1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

các bác thường làm quen gái ntn?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hlbrem, 06/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Cho em hỏi là các bác thường làm quen gái ntn? (chưa nói đến cưa nhé).....thường quen trong party, quen qua người thân hay tóm lại là trong 1 hoàn cảnh nào đó cùng với nhau kiểu cùng lớp học thêm, lớp tiếng anh v.v...có bác nào ra đường bắt gái giống em ko?[:D]
  2. rooney91

rooney91 Thành viên mới

Cao thủ quá [r2)][r2)][r32)]
  3. xukayeunobita

xukayeunobita Thành viên mới

Ra đường bắt gái, nếu bắt đc thì cũng toàn gái vớ vẩn, đú, chơi bời dạn dĩ, nói chung ko fai gái nhà lành tử tế ngoan hiền
  4. Amenhotep

Amenhotep Thành viên mới

Ttvnol/tvty =))
  5. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

oh, bạn có biết đến khái niệm Pick up ko? ra đường bắt gái chứ có phải bắt gái đứng đường đâu mà ko phải gái ngoan? bộ gái ngoan thường ru rú trong nhà chắc?... nếu thik 1 ngày có thể đc cả chục sdt, nhiều đến nỗi nhớ ko hết mặt em nào với em nào, đành phải ký hiệu bên cạnh tên cho dễ nhớ : *: very good, +good, just name :ok, -: no call :-bd
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    oh, bạn có biết đến khái niệm Pick up ko? ra đường bắt gái chứ có phải bắt gái đứng đường đâu mà ko phải gái ngoan? bộ gái ngoan thường ru rú trong nhà chắc?... nếu thik 1 ngày có thể đc cả chục sdt, nhiều đến nỗi nhớ ko hết mặt em nào với em nào, đành phải ký hiệu bên cạnh tên cho dễ nhớ : *: very good, +good, just name :ok, -: no call :-bd
  6. chimotetcna

chimotetcna Thành viên mới

Hôm nọ ngồi quán cfê, thấy em phục vụ dễ thương, hỏi ra mới biết e còn học nhưng đi làm thêm. Hôm sau viết một mảnh giấy: Khi nào e đi làm về gọi cho a, a có chút việc cần nhờ e và ghi sđt + tên vào đó. Sáng hôm sau e ấy nhắn lại!
  7. NamTuocBongDem007

NamTuocBongDem007 Thành viên tích cực

Làm quen trong lớp học hay qua bạn bè gì gì đó đơn giản hơn làm quen ngoài đường rất nhiều .

Làm quen ngoài đường ( gái ngoan nhé ) thì thằng zai phải có những yếu tố sau đây

1- Ngoại hình ưa nhìn

2- Ăn bận đẹp , lịch sự , thơm tho ( đi xe xịn càng được cộng điểm , ko xịn cũng ko sao )

3-
    Tự tin , nói năng lưu loát , vui vẻ
    4-
    Biết tạo một tình huống hợp lý

Trước đây aza đã từng hướng dẫn về khỏan này , nhưng chưa rõ ràng , chỉ mới nói có điều 2 ,3 là ăn bận đẹp , lịch sự với nói chuyện tự tin , vui vẻ . Trong khi đó điều 1 , 4 cũng quan trọng ko kém

Nếu chú ko có ngoại hình ưa nhìn ( quá xấu ko hợp mắt gái ) , thì xin thưa chú có chém hay mấy gái nó cũng đánh bài lùi , ko hưởng ứng là ko hưởng ứng . Nói gì nó cũng "uhm , uhm" ồi quay chỗ khác hoặc ko thèm trả lời

Chính vì thế , những chú ko có ưu điểm về ngoại hình thì chỉ nên tán gái trong lớp , cùng công ty , hoặc bạn của bạn ...

Điều thứ 4 là tối quan trọng ở làm quen ngoài đường . Đó là phải tạo được một tình huống hợp lý .

Chả thế nào vừa gặp gái cái nhào vô phun : " ồ xin chào em , em xinh quá , anh muốn làm quen với em , được không kưng :x " . Trừ phi chú vô cùng đẹp trai , còn ko thì chắc chắn gái nó phớt ( mà có bảo các gà cũng ko dám làm quen kiểu trắng trợn như thế :)) )

Vì thế phải biết tạo dựng một hòan cảnh hợp lí để tiếp cận . Ví dụ thấy cáo đang đứng chờ người thân ở trước cổng trường Đh chẳn hạn .

Thì cách tiếp cận hợp lí là tạo nên 1 hòan cảnh mà ta cũng là người đứng chờ bạn . chờ 1 lúc thì giả vờ sốt ruột quay sang hỏi thăm :

"bạn gì ơi cho mình hỏi lớp ABC ra chưa bạn, đứa bạn mình học trỏng , nhờ mình đón ... mà sao lâu quá . ... Vậy à , cảm ơn ... bạn cũng học khoa XYZ luôn hả ... ủa vậy bạn học khoa nào ..... v.v.v "
    ==> Tới đây cần điều 3 , phải có khả năng nói chuyện tự nhiên , vui vẻ .

Và để cuộc nói chuyện được hưởng ứng 1 cách tốt đẹp thì chú phải có điều 1 ,2 :))

Tóm lại là nó thế .

8. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Bác này nói cũng đúng nhưng khoản 1. Ngoại hình ưa nhìn thì cũng chưa chắc, chỉ cần ăn mặc đẹp, sạch sẽ thơm tho là đủ... em cao có 1m65 mà em lại toàn đi vợt gái Tây...em đã thử các kiểu từ làm quen trong giảng đường, trên bus, bar, club, disco...facebook v.v....nhưng em chỉ thực sự cảm thấy tự tin khi lang thang ngoài đường [:D]
  9. quan.kidz

quan.kidz Thành viên mới

tvty ngày càng giống hỏi xoáy đáp xoay :)) . Ai có thể đưa ra được công thức tổng quát về làm quen với gái k thế ? =))
  10. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Vợt gái Tây mà ngực 36 cái dao găm, lại thêm chiều cao 1m65 thì chỉ có con nào râm râm muốn thử hàng azn mới chịu quen với chú. Theo anh được biết thì gặm rau ngô dễ hơn là hái bưởi 5 roi tại quê nhà, chỉ cần thoả mãn 1 số đk nhất định là phang được rồi.