1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các Bác Xem Thế Này có Phải VN Air lines Chèn ép và lừa đảo KH ko ạh ??

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi anhtucvang, 26/06/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhtucvang

anhtucvang Thành viên mới

Các Bác Xem Thế Này có Phải VN Air lines Chèn ép và lừa đảo KH ko ạh ??

em bức xúc 1 chuyện này ..mà ko biết là có phải VN chèn ép và lừa đảo KH ko .nhờ các bác xem xét dùm em

Em mua vé mày bay chuyến SG_HN , vé khứ hồi . mua trứoc 2 tuần với giá là 2 triệu 460 ngàn . khi mua thì em được biết rằng vé này nếu hoàn trả lại thì mất 25% tiền . còn nếu đổi ngày hợac giờ bay thì đóng phí 100 ngàn đồng

Đến khi còn cách ngày bay 6 ngày . em có việc đột xuất phải đổi ngày đi . thay vì đi ngày 30/6 thì em phải đổi xuống ngày 29/6 ..

em gọi Đt lên 8320320 .. gặp 1 cô NV . em hỏi là " chị ơi vé của em là em mua vé rẻ . ( đọc rõ mã vé cho cô ấy check luôn ) . bây giờ em muốn đổi hành trình từ SG bay đi Vinh , còn chuyến về vẫn giữ nguyên thì có đổi đc ko ạh "
    NV : " để em check .... em check xong rồi . chị đổi được ạh .. chỉ mất phí 100 ngàn thôi "
    Mình : " Chị ơi chị vui lòng check kĩ dùm em nha . vì em sợ vé rẻ này ko đổi được . chi xem kĩ lại giúp em "
    NV : " em đẽ check kĩ lắm rồi .. còn nếu chị ko tin nhân viên tổng đài thì chị đi ra phòng vé mà hỏi " cúp máy cái rụp

Qua hôm sau gọi lại lên 8320320 để hỏi lại thì nhận được câu trả lời khác " chị ơi vé của chị ko đổi hành trình được ạh " ..

Sau đó .gọi tiếp 8320320 để đổi ngày bay . vẫn giữ nguyên hành trình SG_HN thì được trả lời thế này
    " Chị ơi . vé của chị đổi ngày bay được , chị muốn đổi ngày 30 sang ngày 29 thì chị phải bù thêm 600 ngàn "
    Mình : " ủa sao nói là phí đổi ngày hợac giờ thì mất 100 ngàn thôi mà "
    NV " vâng . nhưng vé chị mua là vé rẻ hạng L , bây giờ chỉ đổi ngày .nếu còn vé hạng L thì chỉ mất 100 ngàn .. nhưng hết vé hạng L rồi chị àh . nên chị phải đổi lên vé hạng Q là thêm 500 ngàn nữa . cộng với phí 100 là 600 ngàn "
    Mình : " Thế bay chuyến đêm thì còn vé hạng L ko em "
    NV " Chuyến đêm cũng hết hạng L rồi ạh " ( bình thừong chuyến đêm ko ma nào nó đi . bán giá còn rẻ hơn cái giá 1 triệu 230 ngàn 1 chiều ) ( Ngay lúc đó mình nhờ 1 đại lý vé máy bay gọi lên VN Air Lines hỏi xem còn vé giá hạng L ko . thì VN air line vẫn trả lời đại lý đó là còn . và đại lý vé đó còn hỏi mình có lấy ko thì họ book )
    Mình : " Oki vậy cho chị đổi đi em .."
    NV : " Nhưng chị ơi .. vé của chị nếu chị chỉ muốn đổi ngày đi .. ngày về vẫn giữ nguyện thì ko được ạh . bắt buộc phải đổi cả 2 chiều .. cả 2 chiều là 1 triệu 2 ạh "
    Mình : " nhưng chiều về chị vẫn giử nguyên mà . ko thay đổi chiều về . chỉ thay đổi chiều đi thôi mà "
    NV : " vâng nhưng nếu đổi chiều đi thì phải đổi luôn chiều về . tổng cộng là 1 triệu 2 . nhưng ngày giờ về của chị vẫn được giữ nguyên ạh "

Bó chiếu

Mình : " vậy em xem dùm chị . nếu chị đổi hành trình từ SG - Vinh ,và từ HN-SG thì thế nào ạh "
    NV : " để em check ạh . giá vé đi Vinh là 1triệu 530 ngàn . vậy chị bù 300 ngàn cho vé đi Vinh . vé từ HN về SG là 1 triệu 730 ngàn . chị bù thêm 500 ngàn . và phí 100 ngàn nữa . tổng cộng là 900 ngàn . Ngày về của chị em vẫn giữ nguyên .. "

Mình : " Oki vậy chị đồng ý đổi , em đổi cho chị "

1 tiếng sau chạy ra phòng vé Nguyễn Huệ đổi vé ..thì vé của mình sau khi bỏ 900 ngàn ra đễ đổi thành vé hạng Q . vì vé hạng Q là vé có thể mua và bay liền , ko phải mua trứoc 2 tuần . giá vé hạng Q từ SG_Vinh là 1t530 ngan . từ HN_SG là 1triệu 730 ngàn ... sau khi bỏ ra 900 ngàn đổi vé thì cái vé mình được VN airline xuất ra vẫn ghi là vé hạng L

Bức xúc kinh khủng .. mà ko biết cách nào để khiếu nại VN airline .. các bác có cách nào chỉ giúp em với ..em cám ơn
  2. xctbt

xctbt Thành viên quen thuộc

Nó độc quyền thì mình fải chịu thôi ! Chia bùn !
  3. meggi08

meggi08 Thành viên mới

thị trường của ta vẫn còn ít hãng hk nên nó vẫn còn cơ hội chèn ép khách hàng.
    có một lần e cũng gọi điện đặt vé của vna, cô nv nhận điện trả lời giá vé, cô ấy báo giá cho e là usd nhưng khi e bảo đặt vé thì cô ấy bảo là nhưng mà bọn e ko nhận usd đâu, chỉ nhận tiền việt thôi. e thấy thật buồn cười là tại sao lại ko nhận trong khi báo giá cho khách là usd, có phải vì thời điểm đó giá usd xuống thấp quá ko? nếu thế thật thì bọn này làm ăn vớ vẩn quá, một tổng cty lớn chứ có phải thường đâu mà ăn xổi thế.
  4. hamilo

hamilo Thành viên mới

kể thế này dài quá, tóm tắt đi
  5. davidcopperfield

davidcopperfield Thành viên rất tích cực

Em như bác làm cái vé mới, đằng nào cũng đổi ngày bay rồi, cũng mất 100k rồi, để nó hành đi hành lại, mệt cả người. Cái vé này để lần sau đi.
  6. henryhit

henryhit Thành viên mới

Lên đại lý vé lớnlớn chửi bủa mẹ nó đi !!
  7. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Tôi không hiểu lắm, tôi tưởng mỗi đại lý có ''suất'' vé của mình riêng, nên đôi khi chạy một chục đại lý thì cũng có nơi ''còn'' vé chứ. Hay là tất cả các đại lý GIỐNG NHAU hết? Vậy thì lời lợi nhuận của các đại lý bé xíu chắc là thấp lắm.
  8. luongtam83

luongtam83 Thành viên rất tích cực

Cái này là do nhân viên trình độ kém cỏi, xử lý lung tung làm thiệt hại cho khách hàng đấy bác ạ. Chứ em nghĩ VNA họ ko tệ đến thế đâu.
    Chỉ chán nhất VNA ở cái khoản bay đêm lúc nào cũng bị delay thôi
  9. mum_mim_tim_ong_xa

mum_mim_tim_ong_xa Thành viên mới

Bác đọc kĩ đi...tôi đọc xong mà cũng thấy bức xúc,nhưng chả bít tư vấn cho bác chủ topic tnào nữa.
  10. cj

cj Thành viên rất tích cực

Ko hiểu sao gọi điện đến đại lý VNA lúc nào cũng thấy nhân viên trả lời gắt gỏng cứ như là mình đi xin vé của nó chứ ko phải bỏ tiền ra mua vậy. Hôm nọ em mua vé HN - Huế cũng thế, kêu là vé khuyến mại, ko được trả lại, có thay đổi là chịu phí 25%, nó còn hỏi đi hỏi lại, nhắc đi nhắc lại mình là vé ko trả lại được đâu nhá, nghĩ kĩ đi rồi hãy mua nhá bằng một cái giọng rất khó chịu cứ như kiểu ngày xưa dùng tem phiếu đi mua gạo ấy. VN bây giờ có mỗi VNA độc quyền khai thác chuyến đó, chả bay của VNA thì bay của ai, nhưng đúng là quá khó chịu.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa