1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác tư vấn giúp em phát!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi ruoi_trau_th, 01/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ruoi_trau_th

ruoi_trau_th Thành viên mới

Các bác tư vấn giúp em phát!

Dạ! em xin trình bày ạ. Em trình bày xong các bác tư vấn cho phát. Bác nào tư vấn có kết quả em xin mời trầu cà phê gọi là hậu tạ ạ.
    Chả là thế này ạ. Tuần vừa rồi em ko về cty, hôm thứ 7 chả biết ma xui quỷ khiến thế nào bò từ công trường về ạ. Về đến cổng cty thấy một em lạ hoắc, lề mề, tính em ghét lề mề thế là lườm em nó một cái đúng lúc nó nhìn lại mình, có vẻ như em ấy giật mình rồi dắt vội cái xe vào trong sân. Cả ngày hôm đó cũng chả có gì đặc biệt cả, em về là chui luôn vào phòng ngồi. Được một lúc thì biết đc em ý đến kiểm toán công ty, thỉnh thoảng chạy qua xin photo nhờ tài liệu. Sáng nay dậy cũng chả có j làm thế là lại chui lên cty, em ý thỉnh thoảng lại qua xin photo tài liệu. Cũng chẳng để ý mấy, nhưng có vẻ như hôm nay cty ko ai đi làm nên em ý với cái anh kiểm toán cùng vừa làm vừa nói chuyện vui vẻ lắm(khổ nỗi em ngồi ngay phòng bên nên nói chuyện cứ toàn bị đập vào tai). Chẳng biết thế nào mà tự nhiên lại sinh ra cái thói để ý em ấy mới khổ. đến giờ thì cảm thật rồi, mà chẳng biết làm quen thế nào cả. Có bác nào có khả năng tư vấn em phát để em làm quen em ấy. Em cũng xin nói trước là chỉ làm quen thôi ạ, còn có tiến xa hơn hay không thì còn phải xem nó thế nào đã.
    Cảm ơn các bác trước ạ.
  2. LessThanPerfect

LessThanPerfect Thành viên mới

Làm trong công ty có người mới đến thì có thể chào hỏi, giới thiệu như là quen thêm bạn thôi mà. Đâu có gì khó. (<--- Tư vấn nếu có hiệu quả thì gởi Thai tea qua South Pole, Antarctica nhé. Anh không uống coffee. )
  3. ruoi_trau_th

Dạ cty em thường có nhiều ng đến giao dịch, mà em ý cũng chỉ đến kiểm toán thôi chứ có làm luôn đâu ạ. Còn khoản phí tư vấn bác cứ ok luôn đi, có kết quả em hậu tạ ngay ạ. Chắc công việc của em ấy cũng gần xong rồi ạ. chỉ độ một hai hôm nữa là té rồi nên bác có chiêu j chỉ luôn em với ạ.
  4. jemand

jemand Thành viên mới

Thì lúc nào em ấy nghỉ, đến làm quen, nói chuyện. Hỏi han tên tuổi, hộ khẩu, dân tộc gì....
  5. policemexu

policemexu Thành viên mới

Thế này nhé ! Kiếm một cơ hội nào đó lúc qua xin tài liệu pho to, nói vài câu bâng quơ đại loại như hình như bạn hay chị làm ở ... em có quen ... sau đó nhờ ông anh thêm mắm muối nữa. .. Cuối cùng xin số liên lạc của em. Có dịp chúng ta cùng hợp tác nhé. .
    P/S: mà em ý là em nào thế? Dạo này mày mất tiêu vậy.
  6. ruoi_trau_th

Khổ quá, hôm thứ 7 em chót lườm em ý một cái rồi, chắc em ấy vẫn còn ác cảm với em. Với cả em ấy làm cùng một ông mà em chưa xác định đc là quan hệ thế nào. Không may mà là ny ông ấy chắc công ty em tèo luôn. Ôi sao em ấy lại làm kiểm toán nhỉ, làm nghề khác có phải đỡ hơn ko
  7. ruoi_trau_th

Nó vẫn sợ anh chú ạ, cứ sang xin photo tài liệu là im bặt, chỉ nói cho em photo nhờ, éo biết thế lào nữa. Thế mới khổ chứ.
  8. LessThanPerfect

LessThanPerfect Thành viên mới

Dạ, anh biết em gái đó chỉ đến công ty của chú làm kiểm toán tạm thời và có vẻ như không gian làm việc của em ấy cũng gần phòng/bàn làm việc của chú. (<-- Bằng chứng là chú nghe được chuyện của em ấy nói.) Khi có cơ hội thì cứ đến giới thiệu và chào hỏi với em ấy. Hỏi em ấy tên gì, công việc kiểm toán thế nào, có quen với các vật dụng văn phòng trong công ty không? Có cần giúp đỡ gì không? Mấy cái này là chào hỏi rất đơn giản và thông dụng. Con trai lớn rồi nên đừng có nhút nhát.
  9. policemexu

policemexu Thành viên mới

Em ( Chị) xem giúp em máy nó bị làm sao ý. Không foto được.
    Sao lúc nào gặp Em ( chị) ko nói gì thế? Mình có gì sai ah! Mày mà kém bản lĩnh thế tao ko tin lắm
    Thiếu gì cơ hội, quan trọng là thích thì nhích! Đừng hỏi vì sao
  10. ruoi_trau_th

Dạ thì đúng là gần nhưng mà là hai phòng riêng biệt ạ, ngày xưa là một phòng tự nhiên ông anh dở hơi bảo mày ít khi ngồi nên tao ngăn làm hai cho bớt bên kê toán sang ngồi. Nên giờ nó thành hai phòng có bức tường lửng cao độ 2m5. Còn việc bác bảo em nhút nhát thì em ko nhút nhát đâu ạ, lỡ ông đi cùng nó là ny nó thì cty em tèo ạ.