1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác giúp thằng bạn e với. Nó đang bị ...điên tình

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi thepbac, 02/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Thép bạc hỏi thằng bạn "Thế mày có còn yêu con đó ko? Nếu yêu, mày có muốn nhường hết phần vui vẻ, hạnh phúc cho nó không? Mày nghĩ nó nhìn thấy mày bê tha thế này thì nó vui à. Cứ thế, có khi nó lại thấy tiếc là đã quen mày, biết mày, một thằng bê tha"
  2. doitra

doitra Thành viên mới

điên tình
  3. Khongco0

Khongco0 Thành viên mới Đang bị khóa

Đôi điều về đứa bạn e, nó người Thanh Hóa, khá trầm tính, ăn nói khá đứng đẵn, hay suy nghĩ và ...lận đận tình trường.
    Vấn đề là, trước Tết., Cáo thông báo là Cáo chuẩn bị cưới. Thế là từ đó nó đâm ra chán đời. Lúc nào cũng ko vui. Thậm chí, đang làm tốt nghiệp mà nó còn chẳng có tâm trí j hết, toàn rủ bọn bạn đi uống rượu, đánh bi-a. Còn Cáo kia thì cũng cấm nó lên nhà, gọi điện kko nghe máy. E thấy thế lại càng làm nó sao lãng, bỏ bê mọi thứ luôn.

Vấn đề này là thế này :
    Không hẳn là cậu bạn em yêu cô bé kia nhiều đến mức bị điên tình , mà vấn đề của cậu ấy cũng như của tất cả những người đàn ông khác là :
    Con cá mất là con cá to
    Bên cạnh đó , với đàn ông bản chất chiếm hữu luôn là bản chất , mất đi một cái lẽ ra thuộc về mình thì cậu ấy bị hẫng + bị tổn thương tính đàn ông của mình nên tự cảm thấy mình yếu đuối ..và ẩn sâu là bị tổn thương tính sĩ diện .
    Nên đâm ra chán đời vậy thôi vì cảm thấy mình yếu thế bị đá , đó không phải cảm giác yêu quá đến hoá điên hoá rồ

Những người yêu nhau mới có nhiều người đang bị điên đấy mà họ có biết đâu .

Nói tóm lại Yêu là một cảm giác điên tạm thời em ạ , ai cũng vậy cả thôi không chữa được , mỗi người điên theo một kiểu khác nhau .
    Đến lúc hết Yêu mới ngồi nghĩ lại sao ngày đó mình Điên thế
    Cái điên của người đang yêu nó phải là những suy nghĩ hơi mang tính hoang tưởng hoặc những ý nghĩa điên rồ đến bị ám ảnh chứ không chán đời như cậu bạn em đâu

Có những người đàn ông chia tay bạn gái , không đau khổ gì vẫn tươi tỉnh , cặp ngay với gái khác ...anh ta cố gắng gồng mình lên để sống để không ai thấy vết thương của mình nhưng rồi ...Người đàn ông đó đau mới lâu hơn ...

Đàn ông như cậu bạn em , cậu ấy đau khổ tý thôi rồi sẽ nhanh chóng vượt qua thôi mà

Cậu ấy đang bị tổn thương, nên quan trọng là em phải biết an ủi động viên cậu ấy , rủ cậu ấy đi chơi , đi đá bóng , chơi bia , đi xem phim hay ngồi nhậu với nhau .
    Nói chung bây giờ là thời điểm mà cậu ấy rất cần có bạn bè và người thân bên cạnh .

4. kruger_brent

kruger_brent Thành viên rất tích cực

@chủ topic: Thôi, cậu bảo bạn cậu nghe theo lời chị LK đi, chuẩn đấy. Giống nhau thì mới hiểu và đưa ra những lời khuyên hiệu quả được...