1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bác zai nghĩ j` khi các bác gái tattoo ah )

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi the_milky_way, 12/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. scarlet198

scarlet198 Thành viên mới

xí xớn ko topic bị lock
    trả nhời bạn nào đó hỏi xâu rún: ở 1 số nước phương tây thì trước khi xâu rún bạn fải ký cọt rất nhiều giấy tờ liên quan đến :bảo hiểm , sức khoẻ ...sau đó thì mới đc cho fép để xâu . vì nó ko đơn giản như xâu mũi, lưỡi....
    còn ở vn thì bạn mất có hơn 200k chả cần ký cọt gì sất thì đã có 1 cái khuyên rún roài( vn mà). tuy nhiên cá nhân tớ chỉ thấy xâu rún đẹp khi nào bạn mặc áo hở rún thì đẹp(bụng cũng fải thon và chắc) , chứ nếu mặc áo hơi body mà lộ cái khuyên dưới lớp áo thì như rún lồi ý, xấu lém. mà xâu rún cũng như tattoo, cũng đau.
    Được scarlet198 sửa chữa / chuyển vào 19:14 ngày 13/04/2010
  2. 2ukifek

2ukifek Thành viên mới

thích cực!!
  3. 2LuaTK

2LuaTK Thành viên mới

tớ thấy xăm chả ảnh hưởng gì cả, nếu người yêu tớ sau này thích xăm, tớ cũg đồng ý cho đi xăm, và tớ tự hứa là khi nào có vợ con, sẽ xăm tên vợ con lên người :)
  4. AT89C51

AT89C51 Thành viên mới

Đúng là chuyên gia trang điểm có khác, hiểu và diễn đạt hết ý mình cũng định viết.
    Mà nhân thể hỏi luôn: xăm hình như thế thì chỗ nào đảm bảo mà uy tín ? bởi vì nếu đã lỡ xăm rồi thì tẩy đi sẽ thành một vết sẹo lớn như là vết bỏng nhăn nhúm ấy nên cũng tò mò muốn biết chỗ nào đảm bảo một chút. Có cơ sở y tế nào có giấy chứng nhận ko ? nhỡ người ta xăm hỏng cho mình thì có thể kiện họ được ko ?
  5. LucThaiMy

LucThaiMy Thành viên rất tích cực

em có 3 phát ( nhỏ thôi ) 1 phát ở cổ tay, 2 phát ở 2 bên mang tai
    Chồng em thì chả nghĩ ngợi gì chỉ dặn khi về nhà "nó" hay gặp họ hàng thì đừng buộc tóc cao, đeo vòng to vào tay hoặc lấy urgo mà dán vào ... tốt nhất là cứ che đi cho đỡ rách việc
  6. Sota

Sota Thành viên rất tích cực

Tớ lại thấy xăm không đến nỗi "rất đau đớn" đâu, nếu xăm vào chỗ mô mềm (ngực, eo) chắc là đau thật, nhưng xăm vai hay gáy thì bình thường, rất bình thường. Có cổ tay - mạch máu là tớ không dám xăm.
    Trước khi xăm không cần cố tìm động lực, vượt qua định kiến. Sau khi xăm không hề hối hận . Đồng nghiệp đều khen đẹp (tớ làm tư nhân, không làm nhà nước). Sở thích thôi, tớ luôn thấy tattoo rất đẹp, như một nghệ thuật thực thụ (những hình nhỏ nhỏ nhé, không phải hổ báo rồng phượng).
    Của tớ nó như thế này
  7. xinhnhatttvn

xinhnhatttvn Thành viên mới

bạn ơi " show up " chứ ko phải " show off " nha ban
    show up = thể hiện quá mình
  8. Koji1987

Koji1987 Thành viên rất tích cực

Nếu có một vài hình xăm nho nhỏ ở bắp tay, bụng, hay cánh tay, sau lưng.. gì đấy cũng hay, nhìn cũng thích...
  9. kiepluhanhad

kiepluhanhad Thành viên mới

Đẹp nhưng các cụ mà thấy thì lại nghĩ ngợi .
  10. scarlet198

scarlet198 Thành viên mới

hàng năm vẫn có hội chợ "nghệ thuật đường phố" tớ thấy ở đấy cũng có 1 ,2 gian hàng của mấy anh làm nghề xăm , trông cũng có vẻ pro và máy móc cũng được, tiếc là tớ ko hỏi địa chỉ.
    ( máy làm tattoo hàng xịn thì tầm 50tr đấy)
    vàng : khoai lang h đang rẻ đấy , tranh thủ xăm đi nếu ko đẹp còn kiện
    @sota: tớ ko nói là rất đau đớn mà là đau thôi(nghe thì giống nhưng đọc thì ý nghĩa khác, hơn nữa đau với tớ thì đó là vấn đề to nhất vì tớ nhát).
    những vấn đề tớ nêu ra là do tớ nghe của những anh làm xăm nói thế, chứ ko fải ý kiến của tớ.Tuy nhiên , nói là ko vượt qua định kiến có thể đó là ý kiến cá nhân bạn , chứ bt rất ít bà mẹ vn nào đồng ý con gái mình xăm .
    nhắc lại :xăm và ng làm nghề tattoo ko xấu, chỉ xấu là hình xăm xấu và hình xăm đặt vào chỗ xấu thoai.
    Được scarlet198 sửa chữa / chuyển vào 23:32 ngày 13/04/2010