1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác hay đi Taxi cho em hỏi với

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Kj3u_Ljnh, 01/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

Các bác hay đi Taxi cho em hỏi với

Tối qua em đi 1 em Taxi vẫy dọc đường, Em xuống xe và quên xừ cái Máy ẢNh CaNon ( cả máy cả ống kính là gần 10 triệu ạ)
    vội vàng thế nào em lại quên ko nhìn xem đó là hãng Taxi nào. . CHỉ nhớ xe đó có mác màu xanh dương ( gần giống xe của hãng Vạn XUân ) và giá là 9500đ / km , xe là xe MATIZ ạ ...
    Anh chị nào bít hãng xe nào mà giá của nó là 9500đ/km thì cho em bít tên hãng đấy và nếu có số ĐT thì càng tốt ạ
    Ối giời ơi sao năm nay số em đen thế...cứ mất của ầm ầm...Giờ ko biết phải nói với bố mẹ thế nào....Huhu...Các anh chị giúp em với
  2. special7

special7 Thành viên mới

kể cả bác biết số taxi của hãng đó mà ko nhớ biển số xe hay số thứ tự của xe thì cũng bó tay, vì bác bắt xe ngoài đường, bọn tổng đài ko biết đâu.
  3. quanglong87

quanglong87 Thành viên mới

Kể cả nhớ biển số và số thứ tự cũng nhiều khả năng là con máy đã 1 đi không trở lại rồi bác ạ, mấy cái vụ này hãng Taxi nó giải quyết qua loa lắm, vì bác ko có bằng chứng gì là bác để quên con máy đấy
    Thôi của đi thay người bác ạ, hy vọng năm mới bác gặp nhiều may mắn hơn
  4. htcuong

htcuong Phải lấy người như anh!

Thôi xong, bác cứ xác định chia tay cái máy ảnh đi bác ạ, ko tìm được đâu. Xem như khép lại năm cũ đen đủi, chúc bác năm mới vui vẻ may mắn
  5. binhanh_tqvn

binhanh_tqvn Thành viên rất tích cực

Hic chia buồn cùng bác ... Nếu bác ko nhớ được biển số xe thì chịu hẳn rồi bác ạ . Chả có cách nào lấy lại đc đâu hic hic
  6. policemexu

policemexu Thành viên mới

Bạn chịu khó điện thoại lên các tổng đài của các hãng xe taxi. Hỏi xem xe nào chạy đúng tuyến đường hôm qua bạn đi. Time và ngày nhé. Sau đó họ seach xem xe nào đi là biết ngay. Hy vọng bạn lấy lại được.
    P/S: Trường hợp rủi ro nhất nếu bạn đi xe taxi chiu ( tức là ko phải của hãng mà ăn ở ngòai) thì hơi khó.
    Chúc may mắn
  7. Dowcome

Dowcome Thành viên mới

Chia buồn cùng chủ Topic, hãy hy vọng đồng chí tài xế là người tốt bụng đi.
    Cách mò kim nhất là gị đt tới từng hãng 1 và miêu tả tình huống. hy vọng sẽ thấy.
  8. vantatrung

vantatrung Thành viên mới

Vấn đề là bác bắt dọc đường nên cũng khó, chỉ mong chờ tài xế tốt bụng thôi.
    Ngày trước em rơi cái điện thoại, cũng ko nhớ số xe, nhưng do em gọi qua tổng đài nên gọi lên nhờ nó tra giúp. Một lúc sau nó gọi lại cho em số điện thoại của anh lái taxi, em liên lạc và nhận lại được.
    Mong bác cũng may giống em.
  9. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

vấn đề là em ko nhớ là xe của hãng nào. Nếu ko thì gọi tổng đài là lấy lại đc ngay thui. Thế nên giờ em mới nhờ các bác xem có bít hãng nào mà giá cước là 9500đ/km ko ?
  10. Dowcome

Dowcome Thành viên mới

Tìm thấy cái này, bạn chủ Topic thửu xem sao :
    "... Xe 4 chỗ, với 20 cây số đầu, tính 8.500 đồng một km, từ cây số 21, tính 6.100 đồng mỗi km, tăng từ mức 5.000 đồng trước đó.
    Taxi Thăng Long loại xe 4 chỗ, mức cước mới áp dụng với 25 cây số đầu là 9.200 đồng mỗi km, và 7.000 đồng từ cây số 26, tăng từ mức 5.500 đồng trước đó, tương đương tăng khoảng 12%.
    Vạn Xuân cũng cho biết, mức cước mới cho 20 cây số đầu là 9.500 đồng một km, 21 cây số tiếp theo mỗi km tính 7.500 đồng, tăng trên 13% so với mức cũ ..."
    Thấy có mấy hãng đó