1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác thấy em khốn nạn không? vào tư véo cho em vài câu!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi okiaemdayah, 06/01/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. okiaemdayah

okiaemdayah Thành viên mới

*Chuyện của em thì các bác biết rồi đấy!
    http://ttvnol.com/tvty/1280922
    - Hôm nay ngồi nói chuyện thế nào, hỏi về gia cảnh em ở VN, thế nào tự nhiên cáo phọt ra là ngày trước có gặp một anh VN khác, có TC, rồi những chuyện TC ngày xưa của cáo!Ku VN cũ của Cáo chưa mần gì đã khai ra là có ngyêu ở VN rồi, thế là chia tay cáo...Giờ em mà đi đâu với cáo này, phải hạn chế đụng mặt mấy ku VN rồi[r23)]
    - Về thời gian vừa qua, em đã check cáo, em là FIRST của cáo[r24)], mặt khác em lại tiếp xúc thân mật với gia đình và đồng nghiệp của cáo (em đã kể các bác nghe rồi), còn chuyện chơi bời thưỏ xưa của em thì chỉ có các chiến hữu xưa biết, tất nhiên bọn này cũng biết điều không há miệng khai cho cáo[r24)]
    Giờ sau khi đã tự khai ra rồi, tự nhiên cáo ở thế thấp hơn em, đã xoắn xít lấy em rồi, và nói yêu em lắm, lúc nào cũng chủ động hẹn hò, nhắn tin, ăn uống thì hay trả tiền cho em, vì cáo đi làm và cũng dư ăn dư tiêu , em lại không tỏ ra lợi dụng cáo, luôn sòng phẳng, chiều chuộng em nó(cũng bởi vì em là người đầu)...Nghĩ về khoảng thời gian đã qua, em lại thấy mình khốn nạn vô cùng, nghĩ về thằng VN cũ của cáo, thấy nó tử tế quá, làm em thấy mình càng khốn nạn, rồi cái tính thật thà của cáo nữa, TC của em , em lại thấy nhàn nhạt, và em đúng là kiểu chơi bời chứ không nghiêm túc! Quả thực em khốn nạn và đểu cáng vô cùng !

*Các bác nghĩ em nên làm thế nào bây giờ, nên dừng lại cho cáo một con đường tự do không ràng buộc?hay rèn thêm tâm lý và coi đó là việc bình thường , coi như trong quá khứ em cũng chưa từng có gì, và TC của em sẽ hình thành theo thời gian ???(tất nhiên cáo hoàn toàn tin tưởng em)
  2. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Không.
  3. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

no xôi chán chè rồi chứ gì [:D] giữ lại làm hàng bố trẻ ạ. do hồi xưa, lý lịch trích ngang quá ư đậm chất anh hùng, nên giờ cảm xúc yêu thương nó cũng nhạt.
    dự đoán: chén 1 lúc 2 em, cáo lẫy, lại lên vấn véo tiếp [:D]
    hồi xưa có bác nào đề cập đến cái chu trình khép kín: làm quen- hẹn hò- phang phịch- chia tay ấy. bác đang ở cuối giai đoạn 3. muốn tiết kiệm thời gian thì kiếm thêm con hàng mới cho đỡ khốn nạn. [r23)]
  4. Fixed

Fixed Thành viên mới

khốn nạn quá :))
  5. okiaemdayah

Em trăn trở thật các bác ạ! Ít nhất người ta cũng con nhà tử tế hiền lành, em thì...
  6. Fixed

Fixed Thành viên mới

1. Cảm giác của chú thế ko phải là hết yêu, mà là hệ quả
    2. Chú còn lăn tăn tức vẫn còn gà. Mà chú định nghĩa chữ YÊU là thế nào nhỉ?
    3. Cs ko mỗi việc đó, ko chỉ yêu đương rồi xx, còn cv, còn bạn bè, còn gđ........... Chú phân bổ đồng đều sẽ thấy cs rất thú vị
    4. Say nắng hay "xao lòng" là điều ko tránh khỏi, chú nên giành thời gian cho việc khác nhiều hơn với gái, chú sẽ thấy cần gái hơn, ko nhất thiết phải tìm gái khác đâu nhá, a ko dạy như thế :-w

@Nobita đâu có chửi, trả lời title thôi mừ :-j
  7. okiaemdayah

@Fixed
    1/Nghĩa là em có yêu, nhưng mà lăn tăn vì quá khứ của em ạ?
    2/Hết lăn tăn, hết gà nghĩa là "hạ sát" gái phải không thương xót phỏng các bác ?
    Theo em, cứ hợp nhau về tâm hồn và có hấp dẫn về thể xác, thì cũng gọi là yêu được:)
    3/Có vẻ em chưa hiểu câu hỏi lắm, nhưng em luôn cố gắng điều hoà tất cả các mối qh
    4/Như 3
  8. Fixed

Fixed Thành viên mới

A nói thật, phang phịch thằng éo nào cũng ham. Nhưng để nó chi phối tức là làm nô lệ cho nó, có bao giờ chú nghĩ đến yêu mà ko cần xx?
    A bảo chú đn chữ YÊU là gì vì muốn chú nhìn lại tcảm của chú, ko phải để a nghe. XX và tình cảm là dung hòa với nhau, nhưng tcảm là có thể vĩnh cữu, xx là nhất thời, nên phân biệt nặng nhẹ và đúng nơi. Có gái chỉ cần xx, có gái thì ko cần thì nó cũng thuộc về chú........ Xem ra ở lĩnh vực này chú chưa đủ trãi nghiệm

Hết gà là với chính bản thân chú kìa, ko cần thể hiện với gái, càng ko cần thể hiện ở nơi áo hóa này.
    Hạ sát gái tức là ăn tạp chứ cao thủ éo gì? :-??
    Quá khứ của chú hay của gái dù là xấu hay tốt thì có gì phải lăn tăn? Đến với nhau thế này rồi còn giữ kẻ làm gì? Gái đang làm đúng, còn chú thì dè chừng... Càng nói thì chú lại càng ko hiểu :-|
  9. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác Fixed trả lời quả này quá chuẩn. ******** chỉ là đỉnh cao của tình yêu. Bác chủ topic nên về nhà đo lại độ dài tình cảm của mình, trước hết cần phải phân biệt giữa tình cảm và cảm xúc đã. Tình cảm là dài dài, còn cảm xúc chỉ là nhất thời. Các đại cao thủ xưa nay vẫn hay múa lửa các kiểu, cốt để boost cái cảm xúc lên rồi mị cáo đấy là tình cảm. Chắc bác cũng bắt chước xài chiêu đấy, xong rồi bị tẩu hoả nhập ma phải kg [:D]
    Nghỉ xả hơi 1 tuần là biết ngay!
  10. iandyou118

iandyou118 Thành viên mới

Sống trần trụi, sống không suy nghĩ, đến đâu thì đến, những người con gái khôn ngoan họ sẽ biết tự bảo vệ mình. Những người nhẹ dạ cả tin thì tuỳ lòng thương hại của các ông mà chén hay không chén. Hic hic. Nhưng tóm lại, khổ thân các em ý. Con gái mà không cẩn thẩn, bị các ông chơi thì khổ cả đời. Thôi thì ai khổ cũng quy vào do cái số thôi nhỉ, cho đỡ tủi thân. Hehe.