1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác ủng hộ em mở cty xây dựng quê hương

Chủ đề trong 'Thanh Hoá' bởi kimjongnam, 27/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kimjongnam

kimjongnam Thành viên mới

Các bác ủng hộ em mở cty xây dựng quê hương

muốn mở cty tư vần thiết kế tại Tp thanh hoá!bác nào cùng ngành tk và xd có máu thì hợp tác nhé(hiện em đang ở hà nội)
    LH:KTS Nam(0989997994).
  2. maithuthuy

maithuthuy Thành viên mới

Kim Jong Nam, tên này nghe cứ như tên Hàn Quốc vậy nhỉ?
  3. maithuthuy

maithuthuy Thành viên mới

Kim Jong Nam, tên này nghe cứ như tên Hàn Quốc vậy nhỉ?
  4. kimjongnam

haha đúng rồi đấy!mê fim hàn quốc nên mới có cái tên này
  5. kimjongnam

haha đúng rồi đấy!mê fim hàn quốc nên mới có cái tên này
  6. nguyenquochoang_arc

nguyenquochoang_arc Thành viên rất tích cực

Tôi là người Thanh Hoá đang quản lý một văn phòng tư vấn thiết kế ở Hà Nội .Theo tôi,mở một VP TVTK ở Thanh Hoá mếu bạn không có quan hệ cứng để tạo nguồn việc ổn định thì sẽ gặp nhiều khó khăn .
    Thứ nhất,thiết kế phí ở TH khá thấp,việc đòi tiền cũng khá khó khăn
    Thứ hai,vấn đề nhân lực,khi thu nhập thấp sẽ rất khó xây dựng một đội ngũ thiện chiến .Mà không có một đội thiện chiến trong tay thì sẽ không cạnh tranh được với các Cty và đơn vị TVTK nhà nước ở TH,chưa nói đến các đơn vị TVTK ở HN có nguồn gốc Thanh Hoá
    Theo tôi,nếu bạn có nguồn việc ở Thanh Hoá và có khả năng nhận việc ở nhà,bạn nên mở VP đại diện,chỉ cần một KTS giỏi ăn nói,làm việc với khách hàng,làm việc qua Mail với anh em ngoài này .Thương hiệu Hà Nội vẫn được các bác ở nhà coi trọng đấy .
    VP của tôi hiện vẫn làm việc theo mô hình này . Tiếc là chưa có VP đại diện ở Thanh Hoá .Nếu bạn muốn có cộng tác ,san sẻ công việc thì gọi cho tôi,anh em gặp nhau chút .
    Hoàng 0904.278.479 - 0977.665.816
  7. nguyenquochoang_arc

nguyenquochoang_arc Thành viên rất tích cực

Tôi là người Thanh Hoá đang quản lý một văn phòng tư vấn thiết kế ở Hà Nội .Theo tôi,mở một VP TVTK ở Thanh Hoá mếu bạn không có quan hệ cứng để tạo nguồn việc ổn định thì sẽ gặp nhiều khó khăn .
    Thứ nhất,thiết kế phí ở TH khá thấp,việc đòi tiền cũng khá khó khăn
    Thứ hai,vấn đề nhân lực,khi thu nhập thấp sẽ rất khó xây dựng một đội ngũ thiện chiến .Mà không có một đội thiện chiến trong tay thì sẽ không cạnh tranh được với các Cty và đơn vị TVTK nhà nước ở TH,chưa nói đến các đơn vị TVTK ở HN có nguồn gốc Thanh Hoá
    Theo tôi,nếu bạn có nguồn việc ở Thanh Hoá và có khả năng nhận việc ở nhà,bạn nên mở VP đại diện,chỉ cần một KTS giỏi ăn nói,làm việc với khách hàng,làm việc qua Mail với anh em ngoài này .Thương hiệu Hà Nội vẫn được các bác ở nhà coi trọng đấy .
    VP của tôi hiện vẫn làm việc theo mô hình này . Tiếc là chưa có VP đại diện ở Thanh Hoá .Nếu bạn muốn có cộng tác ,san sẻ công việc thì gọi cho tôi,anh em gặp nhau chút .
    Hoàng 0904.278.479 - 0977.665.816
  8. kimjongnam

Cảm ơn anh đã quan tâm!
    Thực sự là tôi cũng có đội ngũ tk ở Hà nội rồi! Việc về Thanh Hoá mở VP và share việc cho anh em ở Hànội chỉ là bưóc đầu thôi!Tương lai vẫn cần 1 đội ngũ KTS làm việc tại chính quê hương.Việc làm việc qua mail cũng gặp nhiều bất tiện lắm.
    Khoảng vài tháng tới sẽ lập TVTK ,rất mong các bạn SV mới tốt nghiệp về Th làm việc dù ban đầu còn khó khăn.Nguồn việc thì khá dồi dào.Cái chính là chất lượng và khẳng định thương hiệu.Dù sao tôi cũng ko thik ở Hà nội cho lắm,về quê cho lành bác ạ.
  9. kimjongnam

Cảm ơn anh đã quan tâm!
    Thực sự là tôi cũng có đội ngũ tk ở Hà nội rồi! Việc về Thanh Hoá mở VP và share việc cho anh em ở Hànội chỉ là bưóc đầu thôi!Tương lai vẫn cần 1 đội ngũ KTS làm việc tại chính quê hương.Việc làm việc qua mail cũng gặp nhiều bất tiện lắm.
    Khoảng vài tháng tới sẽ lập TVTK ,rất mong các bạn SV mới tốt nghiệp về Th làm việc dù ban đầu còn khó khăn.Nguồn việc thì khá dồi dào.Cái chính là chất lượng và khẳng định thương hiệu.Dù sao tôi cũng ko thik ở Hà nội cho lắm,về quê cho lành bác ạ.
  10. ruoi_trau_th

ruoi_trau_th Thành viên mới

Hơ! ở TH bây giờ mà mở văn cty kiểu này thì e nghĩ rằng thất bại là điều khó tránh khỏi, trừ khi bác chấp nhận xây dựng thương hiệu từ bây giờ. Chịu khó lấy một vài khoản ở HN bù trong này, chịu khó lùng sục, quan hệ, tạo uy tín khoảng 1 năm*(hoặc có thể hơn). Vả lại, ở TH mà ko có quan hệ thì chả làm đc cái deck gì cả, đụng tí là xèng.