1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các bài giảng của thầy Nguyệt Quang Tử

Chủ đề trong 'Yoga - Khí công - Nhân điện - Thiền' bởi miraclelast, 14/09/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngthangnb

ngthangnb Thành viên mới

delete.
  2. KryaYoga

KryaYoga Thành viên mới

Nếu bác Nguyệt Quang Tử có ghé qua đây thì cho tôi nhắn gửi lời này: bác bị sa vào ảo giác quá nặng rồi, rút ra ngay đi.
    Mục đích của con đường tu luyện là để nhận ra sự huyễn ảo vô thường của thế giới hiện tượng (giác ngộ) rồi từ đó chặt bỏ sự dính mắc của tâm vào các hiện tượng (giải thoát). Một người say sưa bám dính vào thế giới vật chất và một người say sưa với các thế giới siêu hình, về bản chất là u mê như nhau, vì thế giới nào cũng là huyễn ảo.
    Nếu bác không tin tất cả những gì bác chứng kiến đều là ảo giác do huyễn ngã của bác tạo ra, thì hãy xét lại các hiện tượng mà bác gặp. Ví dụ như bác thấy Phật tay cầm quyển sách bảo bác "đến ta cũng còn phải học nữa là người khác", thì đây rõ ràng là ảo ảnh. Vì Phật là bậc toàn giác biết hết mọi thứ, sao lại còn phải học qua cái tri kiến thế gian ở trong sách vở?

Trong các trận chiến siêu hình của bác, bác thấy Phật Thích Ca, Bồ tát, La hán đi giết địch, thì cần phải xét lại, vì đức Phật lịch sử, khi biết gia tộc của mình sắp bị thảm sát thì cũng chỉ đi khuyên kẻ xâm lược, và đến lần thức ba sa khi quán xét nhân quả biết gia tộc mình tiền kiếp gây họa đầu độc không thể cứu vãn, nên không can thiệp nữa. Các vị Phật, Bồ tát mà bác thấy thì giết chúng sinh hắc đạo như ngóe ...

Toàn bộ những ảo giác của bác đều xoay quanh ham muốn trở thành siêu nhân của bác, nên huyễn ngã của bác phóng ảnh ra các cảnh tượng bác được bầu làm lãnh đạo quân đội vũ trụ, chỉ huy các cuộc chiến liên thiên hà. Muốn làm người hùng thì phải có kẻ ác để có cớ cho người hùng thể hiện và tiêu diệt, nên bọn "tà đạo" xuất hiện đông như quân Nguyên, diệt mãi không hết ... khiến bác gặt hái hết chiến công này đến chiến công khác.

Tỉnh lại đi bác ạ. Theo kinh nghiệm lịch sử thì tất cả các đạo quân đều nhân danh cái thiện diệt trừ cái ác, nhưng động cơ chung của tất cả các đạo quân đều là dục vọng huyễn ngã.
  3. kundalini2

kundalini2 Thành viên mới

Có thể điều bạn nói là đúng, hoặc có thể điều Thầy Nguyệt Quang Tử nói là đúng, đúng hay sai thì do người nào đứng trên tư tưởng nào, tin vào cái gì thì đi theo
    Bạn tin vào những kiến thức trên vì nó được đưa ra bởi 1 số người bạn cho là có bảo đảm
    Thầy Nguyệt Quang Tử cũng tin vào quan điểm của thầy vì thầy ấy cũng được 1 số người thầy ấy tin là có bảo đảm đưa ra.
    Rốt cục ai đúng, ai sai? Liệu có gì chắc chắn điều này không?
    Có 1 điều chắc chắn mình đã nhìn thấy, đó là việc thầy ấy chữa bệnh cho rất nhiều người, giúp đỡ rất nhiều người là sự thật.
    Thầy ấy có những đệ tử thực sự xuất sắc, điều đó cũng là sự thật
    Tiêu chí đánh giá xuất sắc của mình là: Những hành động người ấy hàng ngày làm, và khi gặp 1 sự cố về mặt tâm linh, khi có người cần giúp đỡ, khi ngộ sự những sự việc hết sức phi lí do may rủi tạo ra...
    Liệu những kiến thức từ sách vở có sống động bằng 1 con người đang sống, hàng ngày hành thiện giúp chúng sinh không? Hay là những người ngoài cuộc lại vướng vào vòng tranh luận hết sức lý thuyết trong khi để lỡ đi cơ hội tiếp cận 1 con người thực sự đáng là 1 vị thầy?
    Chợt nhớ 1 câu nói của 1 người bạn "Phật pháp là cái không dùng để tranh luận, càng không dùng để phán xét được"...
    Lại nhớ 1 câu chuyện 1 người sống ở trong chùa, cả đời làm công việc lau chùi nhà vệ sinh, lúc chết hóa thân cầu vồng...
    Mình nghĩ trước khi bạn đưa ra nhận định, bạn nên đến diện kiến thầy 1 vài lần...
  4. NguoiKiemTim

NguoiKiemTim Thành viên mới

Đại nghi mới đại ngộ, có nên chăng bác thử liều một phen, Rời lý luận, sách vở tìm thầy. Có khi...Còn hơn là ôm cả đống lý luận có thể lòe được thiên hạ nhưng không dối được chính mình. Tôi mong bác khá nên tôi mới nói như vậy. Chứ tôi thì tranh luận làm gì. Ai biết, ai giỏi thây kệ. Họ chứ có phải mình đâu. Tu thì có nhiều đường nhưng cái chính là mình phải đi tìm. Chân lý không tự dưng rơi vô đầu ai cả, càng không thể có trong sách vở, nếu có thì thiên hạ đâu phải đua nhau đi tìm bao kiếp. Muốn phát triển có lẽ phải vận động. phải tươi mới, tin tưởng, vui vẻ lạc quan. Bác cố gắng lên. Em thấy bác cũng khá đấy
  5. ngthangnb

ngthangnb Thành viên mới

Bác KryaYoga lý sự thật viên dung.
  6. kundalini2

kundalini2 Thành viên mới

Có lần Thầy Nguyệt Quang Tử cũng từng nói với mình về Tôn Ngộ Không:
    Sau khi lấy kinh, Tôn Ngộ Không trở thành Đấu Chiến Thắng Phật, và trong không gian vị Phật đó vẫn tồn tại
    Nhưng Tôn Ngộ Không cũng vẫn tồn tại song song, Tôn Ngộ Không là nhân vật có nhiệm vụ hỗ trợ những người đi lấy kinh
    Mình nghĩ rằng những câu nói đó cũng là quá đủ để biết sự hiểu biết về tâm linh của Thầy ấy hơn hẳn những gì mọi người ở diễn đàn này...
    Thật tiếc là mọi người cứ bị những gánh nặng kinh sách làm mất tỉnh táo mất rồi...
    Mọi người nghĩ là mọi người biết về tánh không, về sự bám chấp, về tứ diệu đế blah blah thì một người như thầy ấy không biết qua chắc^:)^
    Những kiến thức cơ bản của kinh sách, thì một người mới nhập môn Phật pháp cũng biết, đừng nói một người có thâm niên trong lĩnh vực này như thế
    Việc dùng vía để học là hoàn toàn có thật.. Mình nhớ rất nhiều tình tiết của Tôn Ngộ Không cũng có nói về vấn đề đó. Hồi đầu Tôn Ngộ Không đã có level gì đâu mà có thể xuất vía đi học...
  7. ngthangnb

ngthangnb Thành viên mới

Luật âm, luật thiên thay đổi là do đâu các bác? Có phải là do con người ở cõi trần tốt dần lên không các bác? Có phải đó là Thánh A-Lah, là Chúa Giê Su, là Phật thuyết pháp mà làm cho con người thay đổi tốt hơn lên không các bác? Hay là các vị đó chưa từng dạy ai điều gì và cũng chưa từng nói lời nào với loài người, các bác?
  8. KryaYoga

KryaYoga Thành viên mới

[:D]

Giáo lý thân cầu vồng chỉ có ở phần cuối của tantra vô thượng, một người chỉ lau chùi nhà vệ sinh thì người đó chỉ cao nhất là sống trong chánh niệm tỉnh giác với công việc hàng ngày thôi. Mỗi quả vị đều phải có pháp tu chuyên biệt mới đạt được.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Chân lý gì đi nữa thì khi diễn đạt người ta đều phải trình bày logic trước sau ăn nhập với nhau, pháp nào cũng vậy. Nhưng tôi thấy bạn câu sau đá câu trước. Vậy thì vấn đề của bạn đơn giản là cần suy nghĩ mạch lạc đã, chưa phải chuyện kiếm tìm đâu.
  9. KryaYoga

KryaYoga Thành viên mới

Như tôi đã dẫn chứng ở trên về các ảo giác của bác Nguyệt Quang Tử, có thể thấy rất dễ các cảnh siêu hình bác ý gặp chỉ là ảo ảnh.

Thứ nhất, đức Phật thực sự là bậc toàn giác, biết hết mọi thứ. Thì vị Phật ảo ảnh mà bác ý nhìn thấy lại cầm cuốn sách trên tay và nói "đến ta cũng còn phải học", đây rõ ràng là ảo cảnh do tâm thức của chính bác ý phóng chiếu ra thôi.

Thứ hai, chư Phật và Bồ tát sống trong thánh hạnh, từ bi, nhưng trong các cuộc chiến siêu hình, thì bác ý thấy Phật & Bồ tát giết sinh linh như ngoé. Trong khi đức Phật lịch sử thì từ bỏ thế gian, sống trong đại giới. Có một vị đệ tử của đức Phật lịch sử là kẻ sát nhân đã giết hàng trăm người, nhưng đức Phật bằng đạo lực của mình đã cảm hoá người đó tu luyện đắc quả giải thoát. Nếu mà cứ như những cảnh bác NQT nhìn thấy thì hẳn là ông Phật đã giết ngay tên hắc đạo kia cho rồi, để nhân danh chính nghĩa tiêu diệt tà đạo. Nhỉ !

Thứ ba là những vị lãnh đạo của các thiên hà khác mà bác ý gặp thì đều nói tiếng Việt. Trong khi ở ngay trên trái đất này, đi sang các nước láng giềng xem có ai dùng ngôn ngữ giống mình không? Đây cũng chính là điểm cho thấy tâm thức của bác Nguyệt Quang tự sản xuất ra các vị tướng tá trong vũ trụ, các cuộc họp thượng đỉnh liên thiên hà để bàn kế tiêu diệt tà đạo. Điểm lạ nữa là trong tất cả các cuộc họp vũ trụ, hoặc các cuộc gặp thiên đàng địa ngục, thì người ta luôn bầu bác ý làm lãnh đạo, thống soái, chỉ huy trưởng, vì cứu tinh cho nhân loại ... Những mong ước này chẳng phải chính là các khát vọng huyễn ngã đã ngủ ngầm trong tâm thức bác ý từ thưở thơ bé hay sao?

Còn rất nhiều vấn đề khác, mà chẳng cần lý thuyết gì cao siêu, chỉ cần bằng suy nghĩ đời thường là đủ thấy bác Nguyệt Quang sa vào ảo giác quá nặng.
  10. ngthangnb

ngthangnb Thành viên mới

Cái này là bác cố ép rồi nhe! Giao tiếp bằng tâm linh nên không dùng ngôn ngữ bác nhe!
    Nhìn chung, những học trò của Thầy NQT luôn không có những lời nói làm cho người khác được quyền sáng tạo, họ luôn xác quyết mọi vấn đề!
    Nhìn chung, những học trò của Thầy NQT luôn không có những lời nói làm cho người khác được quyền sáng tạo, họ luôn xác quyết mọi vấn đề!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa