1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác thấy con gái thấp ( cao tầm 1m50) mà đi giày-dép-guốc cao gót ( 5-7cm) trông có đẹp ko?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi kiepluhanhad, 25/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kiepluhanhad

kiepluhanhad Thành viên mới

con bé mình đang cưa rất hay đi đôi cao gót ( khoảng 5-7 cm), mình thấy không đẹp tẹo nào, em ấy chỉ cao khoảng 1m50 thui. Cá nhân mình thì thấy gái thấp đi cao gót >5cm trông không đẹp. Các bác thì nghĩ sao?

Hỏi vậy để xem có nên khuyên em nó bỏ mấy đôi cao gót đi hay ko:-??
  2. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

nó xấu là vì nó chưa biết đi guốc cao gót thôi.
    Đi guốc cao gót, thì gái phải hơi ngả người về phía sau, dáng nó mới thẳng
    Chứ cứ khom khom sợ té, thì giông như ng ự c kéo ghì người xuống, khòng khòng như phù thuỷ.
  3. bong234

bong234 Thành viên mới

Nó đi thế là còn thấp đấy. Đã thấp phải cải thiện bằng guốc cao chứ? Mình toàn đi 10-12cm chả thấy ai chê tí nào. Chắc là do dáng nó ko hợp đi guốc cao, hoặc do thẩm mỹ chọn guốc của nó ko đc ổn lắm. (néu ko fải 2 điều trên thì là do thẩm mỹ của chú có vấn đề [:P]) Up cái ảnh lên xem nó đi ntn mà chê nào?
  4. Virgo1102

Virgo1102 Thành viên mới

Cũng tuyf bác ạ, nhiều em biết cách đi đứng khi mang giày cao gót trông ngon hơn rất nhiều so với cái dáng " máy nước " vốn có.
    @:mới quen thì chưa lên nói dẫu biết rằng sự thật thì hay mất lòng , cg mặc đẹp cũng chỉ là để cho mấy anh zai ngắm thôi . Để 1 time nữa em ý sẽ tự biết cách thay đổi khi có 1 đối tượng nào đó bóng gió tới tai em ý mà k phải là bạn.
  5. promese

promese Thành viên mới

Quan niệm của tôi chắc khác với nhiều người ở VN. Mặc để cho mình, làm đẹp cho chính mình đầu tiên, chứ không phải cho trai ngắm. ( Trai là hàng thứ yếu, không phải quan trọng nhất trong cuộc đời tôi).
    Mặc cho chính bản thân tức là nó phải đẹp( về mặt thẩm mỹ xã hội), và phải tốt, tiện( cho bản thân). Không thể cứ thiên hạ làm cái gì là mình cắn răng làm theo cái đó, bất luận có hợp hay không, có tốt hay không.
    1m50 là thấp, nhưng nếu mặt xinh da dẻ tóc tai ngon, thì lại có cái nét minhon dễ thương trẻ trung mà gái chân dài khó có. Đi giày cao hơn 7cm hàng ngày là hơi quá, sẽ đau chân hại gân gì đó. Với lại giày có siêu cao thì body thực sự cũng chỉ đến thế thôi, người ta nhìn vào vẫn biết. Thị lực người khác vẫn tự trừ đi độ cao của giày mà ra chiều cao thực sự. Khoảng 5cm là thoáng , bay và đẹp rồi. Những lúc không cần điệu thì cứ đế bệt đế xuồng thể thao mà chơi, tiện dụng. Chớ có làm nô lệ cho giày cao gót.
    Tôi có 1m55 lại rất đầy đặn tròn trĩnh tuy ko béo. Lúc nào cần mới đi giày cao gót. Bình thường thì giày phải bước đi được tôi mới chơi. Nơi tôi sống thì trai cao lừng lững, tôi cũng chả ngại chúng nó chê là máy nước.
  6. junchen

junchen Thành viên rất tích cực

được! thích cái xanh xanh
  7. lanphuong_103

lanphuong_103 Thành viên mới

Tùy dáng người bác ạ
    Người thấp, nhưng dáng người vừa phải, không béo quay không quá gầy, đặc biệt là độ dài từ eo xuống chân dài hơn độ dài từ eo trở lên thì trông dáng người vẫn cao, nên đi dép 10 phân vẫn rất ok.
    Em cũng chỉ 1m55 thôi nhưng bình thường em không đi dày cao gót mà ai cũng bảo em phải cao 1m6 (làm em cứ tưởng bở, đi khám sức khỏe đo chiều cao mới vỡ mộng) vì là chân em trông dài hơn. Em đi dày 10 phân rất thích :)
  8. AnhMaLi

AnhMaLi Thành viên mới

Cứ để cho em nó đi dép cao gót ko thì lúc hôn cúi cúi xuống đau lưng bỏ miak :D
  9. tabi

tabi Thành viên mới

Đứa em mình cao m58 nhưng nó bị nghiện đi giày dép cao gót. Toàn bộ giày dép nó đôi thấp nhất cũng 5 phân, đôi cao thì 13-15,hic. Ko đi cao gót ra ngoài đường nó ko thấy tự tin. Khuyên nhủ dọa dẫm thế nào nó cũng ko nghe. haizzz.
  10. Nguoi_ca

Nguoi_ca Thành viên rất tích cực

Tầm 5 - 7 cm là vừa đấy, con gái mà đi giày-dép cao gót mới có dáng chứ.

Em cao 1.60 mà toàn đi giày-dép cao tầm 7 - 9cm đấy, đi thấp cứ thấy không tự tin lắm [:D]