1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

các bác thường làm quen gái ntn?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hlbrem, 06/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

tớ ở nước ngoài đã lâu rồi nên ko rõ lắm việc pick up ở VN có phổ biến ko nhưng ở nước ngoài thì là chuyện bt, việc nói chuyện với 1 cô gái trong vòng 10-15p rồi có đc sdt cũng là bt (sau đó có đc Date ko lại là chuyện khác), nếu đánh giá việc cô gái cho 1 người lạ sdt là gái hư hỏng thì tư tưởng vô cùng cổ hủ và hạn hẹp. Tớ bắt chuyện với 1 cô gái như với 1 người bạn, ko hề tán tỉnh thô thiển thì việc cho 1 người bạn mới sdt là việc của gái hư hỏng?
    Cứ cho là tớ chém gió đi, cũng ko quan trọng. Ai nghĩ việc tán gái ngoài đường là ko thể thì đừng có tán, tớ đỡ đc 1 competitor
  2. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Sống ở Tây cũng lâu mà lại phun ra cái bài này thì tôi e tuy ông ở Tây nhưng chỉ sống theo cách Ta thôi. :)>-

Goodluck.
  3. nikao88

nikao88 Thành viên mới

Cách này cũng duoc, Góp ý đôi nhời với gà nào muốn vận dụng:
    Khi vào xin số phải tỏ ra 1 người lịch sự nhã nhặn,k lộ rõ ý đồ tán tỉnh tà lưa. Đặt ra các tình huống, vd như khi gái chưa tin tưởng, tỏ vẻ nghi ngờ thì đáp lại:
    Đây, em cầm chìa khoá xe máy của anh
    " thôi anh ạ...". Khi gái đưa điện thoại thì cảm ơn luôn ( Lưu ý, cảm ơn em luôn sau khi trả cảm ơn lần nữa ). Nho' là đt phải để chế độ rung
    Trong lúc gọi điện thoại, tranh thủ hỏi han, chém gió vài lời cho vui và gây thiện cảm. Nếu gái xinh thì phải nhanh chóng tìm ra 1 vài chi tiết đặc biệt khen ngợi nhưng k quá nịnh bợ, hoặc phóng đại sự thật. Chém thêm dăm ba câu nữa cảm ơn gái rồi phắn. Cuoc trò chuyện diễn ra thật chóng vánh chỉ vài phút, cố gắng tỏ ra 1 người hài hước, lịch sự và đừng để lộ ra là đang có ý đồ muốn tán tỉnh.

PS: Cậu nào được thêm cái mẹt đẹp zai nữa thì sẽ được khá nhiều điểm cộng, khi liên lạc lại gái vẫn còn nhớ tới ta.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Vài lời muốn góp ý:

Gái ngoài đường chưa hề quen biết, những thằng đàn ông nào mà gái sẽ thường săm soi, có ấn tượng:

1. Quá xấu hoặc ăn mặc kiểu dở dở ương ương, nhìn chỉ muốn cầm lưỡi tát vào đi't
    2. Đẹp zai
    3. ngoại hình bình thường nhưng được cái hót hay, tự tin, lịch sự ( hoặc có khướu hài hước, chém gió tốc váy các cô nàng )
    NGoài ra còn 1 số lcoại khác nhưng chung quy nó nằm trong 3 loại kia. Nếu gà nào k được như trên thì k lên bắt chước các cụ ti toe học đòi rồi nếm thất bại thôi. Nhìn nó xinh, nó ngon vãi nhái thì cũng chỉ nuốt nước bọt đánh ực 1 cái rồi coi nó như " chùm nho thôi "
    .
  4. phoe

phoe Thành viên mới

À, hoá ra là ở bên Tây...
  5. Free_as_a_bird

Free_as_a_bird Thành viên mới

Quen cũng có nhiều kiểu. A thì thi thoảng cứ bỏ vài lít rồi quen trong vòng 30 p - 45 p.
  6. nikao88

nikao88 Thành viên mới

Cứ như là đi đá phò ý nhể>:)
  7. Free_as_a_bird

Free_as_a_bird Thành viên mới

[r2)] . Chào chiến hữu.
  8. Vertu

Vertu Thành viên mới

up up
    ai có kinh nghiệm share đi