1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CÁC BÁC ƠI EM BỊ BỌN MAN NÓ DỌA ĐÁNH NÈEEEEEE......

Chủ đề trong 'Arsenal (AFFC)' bởi NhocTi, 09/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. De

De Thành viên rất tích cực

đúng đó ngày thường cái cô này hê ai treu vào là bụp ngay,bóp cho tới số,chả hiểu sao bay giờ lại hiền thế,lạ quá............nên anh em đừng nặng lời với nhau làm gì,cô này mà hết hiền thì chết cả lũ..............
    Arsenal vô cùng yêu quý,tinh thần Anti muôn năm....
    cô HT đền anh cái dây chìa khoá đê,hôm vừa rồi cô cao hứng giật đứt của anh..... đền đê
    Dê con thì chung quy vẫn cứ là con dê
  2. huyentrang

huyentrang Thành viên rất tích cực

Bạn đúng là một người hội trưởng thực sự.
    Anh đừng có mà trêu em nữa,hôm nào đi họp em cho bít tay bi giờ.Còn dây chìa khoá hả,đợi đó em đền cho.
  3. Scorps

Scorps Thành viên quen thuộc

Xin lỗi bạn chứ từ mùa giải 96-97 đến nay thì những cuộc so tài giữa Arsenal và MU thì phần thắng hầu như đều thuộc về Arsenal bạn ah,mùa giải 97-98 hay 98-99 ,kể cả 99-00 ( trừ trận thua vớ vẩn năm ngoái) và 00-01 ra thì số trận mà MU thắng được Arsenal ko quá con số 3 đâu bạn ah.Còn lại thì Arsenal thắng ít nhất cũng nhiều hơn con số 7 đấy bạn ah.Riêng mùa giải này thì Arsenal cũng đã thắng MU cả 3 trận đối đầu rồi.
    MU mà bảo là ít ngôi sao hả,đếm mấy mùa giải trước tới nay : Veron,Nisteeroy,Ryan Giggs,Beckham,Roy Kean,Blance,Bathez , Andy Cole,....,í tôi nói là so sánh cái số tiền mà MU bỏ ra để tậu về những cầu thủ nổi tiếng với Arsenal thì quả là 1 sự so sánh khập khiễng.Viera được Arsenal mua về từ thời còn chưa được ai biết đến,Henry thì cũng bất quả chỉ là kẻ thừa ở Juve,Pires thì chỉ thực sự nổi lên ở 2 mùa giải gần đây.Ljungberg thì quả là 1 sự vô danh 3 mùa giải trước.Có ai đã thực sự nổi danh như cồn mà được Arsenal mua về ngoài Bergkamp,thời xưa là Overmars.Ngoài ra còn ai nữa nào ? Chung quy thì MU vẫn nhiều ngôi sao hơn Arsenal,có phải vậy ko? Đúng thì cứ bảo là đúng đi.
    Bạn bảo là trong đội hình của Arsenal toàn là cầu thủ trong đội tuyển quốc gia,điều đó là phải thôi vì họ đang chơi hay tất nhiên là họ phải được tuyển chọn rồi.Thế MU ko có ai chơi trong tuyển quốc gia chắc.Xin lỗi chứ đến cả hầu hết dự bị của MU cũng chơi trong tuyển quốc gia chứ chẳng phải đội hình chính.
    Bạn bảo MU đã có những trận thắng ròn rã với Real hay Barca hay Bayern.Nói thật là còn xa thì MU mới thắng được Real,mà với Barca thì nếu ko nhầm thi họ cũng chưa có trận thắng nào cả.Bayern mấy mùa giải trước chẳng bao giờ để MU bắt nạt đâu ah.
    Nếu có xếp 1 bảng đấu gồm MU,Real,Bayern,Barca thì tôi cũng ko dám chắc là MU sẽ đứng thứ 3 ko nữa.Thậm chí trên thế giới này còn biết bao nhiêu đội mạnh như Juve,As Roma,Inter,Valencia,Deportivo,Lazio ...vv....
    Cái điều mà tôi muốn nói với các fan của MU là xin đừng có quá hênh hoang và tự đắc,đội bóng của bạn đá tốt đấy nhưng cũng đừng nghĩ rằng họ là số 1.Giỏi thì nên khiêm tốn,còn chỉ có những thằng dốt thì mới tự kiêu thôi.
    Cái tự kiêu tự mãn và cái lối thích MU theo phong trào đấy đã đẻ ra những người anti-Mu bạn ah.Chứ ko phải là vì người ta thấy đội bạn giỏi mà người ta ghét đâu. Như Real,họ mạnh thế,sao tôi chẳng thấy hội anti-Real đâu cả.
    Chính vì vậy các bạn nên xem lại mình xem mà vì sao người ta đẻ ra cái Anti-MU làm gì.
    Thế thôi xin hết.

Scorps-NTH

Được sửa chữa bởi - Scorps vào 17/05/2002 06:13
  4. huyentrang

huyentrang Thành viên rất tích cực

Bạn thân mến HT trả lời bạn ngay đây:
    Bạn lại sai nữa khi nói MU được bít đến với những ngôi sao đã nổi danh như cồn,Những ngôi sao của MU ở những mùa giải trước họ đến với MU khi chỉ là những cầu thủ bình thường ít ai bit nhiều đến và cũng chua có ai nổi danh như cồn giống bạn nói cả.( Tôi ví dụ nha:như anh em nhàNe hay Be,P hay But ,Bro ,Giss mọi người bít đến đều là những tài năng được MU đào tạo.Chứng tỏ MU giỏi hơn Ar ở chỗ này,Mu đâu có phải mât tiền mua họ,họ cũng chỉ là những cầu thủ vô danh rồi cố gắng chứng tỏ tài năng của mình và được mọi người biết đến,còn Kea hay Col khi họ đến với MU họ cũng chỉ là những cầu thủ bình thường thui đâu đã nổi tiếng và Mu cũng đâu mất nhiều tiến đẻ chiêu mộ họ,Hay tiền đạo Nis ,anh ta chỉ nổi trong giải vô địch Ha Lan rùi được MU mua về từ đó anh ta mới được nhiều người biết đến,chứ nếu như vài mùa giải trước hỏi về anh ta chưa chắc ai đã biết anh ấy là ai.
    Và tôi cũng đã nói với bạn là tôi không phủ nhận sự khâm phục dành cho ông HLV của Ar bởi ông ta có con mắt nhìn nhận rất chuẩn và mang về cho Ar một lứa cầu thủ rất hay và ấn tượng.
    Tôi chưa bao giờ nói với bạn là MU la đôi bóng đá số một thế giới,va tôi cũng không bao giwò nói là khi MU gặp những đội này có thể chiến thắng hoàn toàn,bởi một đội bóng không bao giờ đứng mãi trên đỉnh vinh quang cả.
    Nhưng dù sao trên đấu trường châu âu Mu đã được công nhận chính thức là những ông lớn của bóng đá thế giới ,điều đó Ar ccủa bạn chưa có được.
    Còn nếu xếp các đội mạnh như bạn nói đá với nhau thì không thể nói được gì đâu bạn ,bởi đây là bóng đá mà.Không thể tính toán hay nói trước một điều gì cả.Cũng có thể MU sẽ thua nhưng cũng có thể là nhà vô địch.
    .
    Bạn bảo Fan của MU hênh hoang à,hihih,thế các Fan của AR thì không sao,ngay sau khi các bạn vô địch các Fan của các bạn không di sang các box khác làm náo loạn lên ấy à.Nhưng mà cứ cho là MU như vậy đi,thì tôi nghĩ cũng không có gì là quá,bởi Mu có gì họ mới dám vậy chứ.
    Còn chuyện bên Anti MU hả,HT chơi rất nhiều Anti MU và được biết đó chỉ là vui thôi,và rất nhiều anh em anti là Fan của MU và cũng rất nhiều fan anti ghét MU vì con gái ai cũng thích BE........... và cả sự nổi tiếng của MU nữa.Và trong anti cũng có rất nhiều anh em la Fan của bóng đá Y mà Ht cũng là một trong số đó,HT thấy chống đối của họ trên mạng chỉ là vui thui,chứ ngoài đời bọn họ rất thân thiện và đáng yêu.
    Với lại HT cũng thấy cần cầm ơn anti vì nhờ anti ma BOX MUFC đã thấy được những điều còn chưa được của box.
    Còn hầu như các fan Mu la anti của độ bóng các bạn rùi,chẳng lẽ chúng tôi cũng cần lập một box để chống phá các bạn à.Thế thì con nít quá.
    Được sửa chữa bởi - huyentrang vào 16/05/2002 10:59
  5. De_Vinci

De_Vinci Thành viên quen thuộc

mấy hôm nay lên mạng thấy bà chị HT nổi đình nổi đám ghê. DE-vinci đã không định post bài lên rùi nhưng mà thấy HT cãi cùn wá
    TO HT : Ht à hình như có bài bà chị nói rằng HT ghét nhất đội tuyển Pháp! thật vậy chứ ?
    thứ nhất cái suy nghĩ ấy xuất phát từ sự ghen tị ?
    thứ nhất Bởi lẽ các cầu thủ Pháp của Ars thi đấu trưởng thành và xuất sắc hơn các cầu thủ của MU ? chúng ta hãy thử làm một cái so sánh nho nhỏ nhé : các bác thử xem các cầu thủ pháp của MU đá có hay không ạ :theo suy nghĩ của tôi thì cũng tạm được nhưng không thể so sánh được các cầu thủ pháp của ARS đưọc , các cầu thủ pháp của MU không có một chút kĩ thuật nào cả và lối đá cũng không có gì mang đậm lối đá latinh cả (theo tui đươc biết HT cũng là môt fan của Barca giống tui tức là cũng thích lôi đá đạm chất Latinh ) thử hỏi MU có lối đá kĩ thuật ấy không ạ , hay chỉ là những gã thợ mộc thô kệch với lối đá kick &rush . về khoản hoa mĩ thì MU phải gọi Ar là cụ rùi , Ars cũnh có thể đá biên với sức trẻ của Asley cole hay lauren ,và cả những pha dốc biên tuyệt đẹp của R.pires , không chỉ có như vậy Ars còn có thể triển khai chiến thuật (hào hoa mang đậm chất Latinh )của những chàng ngự lâm Pháp, với những quả trọc khe rất mang đậm tính chất Ars.
    thứ hai : những thành công của MU đều gắn liền với những thành công của người Pháp ( như Eric chẳng hạn , khi Eric sang Mu thì Mu của các vị đã liên tục gặt hái những thành công rất to lớn)
    vậy tóm lại: HT ghen tị vì MU không có những cầu thủ Pháp giỏi bằng Ars.
    thế HT có biết fugaca của các bác mua veron hay forlan để làm gì không ạ ? đợi câu trả lời của HT
    bye bye Take care
    (tui cũng không muốn viết gay gắt cho lắm cũng bởi chúng ta còn là Fan của barca nữa với lại tui cũng không muốn bà chị ghét tui )
    HT ơi về MU xây dưng bõ của mình đi (tui thấy mấy hôm nay HT không post bài cho bên ý nữa hay sao ý ) hay sang lan fan của ARS vậy

TO BE Or not TO BE
  6. Scorps

Scorps Thành viên quen thuộc

Haha,cái bạn HuyenTrang nay trả lời cũng nhanh gớm nhỉ,xem ra cũng máu lửa muốn chiến đấu tới cùng để bảo vệ cái xấu đây.Bạn thân mến ah,mình xin liệt kê tất cả các trận đấu giữa Ars và MU từ mùa giải 97-98 là mùa giải mà Arsenal đoạt cú đúp cho tới mùa giải năm nay (01-02) cũng là mùa giải Arsenal đoạt cú đúp cho bạn xem nhé:
    09/11/97 Ars 3-2 MU
    14/03/98 MU 0-1 Ars
    09/08/98 Ars 3-0 MU
    20/09/98 Ars 3-0 MU
    17/02/99 MU 1-1 Ars
    11/04/99 MU 0-0 Ars
    14/04/99 Ars 1-2 MU
    01/08/99 Ars 2-1 MU
    22/08/99 Ars 1-2 MU
    24/01/00 MU 1-1 Ars
    01/10/00 Ars 1-0 MU
    25/02/01 MU 6-1 Ars
    05/11/01 Ars 4-0 MU
    25/11/01 Ars 3-1 MU
    08/05/02 MU 0-1 Ars
    Đấy nhé,nói có sách mách có chứng ko lại bảo mình bịa khẩu,trong tổng số 15 trận đấu giữa Ars va MU thì Ars thắng tới 9 trận ,trong khi MU chỉ thắng được có 3 trận thôi,còn lại là hoà 3 trận.
    Trong tổng số 5 mùa giải đấy thì MU vô địch 3 mùa ở PM(98-99,99-00,00-01) ,chỉ đoạt cú đúp 1 lần (98-99),còn Ars thì 2 lần đoạt cú đúp.Nhưng mà mình chỉ thấy có 2 mùa giải 99-00 và 00-01 là MU vô địch giải PM một cách xứng đáng thôi,vượt trên Ars đứng thứ 2 nhiều điểm,còn mùa giải 98-99 thì xin thưa rằng là số phận của 2 đội chỉ được định đoạt ở vòng đấu cuối,kết quả cuối cùng là MU cũng chỉ hơn Ars có 1 điểm thôi.
    Arsenal trong 5 năm thì cũng 3 lần vào đến chung kết cúp FA đấy bạn ah.
    Kể cả nói đến 3 trận thua của Arsenal trước MU thì cũng có đến 2 trận là 1 phần do đen đủi như trận cúp FA năm 98-99 do Bergkamp đá trượt quả penalty nên MU mới có cơ hội vào chung kết và vô địch,còn trận thua 1-6 mùa giải năm ngoái thì nói thực là mình thấy MU chơi cũng chả xuất sắc hơn Ars mấy mà chủ yếu là do hậu vệ Ars ra quân với đội hình chắp vá nên hậu vệ Ars biếu ko ít nhất cho MU cũng phải đến 4 quả rồi ( trận đấy Grimandi và thằng củ chuối Igors Stepanovs làm hậu vệ bạn ah,chứ nếu tôi nghĩ là Adams và Keown thì chắc cũng ko có chuyện đấy đâu),cái đáy người ta gọi là ""công làm thủ phá"",MU thì cũng ko ít trận bị như thế chắc lúc đấy các bạn cũng kêu là thua ko phải vì kém đúng ko ?, ngược lại thì hầu hết những trận thắng của Ars trước MU đều là khi 2 đội ra quân với đội hình mạnh nhất,Ars bao giờ chơi cũng trên chân MU.
    Còn thưa với bạn là cái hội Anti-MU đấy mà có những người như bạn kể ra đấy chỉ là thiểu số thôi,còn đa số thì đều xuất phát từ những fan hâm mộ club khác,ko phải nói gì chứ họ cũng như tôi đều căm thù MU bởi vì cái thói hênh hoang tự kiêu tự mãn của MU,các fan MU,fan của thằng Beckham.
    Mà chính bạn cũng vừa mới tự kiêu đấy,haha,MU mà là 1 ông lớn à ?Nói bé thôi ko thì ra ngoài đường nói thế người ta cười cho vào mặt đấy.Xin thưa là MU gần đây mới chỉ có vô địch 1 cái cúp C1 nhờ ăn rùa thôi.Ông lớn là những đội nào :Real,Barca,Juve,Bayern,Lazio,Inter,Ac Milan,Ajax.Xin thưa vì sao người ta gọi là ông lớn vì những đội bóng đấy từ trước cho tới nay được biết đến là những đội bóng thành danh trên đấu trường trong nước cũng như quốc tế,có thể có những đội bây giờ chơi ko tốt lắm nhưng mà nhắc đến họ là thấy 1 bề dày thành tích và sự kính trọng vì đã có nhiều năm liên tiếp thống trị bóng đá Châu Âu.Thế mới gọi là ông lớn.Chứ MU thì chỉ gọi là "mới nhớn" thôi bạn ah.Họ mới chỉ nổi lên vài mùa giải gần đây ,đến cả Valencia 2 năm liền vào chung kết cúp C1(cái này thì chắc MU ko bằng được nhỉ) thì mình cũng chỉ cho là "mới lớn" thôi.
    Nhắc lại những năm trước 90 đến năm 95-96 thì bất quá MU cũng chỉ như Rangers của Scotland,dừng chân ở vòng đấu bảng cúp C1 là hết.
    Đấy có vài lời thế,bạn tham khảo hộ cái nhé.

Scorps-NTH

Được sửa chữa bởi - Scorps vào 17/05/2002 09:14
  7. luiz_nazirodelima

luiz_nazirodelima Thành viên rất tích cực

MU có 2 cái C1 rồi...
    MU 's fan cực kì củ chuối,xin hết !!!
    [hãy thử ra diễn đàn thể thao xem những gì họ viết về chức vô địch của Arsenal mùa này đi.]
    dr
  8. hung_gt

hung_gt Thành viên mới

Tai sao vay
    sao khong danh lai cho no chet
    neu can thi goi cho minh minh danh cho you
    dung
  9. NeuConCoNgayMai

NeuConCoNgayMai Thành viên rất tích cực

cảm tưởng của tôi là HT ko biết rõ về bóng đá,nhưng dù sao bạn cũng là một fan rất tuyệt của MU.
    Nếu bạn muốn tranh luận về bóng đá thực sự thì có lẽ bạn ko đủ lí lẽ đâu.
    Sẽ chẳng bao giờ anh nói
    với em về một khoảng trời...
    Có một vì sao nhỏ xíu
    thắp riêng cho mình em thôi...
  10. AntiMU

AntiMU Thành viên rất tích cực

Rất nhiều AntiMU là fan của MU, rất nhiều Anti ghét MU vì con gái ai cũng thích Beck hị hị. Nghe đúng giọng lưỡi MUFC he he.
    Cái này thì bên MUFC lúc nào cũng bô bô ra bảo Anti thế, nhưng mà he he thực sự là thế nào: (Bác nào quá bộ sang box AntiMU để biết cho rõ nhá), còn em tóm tắt thôi.
    - Ghét MU vì rất đông fan MU quá "nhí nhố", toàn phong trào, yêu bóng đá vì thấy nó nổi nổi, thích 1 đội bóng cho nó stylish.
    HT thân mến, bạn hiền có thể chỉ ra cho tớ được mấy thành viên AntiMU là fan của MU, mấy thành viên AntiMU ghét MU vì nhiều con gái yêu anh Beck nhỉ. Đề nghị nói có sách, mách có chứng nhá he he Tớ đã làm chủ tịch AntiMU được gần 1 năm, có lẽ tớ cũng ko đến nỗi ko hiểu thành viên của AntiMU của mình đâu he he.
    À quên, tớ phải chúc mừng MU của bạn hiền đoạt cú ăn ba giải rút mùa giải này chứ nhỉ :)

-----------------------
    AntiMU gồm có : Kocotengica ; ZZ ; BOM,