1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác nghĩ thế nào nếu chúng ta quảng bá cho box tennis một tí??

Chủ đề trong 'Tennis' bởi xipomos, 23/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xipomos

xipomos Thành viên mới

hehe...mấy hôm nay không vào được diễn đàn, hôm nay vào thấy các bác bàn luận sôi nổi phết! Bác ndt_007 nói chí lý lắm!! Box tennis nhà ta đang trong giai đoạn trứng nước, chưa có định hình, chưa có sự quản lý và sắp xếp khoa học nên chưa thể phát triển được! Nhiều thành viên vào đây cũng chỉ đọc bài qua loa rồi lại ra ngoài chứ chưa có những đóng góp tích cực để cho box phát triển! Bằng chứng là mấy ngày hôm nay tớ không online, nhưng lúc vào thì cũng chẳng thấy nhiều chủ đề mới!Tớ nghĩ đơn giản là vì box chưa có một người đứng ra quản lý, sắp xếp các chủ đề và khuấy động phong trào để mọi người cùng tham gia xây dựng!
    Tớ cũng đồng ý với bác ndt về số lượng mod! Để box phát triển tốt thì cần phải có từ 2 mod trở lên, và nhất thiết phải có ít nhất 1 mod ở VN để tiện cho việc họp hành, giao lưu offline! Tennis mà không giao lưu nhiều thì không thể lên tay được! Về khoản này tớ thấy bác Batigol có nhiều điều kiện và lòng ham mê để đứng ra đảm nhiệm lắm đấy chứ! Sao bác cứ từ chối??hehe... Còn nữa, đọc qua loa mấy bài trong này tớ thấy bác ntd cũng là người tích cực lắm! Sao ko bầu bác nhỉ??hehe Cái chủ đề về tạo box tennis hình như là của bác mà phải ko??Rồi còn topic gì của bác Ottich gì ấy nữa! Về tennis cho người mới học ấy! Tớ thấy ban đầu cũng tích cực lắm, sau rồi hình như ít người có nhiệt huyết nên bác ấy cũng buông xuôi luôn! Thiệt là tiếc!! Tớ thấy tennis là một môn rất máu lửa!! Nói gì thì nói chứ tennis á, ra sân là phải chiến đấu tới hơi thở cuối cùng! hì hì thế mà sao thấy trong nì ít người máu me như vậy lắm!! hhehe Thiết nghĩ tennis là một môn đầy tính nghệ thuật, tâm lý và còn hấp dẫn hơn nhiều so với các môn bóng bàn, cầu lông... vậy mà không được quan tâm phát triển một cách đúng mức thì thiệt là uổng phí lắm!! Đề nghị các bác có tâm huyết tham gia đóng góp ý kiến thêm về vấn đề này ạ!! À mà muốn bầu mod thì phải làm thế nào ạ???
  2. Imnvd81

Imnvd81 Thành viên quen thuộc

Đơn giản thôi. Làm cái Vote. Hội đồng nhân dân chỉ định ra. Sau đấy là bầu. Tôi nghĩ cho thêm cái mục phản đối vào. Để cho các bác ấy nếu không muôn làm cũng có quyền được từ chối. (chỉ áp dụng cho nick của người đó hoặc cho cả mọi thành viên) 1 phản đối = (-2) phiếu bầu. Thế thì nếu bác nào được tín nhiệm quá cũng không chối được.
    ... và sau vụ bầu xong thì Mod có trach nhiệm trước hết và cao cả là xì tiền để box liên hoan. Nếu đang ở hải ngoại thì chuyển tiền vào tài khoản để box tổ chức liên hoan. Có như thế Mod mới dễ bảo ban các thành viên. (Kiểu mua chuộc áy mà... cốt để anh em có dịp liên hoan...)
  3. hititlikefederer

hititlikefederer Thành viên mới

Mình bận chuyện nhà, chuyện sở làm, nên không có thời gian làm mod được đâu, chắc chắn là vậy.
    Mình thấy anh em trong này ai cũng nhiệt tình cả, nên ai cũng có thể làm mod được. Các bạn trẻ và độc thân đâu hết rồi? xipomos, ndt_007, lmnvd81, locke, batigol_hn, khongtenso0, VHL, v.v....Box đang cần các ******** nguyện đứng ra làm mod đây.
  4. khongtenso0

khongtenso0 Thành viên mới

Cám ơn Bác ntd_007 đã tính nhiệm, nhưng thật sự tớ không làm mod được đâu, đã làm phải có trách nhiệm và tâm huyết. Mà tớ thì rất bận rộn và ...vô trách nhiệm ! .
    Một điều kiện nữa là phải hiểu và đam mê tennis, tớ thì mới chơi và mê tennis khoảng 1 năm nên chỉ mới là người đang tìm hiểu môn này thôi.
    Chỉ dám xin hứa cố gắng tham gia box một cách nhiệt tình thôi thôi.
    Theo tớ, các Bác sau đây nếu có điều kiện thì hãy giúp box phát triển và giữ chức vụ Mod của box tennis : hititlikefederer, xipomos, Batigol_hn, thanhminh và cả Bác ntd_007 nữa (hì..hì.. bầu qua bầu lại thế này biết khi nào có Mod đây )
    Chúc các Bác một tuần mới tốt đẹp.
  5. xipomos

xipomos Thành viên mới

hehe... bác ko tên ỷ người quen bầu tớ à??? hehe đùa chứ cứ cái tình hình này thì không xong rồi! Box nhà ta ảm đạm quá! 2 ngày không vào mà thấy có 1 topic mới! Mục đích chúng ta lập box tennis là gì nhỉ?Mấy hôm nay chúng ta bàn về việc phát triển box nhưng theo tớ thì tới bây giờ thì chúng ta vẫn chưa có một định hướng, định hình cụ thể nào cho việc phát triển này. Tớ nghĩ mục đích chính box lập ra không phải chỉ để chúng ta thỉnh thoảng vào đây nói chuyện vài câu, hỏi han vài thứ rồi lại out. Nếu như vậy box sẽ mất đi cái sự thú vị của nó. Và cũng không mang được ý nghĩa hỗ trợ tích cực! Nhiều thành viên cũng sẽ mất đi sự hứng thú khi vào đọc bài cũng như chẳng có mấy nhiệt tình để tạo topic mới. Tớ nghĩ lý do đơn giản là vì các chủ đề được mở ra còn lan man, ko được sắp xếp hệ thống. Các bài viết thảo luận vẫn còn trong phạm vi nội bộ khiến nhiều người ngại tham gia. Tớ nghĩ một khi box được lập ra thì nó phải mang đầy đủ ý nghĩa của nó và phải thật sự hữu ích. Nếu cứ để trong tình trạng này thì người mới vào đọc sẽ cảm thấy rất loãng. Một ví dụ nhỏ là chỉ việc mua bán, trao đổi vài thứ mà đã có đến vài chủ đề! Giả sử ai cũng có nhu cầu mua bán như vậy thì không hiểu sau vài hôm box sẽ trở thành gì đây?? hehe
    Trên tinh thần quyết tâm xây dựng cho box->không để chết yểu, nếu các bác đồng tình, tạm thời tớ xin phép tình nguyện đứng ra sắp xếp lại cho box ta một tí vậy. Nếu làm tốt và được tín nhiệm thì sẽ tiếp tục, còn nếu không thì ta lại bầu chọn tiếp.Chứ không thôi cứ đẩy đưa mãi như hiện giờ thì chẳng biết bao giờ box mới có mod! Các bác nhỉ??( hehe bác koten chỉ được cái nói đúng!) Tớ chơi tennis cũng được gần chục năm, chắc cũng có nhiều kinh nghiệm hơn các bác mới tập. À, nhưng mà có một trở ngại là tớ hiện ko ở VN, vậy nhất thiết phải có thêm một bác ở VN nữa đứng ra làm mod đấy ạ!! Xin các bác bàn tiếp!! Hăng hái thêm một tí cho box nó mạnh!!!
  6. ndt_007

ndt_007 Thành viên mới

... hai hôm nay bực quá em không vào đc theo ttvnol.com mà cứ vào http://www.ttvnonline.net thì mới đc - không biết là diễn đàn có lỗi gì không. Nhưng không sao kệ vào đc là ok rồi.
    ... bác xipomos ( em hồi đầu không có cảm tình với bác lắm, do cái avatar của bác đó nhìn đầu gấu ) nhưng sau một thời gian đọc các bài viết của bác, rồi đến hôm nay nghe bác nói em thì em khác rồi đó bác chỉ ra chỗ thiếu, sai sót mà box ta hiện đang mắc phải hơn nữa lại thẳng thắn đứng ra làm nhận Mod - chuyện này làm em kết hơn cả - dám hơn cả. Các bác nhà ta cứ đò đẩy nhau thì box die mất ... hơn nữa chuyện cấp thiết cho box bây giờ là phải có Mod - sửa lại các chủ đề trong box có quy của thành lập một số chủ đề mới .
    Bây giờ đã có bác xipomos đồng ý rồi - chuyện có một Mod ở trong nước về phần offline cho anh em thì một lần nữa em kêu gọi bác Batigol_hn tham gia thôi bác lo phần này là ok hơn hết em thấy bác rất chịu khó giao lưu với anh em - kinh nghiệm ngoại giao bác chắc hẳn số một rồi
    ... các bác còn lại em thấy bác nào cũng viện cớ này cớ kia không chịu nhận làm em hiểu lý do của các bác chúng ta sẽ cùng góp phần xây dựng box tốt hơn - đâu phải chỉ có làm Mod mới là thể hiện tình cảm với box - nói thế bác đừng giận nhá
  7. xipomos

xipomos Thành viên mới

hehe bác ndt mở trưng cầu thế nào mà lại ở bên hội Khỉ SG thế kia?? hehhehe
  8. khongtenso0

khongtenso0 Thành viên mới

Túm lại, tớ đề nghị 3 mod :
    - Đại diện ở Việt Nam : Batigol_HN
    - Đai diện ở nước ngoài : xipomos, ntd_007
    Các Bác có đồng ý không ạ ?
    (tớ ko ỷ người quen đâu nhé ! hi..hi..)