. Cố thêm một tí và khéo lên tí nữa thì cũng làm được mà.
  6. DJ_Bigtoe

DJ_Bigtoe Thành viên mới

DJ rỏi nhứt HN hả? Để xem nào... Hình như là DJ Đức béo hay sao ấy thì phải. hé hé hé
    Có bản remix bài Do somt của Britney em vừa mới làm, vài bữa nữa post lên cho các bác ngự lãm. À quên, các bác EDM nhà mình có ai thik house ko nhểy? Dạo này em lội dòng từ hard trance qua tribal house ruồi... Bibi bác Hà Quẩy... Tribal tribal, ớ ớ ớ
  7. phi_doi_bat_dia_hn

Ông lão nào đây thế nhỉ !!! sao cứ down down thế nào ý nhỉ !!!!
  8. deejayz-x

deejayz-x Thành viên rất tích cực

Có anh đây em, prog / tribal house, điển hình là Steve Angello & Antonie Clamaran và một số các DJ từ Southern America với lại Spain, hix. A vừa chiến được cái này
    Cloud_9-How_Shall_I_Rock_Thee_Remixes-_MJM004_-Vinyl-2006-MPX, đỉnh:||| pha một chút tech vào nữa ... thích thú