1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác không cười em mới nói. Em có một ý tưởng

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi MinhDucIT, 20/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. MinhDucIT

MinhDucIT Thành viên mới

Các bác không cười em mới nói. Em có một ý tưởng

Ý tưởng này em nghĩ từ lâu rồi. Bọn bạn cho là vớ vẩn nhưng em thấy tạm được, các bác cứ góp ý.
    Xuất phát: Em thường hay quên đồ đạc không biết để đâu.
    Giải pháp: Làm một cái thiết bị gắn vào đồ đạc đó để nó có thể phát tín hiệu cho mình . (giống mấy cái bắt tín hiệu của bọn Trung quốc mà)
    Cứ cần tìm cái gì mình chọn cái đó trong thiết bị phát sóng nhấn một nút, thế là thiết bị kia nhận được sóng kêu lên tít tít.. Thế là tìm được.

Thế thôi!

2. Mr_Black

Mr_Black Thành viên rất tích cực

cái này ở ViệtNam thì còn xa lạ ( thậm chí mới là ý tưởng ) nhưng ở nước ngoài họ đã có rồi đấy
    hồi ở nước ngoài tôi đã dùng 1 cái key finder ( hay quên chìa khoá mà )
    nó giống như 1 cái điều khiển từ xa thôi.... nhưng ma nhỡ quên ko biết cái điều khiển này ở đâu thì tìm làm sao nhỉ
  3. minhbao

minhbao Thành viên mới

Cái này mua về bán ở dạng vật phẩm quảng cáo cho các hãng làm hàng khuyến mãi.
    Vào go ogle tìm key finde r hay pe rsonal ala rm
  4. Kotto_Tetsu_new

Kotto_Tetsu_new Thành viên rất tích cực

Hề hề, chỉ sợ bây giờ phải đi tìm cái máy để nhấn nút thôi!!!
    Cái này chắc ko khó làm đâu, ra mấy hàng sửa chữa điện thoại mẹ con là có thiết bị này thôi! Nó giống như nút ấn trên cục sạc điện của máy điện thoại cố định không dây đó.
  5. MinhDucIT

MinhDucIT Thành viên mới

Bác ơi, thế cái này ở đây bán rẻ không. Nếu rẻ em mua về dùng thử Phải cái tội cứ hay quên đồ.. Mà các bác biết địa chỉ mua cụ thể thì chỉ cho em với..
  6. vanchinguyenai

vanchinguyenai Thành viên mới

cách đây 7 năm đã có cái thế này của TQ sản xuất:đeo vào chìa khoá,khi để quên chìa khoá thi huýt sáo lên nó sẽ nháy nháy đèn và kêu tít tít...Tất nhiên truớc đó bạn phải huýt sào để ghi âm vào thiết bị đó cho nó nhận được tiếng của bạn.Lâu rồi không thấy lại SP này nữa
  7. hai_can

hai_can Thành viên mới

hix, chỉ sợ là bạn ...làm mất luôn cái đồ bấm đó thôi.
  8. KURUMARE

KURUMARE Thành viên mới

Đồ TQ hàng mã bỏ xừ. tớ mua về một vài ngày cho kêu thoải con gà mái, cuối cùng lăn ra ăn vạ. tớ dỗ dành mãi, nào dỗ ăn thêm pin cũng ko xong. tiếc đứt ruột. ngày ấy học sinh 10000 là to lắm đấy, cắn răng nhịn ăn sáng vài bữa mới đủ tiền mua.
    công nhận có cái đó cũng hay. mạch nhìn vào cũng chẳng khó. thằng bạn tớ xin, tớ cho, chẳng biết nó làm gì với cái đồ chơi này!
    Ý tưởng của bạn này rất hay. xuất phát từ cuộc sống chính bản thân bạn mà ra. người VN có nhiều người như bạn, phát triển rực rỡ, hoá rồng nhanh thôi.
  9. vanchinguyenai

vanchinguyenai Thành viên mới

BÁc có vẻ hơi chủ quan.nếu mà chi với ý tưởng đã đủ hoá rồng thì nhân loại đã đi khắp vũ trụ từ mấy trăm ngàn năm trước rồi.Cái quan trọng vẫn là thực hiện nó thế nào?
  10. grinfilldo

grinfilldo Thành viên mới

Ý tưởng rất hay đấy!
    Mình có tính hay quên Mụ ; bây giờ gắn cái gì vô mũ; cứ khi nào quên là biết ngay quên ở đâu thì hay ! Híc..