1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

các Bác ơi trả lời giúp em được kô ạ ??? trong này có ai làm trong truyền hình cáp Việt Nam kô ạ ???

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi toccno, 25/02/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. toccno

toccno Thành viên mới

các Bác ơi trả lời giúp em được kô ạ ??? trong này có ai làm trong truyền hình cáp Việt Nam kô ạ ???

Tình hình là em đang có ý định chuyển sang truyền hình cáp Việt Nam làm việc ... bộ phận kế toán hay tài vụ ........... em đang phân vân lương lậu ở đó ạ ... em kô biết lương ở đó có cao kô vậy và chế độ thưởng có tốt kô ??? em mong Bác nào biết thì trả lời giúp em ạ .......... sẽ có sao rơi vỡ đầu ạ ..........
  2. toccno

toccno Thành viên mới

kô có ai giúp em ạ
  3. ctbk3101

ctbk3101 Thành viên mới

e có quen vài người, nhưng ko ai làm ở bộ phận í cả, nhưng theo oánh giá thì ko khác những nơi khác
    dân làm truyền hình đa phần giàu sẵn rồi mới đi làm ở đấy, chứ k phải làm ở đấy rồi mới có tiền
    mọi người đừng nhìn ngta đi xe đẹp, ở nhà to mà hiểu lầm
  4. phonglinh360

phonglinh360 Thành viên mới

Thứ nhất:: Bạn đang làm ở đâu và xiền như thế nào thì mới biết để mà so sánh có nên về Đài hay không chứ?
    Mà nếu về thì về TT Kỹ thuật TH Cáp hay Ban Biên tập TH Cáp? 2 nơi là 2 bộ phận khác hẳn nhau đó=> thu nhập cx khác nhau.
    Nếu bạn dùng từ chuyển chắc bạn chuyển ngang, ko thi cử gì (Có nghĩa chắc quen biết kha khá ở Đài)=> Vậy thì hỏi luôn cái ngf lo cho bạn về đó ấy. Cụ thể chính xác bao nhiêu M một tháng thì họ nói chính xác đc nhưng khoảng bao nhiêu thì ok thôi.
    Thứ 2: Lương và thưởng như các bộ phận khác của Đài.Chênh nhau ko nhiều lắm nhưng lậu mới là vấn đề.
    Nếu là tớ, có cơ hội tớ cx muốn sang Cáp dù Cáp nào đi nữa.
  5. toccno

toccno Thành viên mới

cảm ơn cậu nhé .... tớ chuyển ngang ....... người yêu tớ đang làm ở Đài , ban thời sự cũng to to hihihihihi ... tớ thì có 2 nguyện vọng là 1 xin vào NH , 2 là người yêu tớ tự thấy chỗ nào tốt thì ngoại giao cho tớ hihihi .......................... anh nói với tớ là : anh thấy em vào Truyền hình Cáp Trung ương là ok ... nhưng thật sự tớ ngại quá , tớ kô dám hỏi lương lậu là bao nhiêu , sợ ông ý nghĩ tớ là : chưa làm đã muốn lương cao ...... hôm qua có nói với tớ là : doanh thu của Truyền hình cáp còn cao hơn cả phần quảng cáo của Đài , kô biết có lừa phỉnh mình để mình vào làm cùng ngành lão kô ??? tớ thì tớ vẫn thích bon chen NH hơn ... nếu xin tớ xin vào Truyền hình cáp chứ kô phải ban biên tập truyền hình cáp .........
  6. huong_muoi

huong_muoi Thành viên mới

Anh người yêu của bạn nói thế là lại khéo mồm rủ bạn vào làm cùng Đài để dễ quản lý thôi chứ nói là doanh thu của VCTV cao hơn của TVAD thì không đúng đâu. Nhưng làm ở VCTV cũng tàm tạm, không đến nỗi nào.
  7. toccno

toccno Thành viên mới

bạn ơi bạn nhầm rồi . mình kô dám nói doanh thu của Cáp cao hơn doanh thu của Đài mà là doanh thu của Cáp chỉ dám cao hơn phần quảng cáo của Đài thôi hihihihihihi ......... vẫn lăn tăn quá ...... trong này ít có các Bác giúp em nhỉ ...
  8. cafemuoi

cafemuoi Thành viên rất tích cực

Bạn nói vậy thì đúng là bạn bảo doanh thu của Cáp cao hơn doanh thu của TVAD còn gì. TVAD là viết tắt của TT dịch vụ Quảng cáo TH - Trung tâm này phụ trách phần Quảng cáo của Đài.
    À, nếu ngf iu bạn làm Ban Thời sự, lo được cho bạn thì kêu hắn lo luôn về TVAD ấy. Khuyên chân thành. Còn nếu ko thì về VCTV cx được.
  9. toccno

toccno Thành viên mới

hihihihi tớ ngu muội quá , tớ có biết VCTV và TVAD là cái khỉ gì đâu ... thanks cậu đã nói giùm tớ nhé ..... nghĩa là VCTV lương lậu cũng ok phải kô ạ ???
  10. toccno

toccno Thành viên mới

đã có 5 sao cho mọi người rồi nhé .......