1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác không cười em mới dám trình bày.Em có 1 ý tưởng....

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi chuoihot1000, 25/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chuoihot1000

chuoihot1000 Thành viên mới

Các bác không cười em mới dám trình bày.Em có 1 ý tưởng....

Em đang định sang năm mở 1 DV chẳng mới lạ lắm nhưng theo em là rất thiết thực với đời sống bây giờ:DV giặt-là-sửa chữa-chăm sóc quần áo
    Chẳng là suy từ bản thân và những người xung quanh,luôn bận rộn và muốn dành thời gian cho những việc quan trọng hơn,mặc dù chuyện ăn mặc cũng đóng góp 1 phần khá lớn cho nhưng việc quan trọng kia thành công,nhưng không phải ai(hầu hết) cũng có kĩ năng và đủ kiên nhẫn,thậm chí cả mặt bằng(thời buổi đát chật người đông,tấc đất tấc vàng) cho việc giặt giũ,phơi phóng,là và sửa chữa cho bộ cánh ưng ý của mình.Vậy tại sao ta không giao việc đó cho 1 DV chuyên nghiệp làm chuyện đó?
    Em cứ nghĩ đến cái cảnh sáng thứ Hai phải đi làm,thì tối Chủ Nhật dù đã díp hết cả mắt vẫn phải lọ mọ đi tìm bàn là,kê ngựa là hoặc trải chăn ra.....Nếu không muốn phải đày đoạ mình với ý nghĩ đứng trước các đồng nghiệp thơm tho,sành điệu và đôi khi đầy đố kị của ta trong bộ cánh nhàu nát,đượm mùi ẩm mốc và thậm chí thiếu cả khuy ....
    Đi công tác aboard tranh thủ sắm được mấy bộ đồ hiệu,hả hê biết chừng nào nhưng phải cái vòng 2 không vừa vặn lắm,chiều dài giá lên chừng 1 cm nữa thì chuẩn hết chê nhưng tiệm may lớn mà hỏi e chừng nó cau mày và đày đoạ của mình đến cả tháng vẫn:"bận quá chưa làm cho anh/chị được,mà thợ thì chúng nó ngại làm mấy cái đồ sửa này lắm cơ",tiệm vớ vẩn thì ....Bộ đồ gần ngàn đô của tôi đấy bà ạ!
    Vài ví dụ vậy các bác thấy có thuyết phục không?Cho em xin ý kiến nhé!Vote 10* cho mọi ý kiến
  2. june81

june81 Thành viên mới

- Có vợ con, và osin để làm gì?
    - Công nghệ của bác có gì mới?
    - Giá cả so với các dịch vụ hiện nay ra sao, từ việc đơm khuy, may lại chỗ sứt chỉ đến việc giặt là?
    - Tay nghề của bác đạt tiêu chuẩn làm các bộ vet ngàn đô chưa ( co, nới áo sao cho trông như nguyên bản)?
    - Bác có đảm bảo không thế này không? cả tháng vẫn:"bận quá chưa làm cho anh/chị được,mà thợ thì chúng nó ngại làm mấy cái đồ sửa này lắm cơ"
    Nếu đủ rồi thì chắc là ok đấy. Chúc bác thành công.
  3. chuoihot1000

- Có vợ con, và osin để làm gì?
    Vợ con còn bận xem phim Hàn Quốc và làm việc của họ,Osin thì chưa đủ tin tưởng.VÀ chả phải ai cũng có đầy đủ vợ,con,Osin
    - Công nghệ của bác có gì mới?
    - Giá cả so với các dịch vụ hiện nay ra sao, từ việc đơm khuy, may lại chỗ sứt chỉ đến việc giặt là?
    Bác có đảm bảo không thế này không? cả tháng vẫn:"bận quá chưa làm cho anh/chị được,mà thợ thì chúng nó ngại làm mấy cái đồ sửa này lắm cơ"
    CÔng nghệ thì không mới(cái này em nói ngay ở đầu bài),cái mới là cách làm:chuyên nghiệp và nhanh chóng.
    Giá cả thì cũng như mặt bằng chung,có điều em tập trung làm mỗi cái này thôi chứ không phải thợ may ít việc kiếm thêm.
    Và vì em chỉ làm riêng cái này,làm thành chuyên nghiệp nên cái bác cần đảm bảo em có thể đảm bảo
    - Tay nghề của bác đạt tiêu chuẩn làm các bộ vet ngàn đô chưa ( co, nới áo sao cho trông như nguyên bản)?
    Cái này bác hỏi hơi khó:ở Vn có chỗ nào đủ trình độ làm như thế không bác?(em không nói mấy Xí nghiệp lớn sản xuất dây chuyền hàng loạt),còn thì cỡ như Cao Minh,Phú Hưng thì em cũng không ngại..trông như nguyên bản là chuyện khá nhỏ...Với lại em chỉ sửa thôi bác ạ,không may
    Ở đây em muốn nói DV này ra đời là để giải quyết cái "ngại" của người ta(DV nào mà chả thế).Tiệm may thì ngại sửa đồ(sáng mồng 1 mà có bác khách quí hoá thế này thì nhất),các bác thì thiếu điều kiện và cũng ngại làm 1 số thứ.Nhiều khi sút chỉ,tuột khuy mà bỏ luôn cả cái áo(em toàn thế).Thợ nhận sửa thì thường là tay nghề....(chả dám nói).Về chuyện trình độ tay nghề thì cái đó em có!Khà
    Cuối cùng:đã vote bác 10*.
    Vẫn mong chờ thêm nhiều ý kiến cảu các bác!
  4. chuoihot1000

MÀ bác có cái avatar và chữ kí hay quá.Tiếc là dạo này bút em mực kém lắm,không thì em cũng kí bừa luôn hộ bác vào cái avatar....
  5. cai_nguc

cai_nguc Thành viên mới

Vậy bạn mở cửa hàng đi. Cửa hàng của bạn sẽ to và khang trang , đông nhân viên nhiệt tình cho xứng đáng với tầm khách hàng chứ?. Mình hình dung ra khách của bạn sẽ toàn khách sộp đấy. Còn như những cửa đã tồn tại thì đâu có gì khác?. Để sửa, hay giặt 1 cái áo mà phải đi xa thì nghĩ cũng tội cho khách, cửa hàng của bác có chi nhánh hoặc dịch vụ nhận đồ tại nhà, phục vụ mọi nơi không?
  6. chuoihot1000

BÁc nói rấtn chí lí!
    Nhưng của hàng em sẽ không to,chỉ nhỏ mà sạch sẽ,ngăn nắp và ....bắt mắt.Chỉ cần 1 em bé kháu khỉnh nhanh nhẹn nhận hàng,còn hàng thì em đem về xưởng.KHách sộp hay không chả biết,nhưng em muốn làm là khách thấy hài lòng khi trả tiền.
    Ban đầu thì em sẽ chỉ mở 1 cái trước tại 1 địa điểm em cho là có tiềm năng.Nếu Ok thì sẽ mở tiếp và phát triển thêm phương thức phục vụ
    SO với những cái tồn tại trước đó thì không khác biệt nhiều lắm.Chỉ có điều nơi giặt là thì không sửa đồ,nơi sửa đồ thì cũng không mấy khi nhận giặt là.Và ở đây là giặt là hay sửa đò thì đều làm chuyên nghiệp với chất lượng cao(cái này em đảm bảo)
    Cảm ơn ý kiến của bác (dù nghe có cẻ không thiện chí lắm).Đã vote 10*
  7. cai_nguc

cai_nguc Thành viên mới

8. cai_nguc

cai_nguc Thành viên mới

Chỉ những ý tưởng nào mình thấy theo mình nó giúp ích cho mọi người thì mình mới ủng hộ, Mình có vài lời phân tích theo chủ quan để mọi người tham khảo. Còn vote sao à, mình sang F361 1 lúc là đầy 1 rổ sao. Hô Hô
  9. Nofeeling

Nofeeling Thành viên mới

Đây là 1 ý tưởng hoàn toàn khả thi và có thể lập thành 1 kế hoạch KD nho nhỏ. Tôi cũng có ý định làm cái vụ này từ cách đây 1 vài tháng.
    Tiếc là năm nay mọi thứ với tôi vẫn còn dang dở nên chưa thể làm được. Rất có thể sang năm mới, khoảng giữa năm nếu mọi thứ ổn ổn có thể Tôi sẽ làm, hoặc là Sửa, chữa giặt là như bác gì đó hoặc là 1 nhà hàng chuyên về Lẩu sẽ có thể được tiến hành. Tất nhiên nếu mọi thứ theo như dự tính , hì !
    Chúc bác gì đó có thể biến ý tưởng thành hiện thực, khi nào khai trương mời anh em nhé !
    BB !
  10. chuoihot1000

Hô hô....bác này trùng nhiều ý với em thế nhỉ?nhưng em sợ như thế lại phiến diện đấy bác ạ.Cái mô hình này em ấp ủ từ lâu rồi,đã tham khảo nhiều cơ sở có xưởng giặt là để chọn đối tác tin cậy,đã có đội ngũ nhân công có tay nghề khá,đã có 1 địa điểm để có thể mở ngay,đã có thêm 1 vài mặt hàng phụ trợ(cái này mới đầu mở ra hơi khó trụ được nếu chỉ trông chờ 1 mình nó,vì phải đợi quen khách và bỏ chi phí tiếp thị khá lớn) nhưng em vẫn nghĩ phải khoảng nửa năm mới tạm ổn,và đến cuối năm sau thì mới làm ăn có hiệu quả....Khai trương thì em chưa dám mời bác nhưng cafe cà pháo bàn chuyện này thì lúc nào cũng sẵn sàng mời bác qua chỗ bác vanchinguyenai-162 Nguyễn Sơn-cafe Susi.Bác đấy lúc nào cũng 1 rổ ý tưởng...khì!